Các bác xem giùm e con CCL với!

Thảo luận trong 'Hình ảnh, Clip CCL' bắt đầu bởi thien.nguyen, 2/12/11.

1. thien.nguyen

thien.nguyen Thành viên Mới

E thì thik nuôi CCL từ lúc ba e mua tặng cho 1 ngừ bạn nhưng vì ở nhà ko cho chơi nên tới bi giờ e mới chơi đc. e mới mua 1 e 2 xị. lúc đem về rồi e tủ áo lồng lại thì nó ngủ lun đến tối lại thì nó dậy và ăn sâu. nó cứ đứng im trong lồng. lâu lâu thì bay qua bay lại. im re ko 1 tiếng gì gọi là đi chuyện như mấy a hay nói (đi chuyện là ntn nào vậy các bác. cho e hỏi?) thỉnh thoảng e đi tới gần lồng thì nó kiu tạch tạch cho tới khi nào e đi xa ra cớ 5m thì nó hết kiu. thức ăn thì e ko bik cho ăn loại nào. kiu ông chủ ngoài tiệm bán thì ổng bán cho cái bịch thức ăn gì mà có trứng vs đậu phộng. nó dạng bột. ko bík cho ăn đc hay ko. các bạn cho ý kiến và giải thích cái biểu hiện của chú chòe nhà e giùm nhen! tks các bác trước.
    E là ngừ nam. e ở ninh thuận. 01694361828 là số đt của e:-c

Bài viết mới
    Ra mắt anh chị em
    Ra mắt anh chị em bởi Nguyễn Trí, 11/7/22 lúc 21:50
    Thi chim chích chòe lửa
    Thi chim chích chòe lửa bởi ngoctuan, 9/12/19 lúc 18:09
  2. vnn1234

vnn1234 Thành viên Mới

Ðề: Các bác xem giùm e con CCL với!

cho ăn cám đó được bạn à,nhưng mà chim của bạn là chim bổi thì phải tập cám cho nó.lúc đầu cứ cho ăn sâu cào cào dế trứng kiến cho nó ăn.chim khỏe rồi thì bạn lấy trứng kiến trộn với cám bạn mua đó cho ăn vài lần là nó biết ăn cám ngay à.Còn cái vụ chim bay tạch tạch thì là nó còn sợ người nên khi bạn đứng gần nó sợ nó bay thôi bạn ra xa nó thấy an toàn rồi thì ko bay và kêu nữa,bình thường bạn à không có j phải lo cả.

3. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

bác đến gần nó k nhảy loạn xạ, nó chỉ kêu zậy là mừng lắm rùi, đòi hỏi chi nữa bác

4. thien.nguyen

hiện tại bây giờ thì mình để 1 cóng sâu có cả bột trong đó. mình thấy có 1 ít bột rơi xuống bố. dị là nó không chịu ăn hã. mà chừng nào mình mới cho nó ăn thức ăn viên đc. hôm bữa mình thấy có loại "cám chim chiến" do bifood làm ra. có nhìu ngừ bảo cho ăn đc có thể mua ở các cửa hàng bán chim ở sg. mình định kiu mấy thằng e họ cũa mình ở đó nhờ nó mua giùm. mà ko bík mua về nó có ăn hay ko( đời học sinh, tiền ăn còn ko có mà phải nhịn đói để mua chim và thức ăn cho nó nữa. cứ chăm cho chú nó hoài. con zk nó mà nổi khìn lên chắc nó đem bỏ bồi quá:D

5. thien.nguyen

ko phải là nó ko bay. nó có bay mà bay ít bạn à

6. phamtrung

phamtrung Thành Viên

khá khen cho câu thà nhịn đói còn hơn để chim nhịn ăn giống như lão tiền bối bsmai thì mất tiền còn hơn để chim mất lữa

7. DuyChoeChoe

DuyChoeChoe Thành viên Mới

Đúng cái mình đang tìm hiểu các Pro cho ý kiên nhiều nào

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé