vẹt bị ói..!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi nhockhochoai, 2/5/11.

1. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Ðề: vẹt bị ói..!

Chào Nhoc,

Bạn là người yêu chim thực sự. Kiên nhẫn trước bệnh tật của Chú Vẹt, đúng như câu: Còn nước còn tát. Nếu chẳng may Chú đó ra đi thì âu cũng là ta đã ráng hết sức rồi. Cái để lại cho ta đó là Kinh nghiệm.
    Chúc bạn thàn công./.

2. jaychouxxx

jaychouxxx Thành viên Mới

omg đọc dc tin này của bạn mình mừng ghê, ráng lên bạn nhé, các tiền bối ơi vào giúp bạn í đi

3. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

thấy vẹt bạn đỡ mình rất mừng , thức ăn như bạn cho ăn là tốt rồi ,nó đang thích nghi và con yếu ko nên đổi thức ăn , thuốc thì bạn hạn chế dùng khi thấy chu vẹt đỡ nhé

4. Bé_thich_chim

Bé_thich_chim Đang Nghỉ Mát

theo lời ng nhà chỉ dẫn thì a Nhoc nên hạn chế mật ong lại, thuốc chống cúm cũng dùng theo liều lượng chỉ dẫn, nên dùng sữa chua để hết lạnh hay hơn là dùng men tiêu hóa, ng nhà e hay dùng L-bio cho chim kèm với vài giọt Pecaldex, cái này thì Pe' thật sự kg rành, chỉ nghe qua lời chỉ dẫn nên hum bjk tác dụng trực tiếp của nó. hì hì

5. nhockhochoai

nhockhochoai Thành viên Mới

Vậy em sẽ cho ăn theo như cũ và thêm một vài bữa phụ nhỏ nhỏ trái cây thoai chắc không sao...hihi.
    @Pe'_thick_chym: Pé nói đúng nà..Nhoc thấy thành phần của thuốc đến 20% là ampicilin nên cũng tính bỏ không cho ún nữa..hi`hi`..men tiêu hóa thì Nhóc vẫn cho ăn,mật ong Nhóc chỉ cho an 3 bữa thoai cung ko cho nữa vì nghĩ mật ong nóng quá.Nhoc cũng định để chim tự đề kháng sẽ ít có khả năng mắc bệnh lần nữa chả bí có đúng không..hihi..thanks kiu Pé nhé...Nhoc se cho em í uống Pecaldex mong rằng em í sẽ lớn bằng nhóm bạn cùng lứa...
    THANKS TO ALL.....:)

6. jaychouxxx

jaychouxxx Thành viên Mới

^^ lần này nhớ trông chừng em nó cẩn thận kẻo lại bay xa khỏi đời bạn như em trước nữa đấy hihi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé