Xin hỏi về việc thuần CCL

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Tienong, 2/3/12.

1. Tienong

Tienong Thành viên Mới

Hiện giờ em đang nuôi khá nhiều CCL,em đã tẩm bổ cho tụi nó và treo nơi yên tĩnh trong vòng hơn 2 tháng,nay em mới làm một dàn treo ngay trước nhà có đông người qua lại (dàn treo đó cao quá đầu người) và hé áo lồng ra 2/3,em đã làm vậy đươc 3 ngày nhưng tụi nó vẫn chưa chịu đứng lồng lắm!!!!mong ae tư vấn dùm không biết em làm như vậy có đúng không và liệu chim có bị SUY chăng????Nếu như em làm đúng thì mất bao lâu thì đám CCL nhà em mới đứng lồng

Bài viết mới
  2. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Ðề: Xin hỏi về việc thuần CCL

Lo j,chjm mồj nhà m còn nhảy khj m đụg vào lồg mà b,wan trọg là nó chịu hót chứ dạn hay k k quyết địh đc suy hay k,chòe là gjốg nhát nên hơj lâu 1 tí,cứ hé như vậy 1 thờj gjan nữa b nhé,thân

3. volongminh

volongminh Thành viên Mới

Nuôi chim không phải ngày 1 ngày 2 là thành công đâu bạn, nó cần 1 sự kiên trì nhất định, CCL là loại chim dễ thuần nếu bạn chịu tập tính kiên nhẫn với chúng, đồ ăn thì mỗi ngày mỗi chăm, bạn nên cho gặp chim mái 1 tuần khoảng 2 3 lần để chúng có thể dạn thêm tí. nếu chỗ đông người thì bạn chỉ cần hé 1/3 là dc rồi, khi nào thấy em nó đã đứng yên thì hé 50% sao đó là 2/3 và bung dần khi chim đã quen. Thân

4. volongminh

Chim mồi mà nhảy khi đụng lồng thì đó là nhảy theo kiểu nào, chụp lồng hay là nhảy sống chết giống bổi. Chim mà nhát người có thể là do chim đó là chim mắt lồi (Những con này khó thuần nhưng đấu cực kỳ hay). Chim đã nuôi lâu năm lồng thì nhảy khác chứ bạn sao lại nhảy giống như bổi dc.

5. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Chuyện này thì có đó bạn , chim thuôc 5 mùa lồng rồi mà cầm lồng thì vẫn tung ầm ầm như bổi đó (nhưng kg phá đầu hay đuôi gì hết ...) , nhưng buông tay ra là chơi nhức đầu luôn đó ...thân...

6. linhtalinhtinh

linhtalinhtinh Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    0985738528

Chuẩn rồi, giống như con của mình. Để im ko động vào hoặc đi sát lồng thì ko sao chứ mà vác lồng là tung ầm ầm như bổi nhưng chưa bao h thấy sẹo ( nuôi > 3 mùa lồng ). Giọng và nước chơi khá ổn.

7. volongminh

Đó là bay chụp chứ hok có tung bạn àh, những con này là những con mắt lồi áh

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé