nhờ anh em giúp chồ lữa

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi huynhnam, 29/10/11.

1. huynhnam

huynhnam Thành viên Mới

mình thì không có thời gian ra trường cho em nó học giọng nên có lên youtube down về rất nhiều giọng của chòe lữa, nhưng mình đang băng khoăn có nên mỗi ngày cho nó nghe hết tất cả các giọng đó không, hay là chỉ cho nó nghe giọng của duy nhất 1 con thôi, và nó đang thay lông có nên cho nó nghe không. ae nào đã thử rồi xin cho mình lời khuyên cám ơn

Bài viết mới
  2. Peter1102

Peter1102 Thành viên Mới

Ðề: nhờ anh em giúp chồ lữa

bạn tìm trên dđ này,có cái bài âm thanh hay cho chim ở mục CL đấy,bạn download những file mình thích,rồi download phần mềm cắt và ghép nhạc MP3 Cutter Joiner về,chọn những đoạn hót bạn thíc và cắt nhỏ ra,nhìu đoạn cũng đc,sau đó ghép lại vào 1 file và cho nghe 1 file toàn giọng hay theo ý muốn của mình thôi,thế có tiện lợi ko .
    Về phần thay lông thì nghe tốt,nhưng bật vừa nghe thôi,lửa học giọng cực kì nhanh,than nhà mình thay lông mà con than đuổi còn lại nó hót suốt --> nghe nhiều và mùa sau hót y hệt con đuổi kia ( mùa trc ko hề có những giọng đấy ),nhiều bài viết cũng nói chim thay lông nghe để học giọng cũng tốt vì lúc đấy chim nghỉ ngơi và nghe tập trung hơn !

3. anhthu412000

anhthu412000 Thành viên Mới

mình cũng giống trường hợp của BẠN nè!!!Bạn cho em nó nghe thoải mái luôn,hay nhất là khi em nó hót chuyện,em nó sẽ nghe vs học giọng.Bạn nên chọn lọc ~ giọng hay cho em nó.chúc bạn có 1 chú bổi hót đc nhiều giọng.THÂN.

4. huynhnam

huynhnam Thành viên Mới

ồ vậy à, xin cám ơn các bạn nhiều lắm, ah mà mình cho nó nghe bằng điện thoại gắn thêm loa phóng đại tí không cần sử dụng nối file được không vì điện thoại thì tự đông chuyển bài được mình sẽ chọn nhiều giọng ( nhiều con khác nhau) có được không các bạn.

5. hoangtutoan

hoangtutoan Thành viên Mới

bạn có thể cho em nó nghe nhưng với cường độ vừa phải thôi và 1-2 ngày thì thay đổi 1 lần và cứ luân phiên như vậy, nhưng tốt nhất là nên cho em nó học theo 1 giọng của con chim mà bạn cảm thấy hay nhất!!! Thân

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé