choe lua lâu lên lữa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi duongnghean, 9/11/11.

1. jackyfan

jackyfan Thành viên Mới

Ðề: choe lua lâu lên lữa

Thời tiết cũng chỉ là 1 phần,nếu bạn chăm tốt thì con chim vẫn giữ dc phong độ thôi,nhưng ko dc như 100% trong nam,chỉ tầm 80-90%.Nếu ko tin có thể qua mình kiểm chứng

2. thien.nguyen

thien.nguyen Thành viên Mới

mình mới vào chơi và cũng có 1 e bã. đem về sau ngày thứ 2 thì canh lúc vắng ngừ thì hót chuyện. nuôi hơn 1 tuần rùi. bi h e nó có hót sổng nhưng chỉ hót vào sáng sớm lúc 5h. chỉ hót 2 3 lần rùi thôi. tới sáng thì lâu lâu thì có 1 câu. có mấy chú nói rằng nếu mún hót thì chỉ cần dạng ngừ thì nó sẽ hót. nên mình để nơi gần ngừ ko. bi h thì thấy chú nó cũng đỡ hơn lúc đầu. ngừ đi wa đi lại thì chú nó đứng nhìn lun chừng nào tới gần lồng và búng tay thì mới nhảy mấy cái. hiện giờ mình cho ăn cám mua ngoài tiệm trong đó có sâu khô nữa. hột cám đó tương tự cám cao cấp của CM. mình ko bík nó có ăn hay ko mà thấy dưới bố vương vãi nhìu hột lắm. ko bík cho ăn thức ăn đó đc ko. mỗi ngày mình cho ăn 3 lần sâu lớn trong 1 ngày. mỗi lần cho ăn 3 con. cóng sâu qui thì 24/24. bi giờ mình thấy nó hơi hơi mập. ko bík có cần hạn chế cho ăn sâu qui lại ko. cho mình ý kiến nha

3. lamhoangphikg

lamhoangphikg Thành viên Mới

mồi tuơi có phải là sâu và tép đúng hok mấy bác

4. duongnghean

duongnghean Thành Viên

nhà bạn ở đâu vậy để lúc nào mình ranh minh ghe qua xem thế nào

5. lakanguyen

lakanguyen Thành viên Mới

giờ này chim bác xong long.thì giờ thời tiết lúc lạnh lúc nóng.chim khó lên lửa lắm.với lại tùy bản chất con chim nửa.có con chua đủ lông đả hót am am.có con xong cả tháng troi thì van đi chiện.nói chung tính theo thiên nhiên mùa này là mùa đông.nếu muón lên lửa và hót àm ầm thì wa tháng 12.thời tiét ổn dinh thì sẽ lên thôi.
    Theo 1 nghệ nhân nói.khi lửa đỗ lông xong thì lúc đó nó bắt đầu hết lửa.cái nì thì mình ko bit dúng hay sai.hjhj

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé