xin hỏi kĩ thuật bẫy ccl

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi hoangmit, 3/3/12.

1. câu tư

câu tư Thành viên Mới

Ðề: xin hỏi kĩ thuật bẫy ccl

nghe ban mrbup nói cung bùn cười nhung 9 xác đó bây giờ dân chuyên nghiêp đi bây chim trân toàn dùng cach đó ,dùng thòng long dàn trân xung quanh kể cả trên nhưng nhanh cây thấp ,xong bỏ con chim bổi ở giưa trân cùng máy mp3 hay dtdd đều đc .tôi thì không rành lắm nhưng đc tân mat thấy rồi hiêu quả cao lắm .nghe mấy ông đó nói đánh lup mà găp mây con này thi lâu lắm mơi băt đc nó ,có khi mồi bể lun .2 ông đừng bức xúc nửa chắc ông boiviemxinh ở ngoài bắc còn ông mrbup thì ở trong nam đúng kô ,ở ngoài bắc chắc chưa có kiêu bẩy này đau .tôi thì mới da nhâp dd thây 2 ông bưc xúc quá nên nói vài lơi mong moi người bỏ qua cho

2. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

lập thêm njck mớj làm j,đây lạj là bàj vjết đầu tjên nữa,hajz
    Hajz m ở mjền trug ạh,ngoàj bắc cũg có bẫy bằg máy rồj chứ k fảj k bjết đâu nhé
    Lập njck mớj rồj vào tjếp ứg,gjờ là lốc xoáy thật rồj,khjếp wá

3. câu tư

câu tư Thành viên Mới

bo tay .......................................

4. hoangmit

hoangmit Thành viên Mới

Giờ minh mới lên diễn đàn.A em chơi chim sao cứ đá nhau vậy.Mình lập topic này chỉ mong hiểu biết thêm.Còn lửa đuôi 25 bạn bảo ngoài bac k có là nhầm.Ông a mình đi đánh trong rừng già được con đuôi 27.
    Cho mình hỏi chút.Chim rừng hót thua chim mồi rồi xuống đánh hay hót thắng rồi xuống đánh.Chim mồi của mình cứ hót, còn chim rừng tiến sát gần rồi bay ra một đoạn đứng hót.
    Không biết mới hỏi mong a e chi giáo

5. danmobile

danmobile Thành viên Mới

nhất định là chim ế rùi,bạn mang thêm con mái nữa đi 100% chết chắc(mái pải dâm nghe chưa) chúc bạn thu phục đc e nó

6. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Thật sự chắc kiến thức của mình về chòe lửa phải cập nhật lại quá ... chim đuôi dài 25 và 27 làm gì sinh sống ngoài Bắc ...(nếu có là chim vùng khác đem về thôi ....) ... theo mình biết bây giờ cách đánh thiên la địa võng và bằng máy đ t di động là ok nhất đối với những em chim già dặn chinh chiến và những em đã từng bị sẩy lụp ... bây giờ vào rừng sâu mới còn chim đẹp và hay ... nếu thật sự đem mồi hay cỡ nào mà vào sâu trong rừng kg gặp kiểm lâm thì chim mồi cũng mất sức ... anh em nên hòa nhã với nhau hơn đi vì tình đoàn kết của anh em trên diễn đàn ...
    Mà mình xin gớp ý các bạn đừng nên viết tắt hay những từ chuyên dùng gì hết vì mình già nên kg hiểu nhửng từ viết tắt đó là gì ... đọc mà phải cố hiểu thì dễ chán lắm ... gớp ý chân thành với anh em ... thân...

7. Mrbup

Mrbup Thành viên Mới

anh shama hỏi bẩy kiểu nào thì em nói bẩy kiểu đó nó không biết còn nói em chém gió ,lên đây chém gió mà đươc tiền thì em ngồi chém cả ngày khỏi đi làm , rồi đổ oan cho ông câu tư là nick mới của em nửa chứ ,thât sư mổi vùng miền đều có nhiều cách bẩy khác nhau và mổi người đều có kinh nghiêm bẩy riêng cho mình chẳng ai giống ai cả ,nếu anh em nhiêt tình thì chia sẻ góp ý với nhau hoc hỏi lẩn nhau làm gì mà ăn nói quá đáng

8. hoangmit

hoangmit Thành viên Mới

samma 2011 nói đúng đó. A em phải đoàn kết chia sẻ kinh nghiệm.Còn chim đuôi 25, 27 thì mình nghĩ ở đâu cũng có. Những ccl đó toàn là loại già rừng hiếm gặp lắm. Mà gặp cũng rất khó đánh.
    Còn cách bẫy thì mấy kiểu dùng điện thoại chỉ đánh được những chú tuổi rừng ít thôi. CCL có tuổi rừng rồi đòi hỏi mồi phải ngon.
    Nói thật dùng thòng lọng giờ cũng cũ qua rồi. Nếu Chim sát với mồi chắc chim đã hăng và đánh liền. Còn những con không giám sát chim mồi chỉ đứng ngoài hót với khó đánh. A e mình gặp con nào kiểu này thường mang 2 lưới bẫy quây thành hình vuông. Chú bay qua bay lại rồi dính thôi. Gặp loại nay nhìn thấy chim đẹp mới dùng không mất công lắm.
    Mình chỉ là dân cái bang mới chơi ccl mong a em chia sẻ thêm.

9. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

cái vụ chim 25 , 27 này kg phải ở đâu cũng có à nha ... chim già cỡ nào mà kg có gien đuôi dài thì cũng thua thôi à ... mình thường thấy anh em ở miền trung và những anh em qua tận Campuchia hay Lào đánh thì mới còn lửa đuôi dài như vậy ...thân...

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé