:((:((:((:((

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Thằng_Đàn_ÔngPT, 8/5/12.

1. Thằng_Đàn_ÔngPT

Thằng_Đàn_ÔngPT Thành viên Mới

Chào các bác!
    E có 2 e chòe lửa nam ku e trong Bình Phước gửi ra đc hơn tháng.lúc đầu dáng bộ thỳ k chê đâu đc,đuôi kũng dài hơn 20cm.nhưng gần đây 1 e đang bt thỳ chổng chân lên giời e k kíu đc.kòn 1 e thỳ e k biết là nó bị sao.nó có hiện tượng chảy nc mắt,thở bằng miệng,xù lông và kòn bị cả kén trên đầu nữa.hôm nay thỳ thấy mắt e nó 1 bên có vẻ thị lực kém hơn bt.e cho thuốc cloxit 0.4% hòa nc tỷ lệ 1:1 thấy đỡ hơn nhưng k yên tâm lắm.e thấy lo quá.nếu e nó mà đj thỳ đau lòng lắm.các bác nào có kinh nghiệm nuôi và từng gặp trường hợp trên thỳ chỷ giúp e với.e chân thành cảm ơn.....[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Bài viết mới
  2. phukhangvn

phukhangvn Thành viên Mới

Ðề: :(:)(:)(:)((

Cũng tiếc quá, chia buồn với bác!

Con còn sống thì mình chưa quan sát lên không biết nó có chắc là bị đi ỉa không? Nghe bác tả thì em rút ra thế này.

Em chòe của bác bị xù lông, ít vận động, đứng rụt cổ => bị đi ỉa. Bênh này cần chữa trị trước không lại ra đi nốt đấy. Cách chữa trị đơn giản nhất là bác cho em nó uống nước chè thay nước uống hàng ngày và dừng cho ăn thức ăn hiện tại chuyển sang cho ăn cám chòe khô hoặc ăn sâu quy. Còn nếu nặng quá thì phải dùng thuốc tây để trị rồi.
    Các bệnh còn lại tuy cũng phần nào ảnh hưởng đến thể trạng của em nó => bị suy nhược cơ thể. Nhưng các bệnh này có thể chữa sau. Quan trọng nhất bác chữa bệnh đi ỉa cho em nó trước đi đã nhé.

Chúc chòe của bác mau khỏi!

(Giá cả 1 em đuôi >20cm ship từ Bình Phước ra là bao nhiêu vậy bác?)

3. Thằng_Đàn_ÔngPT

Thằng_Đàn_ÔngPT Thành viên Mới

Ðề: :(:)(:)(:)((

thaks bác phukhangvn nhìu.mình thấy e nó k bị đi ỉa.bây giờ quan trọng với e nó là làm sao cho e nó hết đau mắt và sưng cổ họng.hnay thấy e nó khá hơn nhưng sợ kéo dài thêm thỳ tội lắm.giá thỳ bt thui b.hàng xách tay nên mua trong đó ku e bảo có gần 1 tr thui.hót nhìu đủ giọng luôn.bh đau lòng quá..........

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé