Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

Thảo luận trong 'Dinh Dưỡng và Luyện Tập' bắt đầu bởi chicong, 29/6/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. Depression_Hawk

Depression_Hawk Thành viên Mới

Ðề: Yêu Cầu phoenix108 Xóa Nick

a đã nói vậy thì. depression_hawk xin tạm biệt 4rum chimcanhvn.com.
    sẵn anh delete luôn cái nick của em. thank.

2. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Mình cũng vì quá bức xúc nên nóng quá thôi, cái đó mình thật sự xin lỗi. Nhưng mình hi vọng ae bên chim hót cũng đừng vì thế mà qua bên chim săn phê bình nặng nề như vậy. Dù gì đều cũng dân nuôi chim hết.

3. chicong

chicong Đang Nghỉ Mát

Nghề nghiệp:
    Film director / Producer

Phoenix108 đã nói vậy thì xin thay đổi lại tên của Topic chim săn mồi thành cái gì đó thì tùy các bác. Và cũng làm luôn cái nội quy của chim săn mồi là phải ăn cám để khỏi phản cảm.

Tôi không đồng ý với bác khi bác nói "......nên những cái quá tàn nhẫn ,dã man chúng ta không nên phơi bày ,phô trương ...cứ để bề chìm cứ ở mặt sau..." Quan niệm của bác tôi thấy kinh dị quá.

4. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

tôi nói thật bác đừng nghĩ gì nhé tôi không biết các bác có họp hành gì với nhau không nhưng tôi thấy 1 điều là bác ở ngoài đời chơi khá thân với bác tuấn cường mà bác tuấn cường lại bị ae commen nhiều vậy cho tôi hỏi có 1 điều ẩn ý gì sau cái topic đó không tôi thấy bác benh vực tuấn cường hơi nhiều đấy 1 hình ảnh cũng phản cảm với ae chơi chim săn chúng tôi là con diều hoa lại bị nhốt trong bội gà
    nhưng bác lại ko phản ứng gì còn nói ùa vào nữa
    TÔI THẤY SAO NÓI VẬY HƠI THẲNG THẮNG MONH BÁC THÔNG CẢM!
    đây là bài viết đó
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=7049
    và bác còn bảo tuấn cường
    Cường Thủ đức ...đùa vui cùng anh em "chim săn mồi tí mà . Cường không biết có chimcanhvn ,hôm rồi ngồi chơi với mình ....mình bảo Cường vào đây ,có nhiều anh em lắm ,nên Cường mới xuất hiện và lấy hình con gà cột dây xích này ra hù anh em chơi . À ,Cường và Việt (đông phương) hẹn hôm nào anh em "chim săn mồi" tụ họp lại offline 1 bửa để anh em nhận mặt và vui vẻ với nhau .OK

5. khuyenhanoi

bác nói 1 câu cho công bằng đi nhé cái này có phản cảm ko bác

6. khuyenhanoi

đùa mà mất phản cảm như thế ae chơi chim săn không lên tiếng khi ae cho con chim săn giết 1 con se sẻ lai cho là phản cảm

7. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Đồng ý với câu này của anh Khoa, anh phoenix giải thích cho tất cả mem Falconry được ko? Sao bên chim hót vào chê bên đây anh ko bên bên đây đi mà mỗi khi có việc anh lại làm vậy với ae Falconry?

8. thanhmuc

thanhmuc Thành viên Mới

hehehehe dạo này topic nào cũng nhộn nhịp nhỉ
    dân chơi chim săn mồi hay dân chơi chim hót cũng đều giống nhau mà thôi ai cũng có quan điểm mình đúng
    chim săn mồi thì 1 khi đã nuôi là phải cho nó ăn mà có ăn thì sẽ có loài phải chết thôi.
    1 con chết nhưng đâu ảnh hưởng đến một mắt xích sinh thái loài nào đâu.
    con này chết sẽ nhường đất sống cho con khác có sao đâu
    anh em chơi chim hót thì em thấy còn giãm man tàn bạo hơn ấy
    mùa chim sinh sản mà các bố toàn mang lụp mang lồng ra bẫy chim bố mẹ đem về chơi thủ hỏi bố mẹ nó bị bắt con non nó mồ côi ai cho nó ăn
    làm như vậy mới ảnh hưởng tới hệ sinh thoái loài đó
    đành rằng tận mắt chứng kiến thì thấy con chim ưng hay cắt gì đó ăn con chim sẻ thì thấy con chim sẻ tội đó nhưng đã ai chứng kiến cảnh cả ổ con chim non chết dần chết mòn vì bố mẹ chúng nó bị đánh bẫy không mang thức ăn về cho nó chưa
    Nếu cấm anh em chim săn mồi có những hành động như clip giết giết thì phải cấm anh em chim hót tung clip đánh bẫy chim rừng lên như vậy mới công bằng được
    em là dân chơi chim hót nhưng cũng mê chim săn chẳng qua em lên tiếng vì thấy MOD xử lý vấn đề chưa hợp lý
    kính mong các bác giải quyết được vấn đề 1 cách vui vẻ nhất
    chúc diễn đàn ngày một phát triển

9. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Cảm ơn vì ý kiến của bác thanhmuc

10. khuyenhanoi

1 ngày ở vn này không biết bao nhiêu con điêu điêu con thạch sùng bị giết các bác đè đầu nó búng cho đến chết chắc bác Phoenix108 đã nuôi chim biết điều này và chắc là cũng đã làm vây thì sao bác
    tôi nói thật các bác có con chim hay mà bị tuột lửa để nó căng lửa lại cái gì bác bác còn giết được huống chi là 1 con sẻ

11. chicong

chicong Đang Nghỉ Mát

Nghề nghiệp:
    Film director / Producer

Bác Thanhmuc nói chính xác và cũng là điều mà Phoenix108 đang cố gắng làm: "......nên những cái quá tàn nhẫn ,dã man chúng ta không nên phơi bày ,phô trương ...cứ để bề chìm cứ ở mặt sau..."

God!!!

12. vuakylan8

vuakylan8 Thành viên Mới

các bác phoenix108 ah bác đã lập ra copic này là dành cho ae choi chim săn mà sao bác lại xóa của người ta đi chim săn phải săn là chuyện bình thường mà máy bác này đâu phải đem clip lên để cho lũ chim hót xem đâu tự dưng ko bảo bạo lực là sao mong bác suy nghĩ lại , chỉ vài lời của tụi chim hót mà bác lỡ ra tay như vậy cái này đâu có mang tiến đâm chém ij đầu cũng chính là chuyện bình thường mà .

13. thanhmuc

thanhmuc Thành viên Mới

cậu này ăn nói ghê thế bài gửi thì mới có 3 bài mà sao am hiểu về các anh em thế
    ai hơn ai không quan trọng vấn đề là anh em có chung sở thích chung niềm đam mê
    Con người thì ai mà chẳng có lúc vấp ngã có lúc sai lầm chứ vấn đề là người ta đứng dậy như thế nào sau những lần vấp ngã như vậy thôi
    bạn đừng có làm quá, sống với nhau thì phải sống bằng cái tình cái nghĩa nói nhẹ nhàng đâu có chết ai đâu
    bác smod phoenix108 cộng tác trên diễn cũng chỉ vì phục vụ niềm đam mê cho bản thân và cho các bác thôi bác ấy cũng đâu có hưởng được đồng xu cắc bạc nào đâu mà các bác trì triết người ta dữ vậy

14. vnn1234

vnn1234 Thành viên Mới

thôi các anh ơi.có j thì hỏi bác phoenix chứ làm gì mà phải căng thẳng vậy.mấy anh làm vậy thì mất đoàn kết ae trog diễn đàn lắm.

15. chicong

chicong Đang Nghỉ Mát

Nghề nghiệp:
    Film director / Producer

vấn đề làm tôi và anh em chơi chim săn bức xúc là mọi người thiếu sự tôn trọng lẫn nhau và Mod Phoenix108 làm việc không công minh.

Để trả lại sân chơi cho anh em chim hót, chim cảnh, tôi nghĩ diễn đàn chimcanhvn.com không nên có topic dành cho chim săn, mà hãy hoạt động đúng với cái tên diễn đàn chim cảnh.

Đây cũng là phản hồi cuối cùng của tôi ở diễn đàn này. Xin bác delete giùm cái nick của tôi.

Một sân chơi một khi ko còn vui và fair nữa thì nên rút lui, không nên ở lại.

Thân chào,

=((

16. mrdee_falcon_

mrdee_falcon_ Thành viên Mới

Lúc Phucdat post bài đó là cũng ngi ngi rồi ,ai dè bị xóa thiệt . Đổi tên topic "Kill Kill" thành " Kiss Kiss "
    Chắc không bị xóa đâu nhĩ ^^
    Bác mod nói câu này nge khá bùn cười nhỉ " ...bổng dưng một sáng thức dậy không nghe thấy tiếng chim sẻ hót ....." nghe như chim sẻ trong sách đỏ ý .
    Mình thấy số lượng chim sẻ nhiều củng đâu thua gì mấy con điêu điêu ,dế .... đâu mấy bác chim hót nhĩ ^^
    Ai ăn chim sẽ quay không ....... dám cá là bác phoenix ăn rồi đấy ^^

17. vnn1234

vnn1234 Thành viên Mới

thôi thôi vậy là được rồi mấy anh ơi.cho dù nuôi chim loại nào thì nó cũng ăn thịt cả.chòe lửa ,than, mi ăn dế cào cào.đại bàng ăn chim sẻ.đó là điều hết sức bình thường và phù hợp với quy luật tự nhiên.Vì thế, bác phoenix ơi cho hiện lại cái bài đi cho ae trong diễn đàn ai cũng đc vui vẻ.

18. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

"cho dù nuôi chim loại nào thì nó cũng ăn thịt cả", chờ đúng câu này thôi đó. Vậy suy ra ae Falconry chúng tôi vẫn còn đỡ sát sinh chán, bác phoenix xin cho bài của bác Phuc dat hện lên đi. Nếu máu mem quá thì xin các chú chim hót đừng xem thôi là ok.

19. leo25788

leo25788 Thành viên Mới

nói thật,không thích thì bỏ nick,đừng vào nữa,la lối om xòm,ngồi lại giải quyết với nhau cho nó hợp lý,del nick del nick hoài như trẻ con thế bạn

20. khuyenhanoi

bác phoenix ăn chay

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công