xin giúp gấp lắm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi huynhnam, 15/11/11.

1. huynhnam

huynhnam Thành viên Mới

mình mới vừa mua con than 2 mùa đang thay lông, lông đuôi ra được khoảng 4 phân rồi, xin cho mình hỏi chừng nào em nó mới xong lông và chế độ ăn như thế nào có giống chòe lữa ko, em nó có ăn sâu qui được ko có cần che áo lồng ko, xin các bạn giúp mình cám ơn

2. Honda

Honda Thành viên Mới

Ðề: xin giúp gấp lắm

Mùa này thì bạn nên che áo lồng vào..Treo ra chỗ mà 5 giờ có ánh sáng chiẻu vào nó. Đồ ăn. xong lông rồi. Bạn ko cầu kỳ thì cứ cho ăn cám Chòe Thúy Tuấn + có điều kiện cho ăn ít dế.. sâu quy chòe ăn cũng được. Ko ảnh hưởng gì. Nhưng đừng cho ăn nhiều quá. Sáng cho cho nó ăn 1 tí. Chiều cho ăn vài con dế.Bạn nuôi 1 con Ko cần cám cầu kỳ làm gì..Chịu khó tắm nắng mùa này đều đặn là được..
    Chúc bạn có chú chim ưng ý.
    P/S mà hỏi mỗi thế này mà gấp gáp cái gì ko biết.Tưởng chim sắp chết cơ.

3. vnn1234

vnn1234 Thành viên Mới

chế độ chăm như lửa vậy.không cho ăn sâu quy,trùm áo lồng.tắm táp sạch sẽ.

4. Honda

Honda Thành viên Mới

Chòe ăn ít sâu quy ko hề gì đâu bạn ạ... Nhiều người cho ăn mà. cái này tùy từng người..Người ta ko mua được dế được cào cào. Người ta mua sâu quy thôi. Đồ tươi. ko fai chỗ nào cũng có.Chỗ mình nó ko bán lẻ dế cứ fai mua cả thùng nó mới bán Sâu quy cứ 1 nạng nó mới bán. thế mới bực.

5. huynhnam

huynhnam Thành viên Mới

hi hi gấp thật mà mình mới đem nó về tức thì đó thấy người bán chỉ có 1 cóng cám con cò sợ em nó đói, sẳn nhà có sâu qui của chòe lữa nên mới hỏi các bạn, chòe than mình mới chơi lần đầu thôi. ở chổ mình dế, cào cào, trứng kiến đều có vậy nên có cho nó ăn sâu qui lúc thay lông ko? và chừng nào mới biết nó xong lông .cám ơn các bạn nhé

6. doitoancuibap

doitoancuibap Thành viên Mới

nếu nguồn thức ăn dồi dào là ok,thời gian này bạn cho ăn trứng kiến,dế,đặc biệt là cào cào,vẫn cho ít sậu quy nha

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé