hỏi về Nơi Bán CCL thuộc uy tín-đúng giá ở tphcm

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi bia333, 12/4/12.

1. bia333

bia333 Thành viên Mới

câu hỏi như tiêu đề thôi, đang tìm 1 con ccl 1-2 mùa, đuôi khoản 19-21, nết chơi hay, sức bền tốt, đã đi 1 số tiệm chim quen gần nhà nhưng ko chọn được con ưng ý, nhờ các anh góp ý dùm 1 số nơi ở bán chim ccl thuộc uy tín- đúng giá ở tphcm.

sẵn cho hỏi về nơi bán chim ccl : PHONG LỬA - Chuyên mua bán chim chích chòe lửa !
    thấy quảng cáo hay quá nhưng chưa biết thế nào, có ai đã mua chim ccl ở đây chưa ạh? có thể cho biết về uy tín cũng như giá cả được ko?

Bài viết mới
  2. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: hỏi về Nơi Bán CCL thuộc uy tín-đúng giá ở tphcm

Đi mua chim thuộc đi bạn sẽ còn đóng học phí còn nặng hơn là chim bổi nữa đó ... nên từ từ thuần 1 số chim bổi để có kinh nghiệm và sự hiểu biết nhất định về chim (số tiền mua chim thuộc có thể mua được vài em chim bổi về bạn sẽ có thêm vài kinh nghiệm ...) . Mua chim với mình thích và mình có đủ tiền thì mua à ... kg cần lăn tăn là người ta bán đúng giá hay là chém ( bởi vì qua tay mình chim chỉ có cao giá lên thôi ...) ... người ta mua bao nhiêu và bán ra bấy nhiêu thì mình kg cần biết ...Nếu bạn thích chơi chim thuộc mà chưa từng thành công trong việc thuần 1 em bổi thành chim thuộc thì đừng nên mua làm chi ... thân...

3. bia333

bia333 Thành viên Mới

ông anh chú bác mua chứ em ko mua nổi nữa rồi (5 con bổi rồi, mua nữa ...lúc chim thay lông chắc em phải nhịn đói wa'). ông anh thấy em nuôi ccl nên cũng thích nên muốn chơi, mà chim bổi lúc này thì về ít rất khó chọn, mà có về thì lông chim nhìn rất xơ xác, mua về chưa nghe nó hót lạng quạng phải nuôi nó thay lông ko chừng bởi vậy nên mua chim thuộc luôn.

4. mivu48

mivu48 Thành viên Mới

theo mình thì anh Phong lửa bán chim tương đối ổn, giá thì k rẻ đâu nhưng hợp lí nếu bạn đam mê. bạn cứ tới đó coi thử, giá thì từ khoảng 1tr5 đổ lên. ý kiến của mình thôi. chúc bạn tìm được chim hay

Last edited by a moderator: 13/4/12
  5. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Mua chim thuộc về mà kg biết những căn bản nuôi lửa thì chim cũng tuột lửa và thay lông bất thường à , chim thay lông bất thường dễ bị suy kg hót và bán lại thì chẳng ai dám mua đâu (trừ cao thủ ra thôi ) ... chơi lửa kg dễ đâu bạn ... tập nuôi từ con bổi rẻ tiền để nuôi có kinh nghiệm trước khi mua chim thuộc nhé ...thân...

6. thangarp

thangarp Thành viên Mới

a anh shama2011 cho em hỏi tại sao mà chim thuần lại bị tuột lửa vậy,mặc dù chế độ chăm sóc vẫn bình thường

7. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

chim tuột lửa khi chế độ chăm sóc ko tốt nhé bạn, chủ cũ chăm tốt , bạn đem về chăm ko tốt chim mới tuột lửa .nếu bạn chăm tốt bt thì ko tuột đâu .

8. tannguyen

tannguyen Thành viên Mới

Chổ Anh Phong ở gò vấp bán chòe lửa thuộc rất oki, giá mềm chim chơi tốt, mình đã mua ở đó 2 con rồi. Anh em cứ y6en tâm nhé!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé