Xin ý kiến các ADM chi giáo giúp!

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi tuanchelsea, 25/7/11.

1. tuanchelsea

tuanchelsea Thành viên Mới

Em hiện tại có 2 chú mi. Đều mắt xanh chân trắng một chú bị mất một móng biên chân phải hôm qua em dí thử với con nhà hàng xóm, lúc đầu nó xuống đánh nhưng được một lúc là lên cầu hót (Vì con nhà hàng xóm có cả đôi). Em tức quá mang ra vặt hết lông đuôi sau đó thả vào cho con ở nhà đánh cho thông lồng một trận te tua cho bõ tức. Nhưng đến hôm nay em thả nó ở lồng cát cả buổi sáng chiều kè mái vẫn hót ầm ĩ như lúc đầu, kè chim mới vẫn xuống đánh và hót như lúc đầu. Vậy theo các ADM tôi có nên nuôi lại con này hay loại đi? (Chim già rừng và hơi nhát) mong các ADM chỉ giáo. Thank!

2. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

Ðề: Xin ý kiến các ADM chi giáo giúp!

@-) Theo tôi bạn nên nhượng lại cho ng khác chơi vì có vẻ bạn với nó k tương phùng tri kỷ nên sau này nó dễ trở thành con mi chiến chập chờn khi lâm trận... Hơn nữa bạn đã thiếu 1 chữ "Nhẫn" khi chơi mi và ứng xử với riêng con này...
    [-( Ko riêng gì bạn mà đây cũng là yếu điểm của 1 số ng chơi HM nói chung.
    Thân chào.

3. boyht

boyht Thành viên Mới

Theo mình tốt nhất bạn nên bỏ nghề chơi, vì cái gì cũng thế phải thích những gì mình làm và làm cái gì mình thích, khi mà ko có tâm huyết với nghề thì chỉ tội cho chim và bực mình cho chủ. Chúc bạn tìm được nghề chơi mới hợp với mình hơn.

4. tungden

tungden Thành viên Mới

phí chim quá,thắng thua là chuyện hết sức bình thường,cứ thua là lấy chim ra chút giận thì còn đâu chim để chơi nữa
    bạn nên nhượng chim cho người khác chơi nhé

5. tuanchelsea

tuanchelsea Thành viên Mới

Thank ý kiến chỉ giáo của các ADM! Đúng như ý kiến đóng góp của các Bác em ngẫm rồi Họa Mi nó là loài chim bản tính hiếu thắng và cũng như con người thôi có lúc buồn-vui, khỏe mạnh cũng như lúc nhức đầu sổ mũi. Hôm em cho nó chiến có vẻ là chim chưa sung lắm vả lại lại mang đi xa nên con chim nó chưa quen với môi trường mình đã cho chiến luôn. Vậy nghĩ lại rồi quyết để lại và chăm cho tốt. Nao rỗi em post hình cho các pác xem.
    Ah! Em tên Tuấn em ở tx Lai Châu có gì các pác cho em số phone để anh em trao đổi và giao lưu đây là số điện thoại của em: 0968027000.

Last edited by a moderator: 27/7/11
  6. hoamibarua

hoamibarua Thành viên Mới

ông mang ra vặt lông đuôi của em nó sao ko tiện tay thả vào nồi nước sôi, lát sau mang ra chấm muối chanh ớt, làm thêm tí cay cho bõ tức đê, hôm sau l[-(ại thả vào lồng cát làm gì nữa[-(

7. mi_tlcb

mi_tlcb Thành viên Mới

đây là bài học chung ae nên tránh,túc giận là chuyện bt.mong rằng sẽ ko có chuyện tương tự như thế nữa.thân.

8. KtsBim

KtsBim Thành Viên Tích Cực

tất cả người chơi khi đã trải qua thời gian ai cũng có lúc như bạn. và nó cũng là một bài học quý giá để lần sau tránh sai lầm. Nhưng theo mình bạn ko nên cho chim nhà đánh nhau và nhổ lông em nó đi.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé