Nỗi đau buồn 8-3 của tôi !!!

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi TuanXKM3, 10/3/12.

1. TuanXKM3

TuanXKM3 Thành viên Mới

Ngày 8-3 lẽ ra là cái ngày được hạnh phúc nhất bên người yêu của mình... Nhưng đó lại là ngày mà tôi mất người yêu của mình 1 cách ngớ ngẩn chỉ vì công việc và vì ... chim. Tối đó cơ quan cô ấy lại tổ chức 8-3 cho chị em cơ quan, cô ấy điện và bảo tôi ở nhà. Tôi cũng muốn sang để gặp cô ấy lắm nhưng cô ấy nói vậy chẳng lẽ tôi cố sang. Tôi cũng làm cơ quan nên biết những cuộc họp tập thể là không thể vắng mặt nên tôi đã để cô ấy đi họp ở cơ quan và tôi ở nhà chơi ... chim. Đến muộn tôi nhắn tin không thấy có ấy nhắn lại cho mình. Và mãi sau cô ấy mới nhắn là thử tôi vậy xem tôi thế nào. Tôi là một người sống tình cảm nên những ngày này tôi đâu có để cô ấy như vậy chứ. Nhưng cô ấy chưa hiểu chi mọi chuyện và đã nói chia tay. Thật sự tôi rất đau và buồn. Các bạn ơi chẳng lẽ yêu nhau mấy năm rồi mà vì lý do lãng xẹt ấy mà tôi mất đi người tôi yêu bằng cả trái tim, cả tâm hồn mình hay sao? Các bạn hãy cho tôi những lời khuyên chân thành để có thể vượt qua giai đoạn này với. Giờ công việc của tôi thì rất nhiều mà cô ấy làm vậy tôi không còn đủ tỉnh táo để làm việc nữa ...

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. dungha1102

dungha1102 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Giáo Viên
    Ðề: Nỗi đau buồn 8-3 của tôi !!!

Chia buồn với bác nhé, đọc xong bài viết của bác thấy bức xúc hộ bác quá. Yêu nhau mấy năm rồi mà vì cái lí do vớ vẩn vậy mà đòi chia tay ah. Cái loại đàn bà như vậy thì cho nó vào dĩ vãng luôn bác ah, đừng buồn vì sẽ có người con gái tốt hơn sẽ đến với bác.

3. thanhbnvn

thanhbnvn Thành Viên

Chia buồn với bác về tình cảm.Bác yên tâm đi ah nếu yêu nhau thật thì chả có ai vì thế mà bỏ nhau đâu bác.Phụ nữ khi yêu thì kiểu gì cũng chung thủy nhưng nếu đã hết yêu thì có níu kéo cũng không làm thay đổi gì.Có điều sai lầm nhất của đàn ông là quá nuông chiều phụ nữ....

4. trongnghiavaeco

trongnghiavaeco Thành Viên

Bác mua luôn một con chim nữa về chăm thay vì phải chăm một người phụ nữ như vậy. Chúc Bác sớm quên người phụ nữ không đáng nhớ !

5. thuypac

thuypac Thành viên Mới

cả ba bác trên đều nói có lý bác à, tự nhiên gây sự với mình như vậy thì theo em bác delete đi là phải , lỗi dâu phải do bác bác ko cần buồn với người như vậy cứ làm vài con chim về mà chơi và tập trung vào cv chính của mình cho tốt , chúc bác sớm trở lại như bt

6. pedau1983

pedau1983 Thành viên Mới

:)] Nghe câu chuyện của bạn tôi cũng hiễu 1 phần mâu thuẫn của bạn . nếu là người yêu bạn phân biệt đâu là tình yêu đâu là tình bạn ...? Thứ nhất 2 người yêu nhau cũng mấy năm rồi kô vì 1 lý do như vậy mà chia tay được đâu. Bạn hãy nằm suy nghĩ lại chính bản thân mình đã làm gì và suy nghĩ những gì .Xét về bạn gái bạn .Thứ nhất ngày 8-3 ngày đó là ngày dành hạnh phúc cho bạn(hay bạn gái) nếu ngày 8/3 mà kô gặp được bạn gái bạn thì cũng đã hiễu ....đơn giản 8/3 ngày đó kô có người con gái nào kô muốn có người tặng bông hay là đi dạo chơi đây đó .Chắc bạn gái bạn đi cùng ai đó rồi (đó là suy nghĩ trong tôi) thứ 2 (yêu nhau mấy năm) bạn và người yêu đã có những gì chưa (thuộc về nhau chưa) chắc tôi nghĩ chưa....? thứ 3 tôi nghĩ bạn gái bạn kô còn yêu bạn như ngày xưa rồi . Khi yêu con gái kô dễ nói tiếng chia tay đâu.....Tôi kô nghe bạn kễ nhiều nhưng suy nghĩ và tôi đã từng trãi .Tôi chỉ góp những câu hỏi và 1 ít suy nghĩ trong tôi .Chúc bạn vượt qua giai đoạn này ,Mong bạn sáng suốt trong tình yêu ( Thà một lần đau.Còn hơn cứ đau hoài hoài) :)]

7. phonghy

phonghy Thành viên Mới

tình đến tình đi ko ai giữ đc anh ơi , sống tiếp đi , đàn bà cũng chỉ là phù du thôi , chăm chim đj

8. vietthangdn91

vietthangdn91 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    SINH VIÊN

chưa có kinh nghiệm về mấy cái vụ yêu đương này, up lên cho bác nào có kinh nghiệm vào giúp thôi

9. TuanXKM3

TuanXKM3 Thành viên Mới

Xin chân thành cảm ơn các bác đã chia sẻ nỗi buồn cùng tôi. Có lẽ mình nên suy nghĩ lại về chính mình xem sao. Đúng như bác pedau1983 nói ngày đó là ngày của P/N nhưng tôi cũng đã nói vì công việc tập thể và vi điều kiện nữa. Nếu 1 người con gái yêu và hiểu thì họ đã không làm thế này phải không bác. Thà 1 lần đau còn hơn mãi mãi. Buồn đau lắm nhưng vẫn phải sống và làm việc phải không các bác.

10. ductran525

ductran525 Thành Viên Tích Cực

vậy là 2 bạn chưa hiểu nhau rồi, tình cảm cũng là do duyên số bạn ah, theo mình bạn nên mau 1 bó hoa đến gặp cô ấy xem như thế nào nếu thực sự còn yêu và cần bạn thì 2 ng sẽ sớm ở bên nhau thôi.
    Chúc bạn may mắn và thành công!

11. TuanXKM3

TuanXKM3 Thành viên Mới

xin cảm cơn bạn về lời khuyên. Nhưng bạn ơi mình đang công tác ở một nơi có tiền nhưng không phải cần là mua được những cái mình muốn thì sao mà mình có thể mua nổi 1 bó hoa. Điều đó là quá khó bạn ạ. Mình phải làm sao? Cứ thấy mọi thứ nó luẩn quẩn quá....

12. vuvumomo

vuvumomo Thành viên Mới

bác ngộ mau thiệt chứ như mấy thằng bạn tui khuyên can hết sức vì mấy chuyện tình cảm nam nữ này mà nó bỏ cả công việc cứ như người điên tui khuyên hết nước hết cái mà thấy bực lun.chúc bác có thễ sáng suốt trong thời gian này.

13. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Cái loại đàn bà đó bỏ mẹ đi nuôi mấy con chim hy chơi cho nó phê, tôi cũng hôm 08/03 vợ chồng cãi nhau đây vì mấy con chim tôi chăm quá nên vợ nó tức, việc nào ra việc đấy, chơi chim là niềm đam mê, vợ nó không thich cũng mặc, ai mà chẳng có sở thich của mình, chơi chim là tốt chứ có hại gì đâu? Nếu ng yêu bạn nó thế thì bỏ mẹ nó đi con gái giờ thiếu đéo gì, loại đàn bà nhỏ nhen đó đéo đáng để anh em mình bận tâm đâu.

14. tuhangcua

tuhangcua Thành Viên

mình đoán nó yêu thằng khác cùng cơ quan........ to........cao......đẹp zaiiiiii.............nhà giàu......nói hay........
    nói chung là cái gì cũng hơn bạn... thì người yêu bạn mới bỏ bạn....
    mà yêu đương cái kiểu như vậy thì bạn đi tìm người khác cho khỏe...
    Hay là yêu nhau mấy năm rồi mà ko đến hỏi cưới người ta....:D

15. conchoxauxi

conchoxauxi Thành viên Mới

kiếm một em khác thuần lại từ đầu đi bác =D>

16. soncanon_svc

soncanon_svc Thành viên Mới

next nhanh kẻo muộn bạn ak .có khi đấy là cái cớ để người ta chia tay bạn đấy.

17. nampl

nampl Thành viên Mới

cho next luôn đi mình càng hiền chúng nó càng trèo lên đầu mình e có con người yêu hồi đầu bướng lắm nhưng e có bài của em nên giờ ngoan nhiều rồi. nc đàn bà mình ko nên mềm quá họ sẽ khinh mình vì sau này mình còn là chỗ dựa cho họ cơ mà. bác cứ bình tĩnh giải quyết từ từ đâu sẽ vào đấy. vui vẻ lên nt vào inbox e dạy cho 1 số bài. hihi đang say quá đọc bài của bác ko hiểu lắm nên góp ý luyên thuyên 1 tí ae thông cảm nhé.:)

18. hoangquan2020

hoangquan2020 Thành viên Mới

bác sai rồi, các chị em khác được nhận hoa và quà từ người yêu, đằng này bác ko chủ động đến tặng hoa và quà, người yêu tủi thân là đúng rồi

19. MinhVL

MinhVL Thành viên Mới

Bác đã nói vậy thì tôi khuyên thật bác:
    1. OK, mình chia tay
    2. Người như thế không tiếc nuối, nếu tiếc thì sau này bác cũng thành nô lệ tình cảm của cô ấy, không có tự do, chơi gì cũng chẳng được đâu. Mà độc lập trong tư tưởng, tự do trong suy nghĩ và hành động là quý nhất của người đàn ông.
    3. Đã là đàn ông thì chuyện nhỏ mà, đời này thiếu gì người hợp với mình.
    4. Quên đi bác ạ và tìm cho mình một nàng xinh đẹp, hiểu mình, thông cảm với mình, chia sẻ và tôn trọng những thú thích của mình thì người đó với bền và đồng hành với mình suốt chặng đường còn lại.
    P/S: MinhVL cũng từng như bác nhưng bác đau có tí ti thôi, bằng sao được MinhVL. Từ ngày chia tay người yêu đầu tiên, yêu từ năm lớp 10 đến năm thứ 3 Đại Học, rồi ngày đó cũng đã tới. Từ đó trở đi MinhVL không tin vào lời nói của Phụ Nữ và tình yêu cho MinhVL thấy Phụ Nữ rất quan trọng nhưng không phải là tất cả với MinhVL ( Cũng như Chim và Lồng, C không phải là tất cả và L cũng không phải là tất cả vì có thể chơi C mà không cần L và cũng như chơi L mà không cần C). Để giữ được tình yêu đó lâu như thế thì không phải là đơn giản, bởi cô ta là hoa khôi của trường trong 3 khóa học cấp 3, MinhVL cũng khá vất vả và chiến đấu chân tay cũng chẳng xoàng chút nào để giữ được. Trong những xô xát đó đáng nhớ nhất là 3 vụ ( Vụ 1 thì có thằng cầm con dao bổ Mít dài tầm 60cm kề vào cổ MinhVL và cuối cùng là Bố của MinhVL sang nhà thằng đó đàm phán với gia đình nó, ngày đó là lớp 12. Vụ 2 là đánh nhau tại cổng trường ĐH Quốc Gia ở Xuân Thủy với con của Hiệu Phó trường này, kết quả MinhVL bị nhốt vào bốt bảo vệ ở ngay cổng để đợi 113 đến xích cả 2 thằng. Vụ 3 là 6 chú ở HP lên mai phục MinhVL ở ngõ 110 Trần Duy Hưng ( giờ chỗ đó bán vịt và thịt chó), rất may xô xát lúc chiều ở quán cafe thì bạn thân của MinhVL đã canh chừng cho sợ tụi nó trả thù, khi thấy chúng cứ lụng thụng gì đó sau lưng và đứng đợi ở đó thì bạn MinhVL đã gọi cho A Hiệp đội trưởng CLB đua mô tô tự phát ở Sơn Tây và gần 20 ae đã có mặt ở đó, đương nhiên là mời 6 nhóc đó ra quán cafe đàm đạo Hòa Bình vì dù sao toàn ae đồng hương, MinhVL quê ngoại ở HP và nhận nhau làm bạn). Từng ấy kỷ niệm máu thịt mà còn chia tay mà.
    Sau cô đầu tiên MinhVL mất niềm tin ở Phụ Nữ và từ đó, yêu ai cũng thấy bình thường, họ thích thì mình thích, không thì thôi, đến vợ MinhVL giờ là tổng cộng đến 8 người yêu tất cả. Các cô lần lượt chia tay thì rất đơn giản mỗi từ OK. Cưới MinhVL mời người yêu cũ thì họ vẫn tới dự, riêng cô đầu tiên thì không mời. MinhVL không phải người yêu lằng nhằng gì đâu, bởi khi yêu ai chỉ yêu 1 người duy nhất, chia tay thì tìm người yêu mới và đặc biệt MinhVL chưa có một ai là bạn gái cả, từ ngày đi học không chơi với con gái. Toàn bạn trai và luôn có một người yêu, thế thôi. Giờ thì có 1 vợ và một con gái cũng toàn bạn trai.
    Đó là MinhVL rất cởi mở tâm sự với bác chuyện đó, theo MinhVL bác hãy coi là bình thường và cái gì đến nó cũng sẽ đến. Quan trọng là mình nghĩ gì và làm gì.
    Vợ giờ rất hợp ý với MinhVL, chơi đủ thứ linh tinh chim cò gà qué nhưng không sao, phàn nàn tý là MinhVL dọa khiếp ngay, hay dùng câu dọa này: "Cô đừng có lằng nhằng, vớ vẩn tôi điên lên cho 3 búa gẫy hết xương hông đấy!", thế là khiếp ngay các bác ạ, bởi e mới được một cô con gái 4 tuổi, giờ mà gẫy hết xương hông thì đẻ làm sao được thằng cu cho em, không đẻ được thì có người khác đẻ cho thì chít, thế sao không sợ :D

Chúc bác chủ topic sớm ổn định tinh thần và tìm thấy hạnh phúc của chính mình!

20. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien

Thôi anh em đừng bi quan nữa nhe...hihihi ,chưa có duyên phận thì như vậy đó !chuyện thường tình trong tình cảm Nam Nữ từ ngàn xưa đó mà ......đâu phải bây giờ mới xảy ra ....
    Thôi giải trí tí nha và ngắm vẻ đẹp của PHỤ NỮ VN ....mà xí xóa bỏ qua nhe các bạn

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=DaYHBgrCw30&feature=player_embedded[/YOUTB]​

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé