Họ@ Mi Kỳ Tinh_Dị Tướng

Thảo luận trong 'Hình Ảnh đẹp, Clip' bắt đầu bởi Coc Tia, 20/2/12.

1. hoang&mi

hoang&mi Thành viên Mới

Ðề: Họ@ Mi Kỳ Tinh_Dị Tướng

con chim của bạn tuy ko dẹp nhưng cưng ko phải sấu dâu . bạn ỏ dâu vây để hôm nào mính qua xem thê nào . nếu để hót thì ko đep măt lắm . nhưng hót tốt thí vằn đê chơi dươc dấy bạn

2. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

>:) :x Úp thêm cho đỡ quên cách úp và web....

Và các bác xem rồi chém cho vui nhé...hihii

Lại thêm tí clip nó tán mái nữa...hix>k biết đc k???

[YOUTB]MVI_1008.AVI[/YOUTB]

Last edited by a moderator: 12/4/12
  3. Coc Tia

>:)Clip nó đang ve gái....hihi

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ZxhIOu54tMU&feature=channel&list=UL[/YOUTB]

Gào gọi mái dọa chó và mi mơ....hihi

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=UDItPW4TlRE&feature=plcp&context=C4037fa5VDvjVQa1PpcFNpfn5lmMv80x001l6QB9DUNU3CwcI6UQk%3D[/YOUTB]

Last edited by a moderator: 15/4/12
  4. Thanh_Hoi

Thanh_Hoi Thành Viên

gió to quá.....................

5. cuongtomnd

cuongtomnd Thành viên Mới

Trông dáng oai phong quá.!
    Cụ Cóc cho hỏi dáng đứng như thế là do tố chất có sẵn của con chim hay là bất cứ con chim nào khi khỏe, căng cũng có dáng "cao cầu" như vậy ?
    Thanks.

6. Coc Tia

(*) Đầu tiên phải do tố chất quyết định, sau nữa nó khỏe căng thì sẽ cộng hưởng cho nhau. Cái cốt nó quyết định uy phong, cái thể lực căng khỏe để cho nó có đk bộc lộ tư chất...
    Tuy vậy những con tố chất bình thường nuôi khỏe chưa chắc đã có dáng đẹp đc, nếu có thì chỉ loáng thoáng 1 lúc nếu rất căng...Chân dài đi lại bình thường đã như người mẫu rồi, chân ngắn dù có kiễng rướn và tạo dáng cũng chỉ khá hơn tí chút mà thôi...hihi.
    Trong cách chọn mi của những nghệ nhân TQ ngta rất đề cao tư thế, dáng đứng của 1 chú mi đó...

Last edited by a moderator: 24/4/12
  7. tuantinh

tuantinh Thành Viên Tích Cực

mi của bác cóc hay quá híc .... giá mà có được em như vậy thì tốt ........... toàn em nhì nhằng nuôi phát chán

8. cuongtomnd

Cảm ơn cụ,
    Mình cố gắng học hỏi một thời gian với mấy em mi còi ( chắc cũng dài nhỉ !!!). Sau khi có chút kinh nghiệm trong "nghề" sẽ nhờ cụ Cóc tuyển giúp cho một em kha khá để nâng "cao trình độ".
    Cụ Cóc giúp đỡ nhé.!

9. Coc Tia

:-B Nhận lời nhưng không dám hứa trước đâu, với CT chơi HM phải cảm thấy con nào OK mới chơi, biết nhiều thì k đại khái đc, đôi khi dài cổ đó nhé vì bây giờ tìm con mi hay cực khó nếu ít tiền...hiiii.
    Tiêu chí chơi mi phải : Dị - kỳ - tinh - tướng mình mới khoái, loại oách oách, kha khá vớ vẩn chán rồi...
    Mà chơi mi làng nhàng thực sự khó tiến bộ lắm bác à...đến khi có "ngọc quý" trong tay cũng k biết dùng sao cho nó sáng, "đao quý" cũng k biết múa kiểu gì...hihi
    Vui đùa nhưng đó là kinh nghiệm rút ra từ bản thân thôi...=))

10. cuongtomnd

Cụ nói thì chuẩn rồi.
    Dưng mà mình học thì cũng phải từ i.. tờ xong mới đến bài ênh...khênh; ang.. khang, không đốt cháy giai đoạn được. Từ loại "còi" nâng cấp lên loại "oách oách, kha khá vớ vẩn" như cụ nói đã là tiến bộ lắm rồi !
    Đến khi đủ bản lĩnh (chưa biết có "đao quý" được không) thì mới tính bài Nhớn chứ ạ.
    Mình chống cổ chờ cụ.

11. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

chém gì k ăn nhậu với nhau vậy ba

12. mrjerry1996

mrjerry1996 Thành Viên

Anh cóc ơi, clip này có mặt anh ko
    [YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=_t7SoenmLT0&feature=relmfu[/YOUTB]

13. huythanhtri

huythanhtri Thành viên Mới

chim đẹp quá upppp lên nào.....................................................................

14. YEULUA

YEULUA Thành viên Mới

Chim của bạn có bộ đẹp quá ha chim đang ở thời kỳ căng lửa hết cỡ, dáng đứng cao cầu háng rộng mắt méo ngực nở , nhìn từng chi tiết thì xấu nhưng mà tổng thể thì lại đẹp.chúc mùng có chim hay nhé.

15. Coc Tia

:-h Con mi này Cóc đã bán 5 triệu VNđ rồi không hơn không kém nhé!
    Sở dĩ Cóc coment như vậy vì vừa rồi có 1 số tin nhắn và yahoo cho Cóc, hỏi han về nó, có 1 số bạn và các ô em k biết lấy thông tin "vịt giời" về giá cả k đúng ở đâu lại ngỡ mình tham giá cao hơn mà k chuyển nhượng cho.
    Ngoài ra bác nào quan tâm hoặc hỏi gì thì cứ đàng hoàng comment nhé, chớ xử sự kiểu "ngụy quân tử" , đàn bà như vậy...
    Cóc muốn về "hưu non" nên có vài thiện ý cuối cùng như vậy đó...! : D

16. mr.hoang_phuong

mr.hoang_phuong Thành viên Mới

Nghe đồn con chim này về HN rồi về HY. Cũng nghe đồn con chim chuyển về bị lỗi ngón chân biên. Không biết tin đồn có đúng không cụ Cóc ơi?
    Tất cả vẫn đang là tin đồn nên em muốn xem là sai hay đúng thôi không có ý gì khác.
    Tks bác.

17. Coc Tia

:x K phải về HY đâu bác ạ, ở với CT thì nó k hề bị lỗi chân căng tí nào hết, còn sau đó nó bị hẳn 2 ngón cơ..., chứ k phải chỉ 1 móng biên ạ. Bác có thể xem clip và picture nhớ để ý đến ngày Cóc pots nhé...Quá tiếc!
    À nếu chuyển về đc tới HY thì Cóc đã cho luôn thằng e rồi, vì nó quyết tâm giải thể hết chim cò để lấy con này.
    Vả lại mình k hề để bụng nên k nhớ nick đâu mà ngại, với Cóc dđcc chỉ là nơi vui thì vào và đóng góp đc gì thì ok thôi chứ k phải là "sự nghiệp" hì...

18. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Re: Ðề: Họ@ Mi Kỳ Tinh_Dị Tướng

bài này qua lâu rồi nên anh em cũng ko muốn nhắc lại, thấy bác cóc bới lên em mạn phép vào chém mấy câu này.
    bác bán cho người ta hơn 5.5tr chứ có phải là 5tr đâu, tổng thiệt hại của bác bán cho ng ta gần 6 củ, đc cái hộc to bằng lỗ mũi, chắc chỉ để chuyển ,mấy con khuyên thôi lại còn đòi 300k cái hộc, bó tay....com
    về đc hai ngày chủ chim xem thấy lỗi đơ 2 ngón biên chân phải, alo cho bác thì bác chối đây đẩy bảo do người chơi làm hỏng, nói thật ông bạn mình dễ tính chứ mình thì chắc chẳng nói đc thế đâu.
    nói thật mới chuyển về có 2 ngày sao đơ đc hai móng biên 1 chân cơ chứ, trong khi mặt mũi lông lá còn nguyên vẹn.
    mang đi chơi thì hơi tý là xù đầu, kỳ dị tướng quái gì hay dị tướng ở chỗ có họ hàng với mấy anh chào mào.
    Thấy ngừoi đến gần là phi ầm ầm chắc có họ với mấy a em đoàn xiếc trung ương
    giờ có muốn thanh lý lại bác có lấy lại không giá để lại 2 củ coi như lỗ 2/3 bác lấy lại em alo cho bạn mang hẳn chim đến tận nơi cho bác.
    Dù sao thì chuyện cũ qua rồi nên ko ai muốn nhắc đến nữa, có gì không phải bác cũng bỏ qua, như thế là anh em cũng biết nhau rồi, cái diễn đàn này quá nhỏ bé anh em ai cũng biết nhau hết bác cóc kẻ sặt Hải Dương ah. (thấy bác bên aquabird đề TP HCM em cứ nghĩ bác ỏ tận Sài gòn cơ)!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Ông này chỉ đc cái hay bới lên thôi, ông có lấy không giá tình thuơng 2 củ nhé, sách đến tận nhà luôn cho

Last edited by a moderator: 20/7/12
  19. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Ðề: Re: Ðề: Họ@ Mi Kỳ Tinh_Dị Tướng

Chuyện ngày xưa nhắc chi thêm buồn, đời ai cũng có những tâm sự buồn... Nhưng Anh Phương đã hỏi thì cũng trả lời anh : Con Mi ấy một số chuyên gia hàng Topten HN khẳng định nó bị đơ ngón lâu rồi ạ, bởi nếu về trong 1~2 ngay mà bị thì chắc nó sưng vù hoặc không thì vẫn còn triệu chứng cà nhắc nhưng thật sự cái đơ đó khô ơi là khô ạ

20. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Ðề: Re: Ðề: Họ@ Mi Kỳ Tinh_Dị Tướng

Chuyện qua lâu rồi nên để nó lắng xuống thôi a ah, ko nhắc đến nữa, a em lại vui vẻ lâu rồi ma anh. Cái vụ kia lúc nào xong em alo anh mạnh nhé.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé