Tìn bạn cùng chung sở thíck nuôi chim khướu

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi kid_boy1, 15/6/12.

1. owl

owl Thành viên Mới

Ðề: Tìn bạn cùng chung sở thíck nuôi chim khướu

Các bác chỉ giúp em làm sao để khướu bổi mở miệng được ko ợ, hôm qua em mói mua 1 em bổi 1M2. Giá như thế có chát ko ợ?
    Thanks các bác.

2. kid_boy1

kid_boy1 Thành viên Mới

Các bạn aj bjết cửa hàng chjm cảnh ở huế đâu kovà đjạ đjểm ! Và số đjện thoạj của ngườj bán chjm ở huế ko! Và có aj bán chào mào huế ko

3. phong_banganh

phong_banganh Thành viên Mới

thời gian thôi bác..khướu bổi sao về hót liền được.........1m2 là 1tr2 ak? ha là 120.ooo vnd? nếu 120k thì chỉ có roooooooooooooooooo thôi bác nhé..............

4. kid_boy1

kid_boy1 Thành viên Mới

Có aj bjết cửa hàng bán chjm ở huế ở đjạ chỉ nào ko và số đjện thoạj

5. tienghotrungsau

tienghotrungsau Thành viên Mới

Chào các bac! Mình ở Quảng Bình mê chơi khướu từ nhỏ, nhưng hiện nay có điều kiện nên chơi tốt hơn, hiện tại mình sở hữu 3 em, 2 trống ( 1 mun,1 bạc má) và một em khướu mái làm chất kích thích cho hai chú trống trổ tài, con khướu bạc má mua về được 3 tháng, con khướu mun thì chưa được tuần. Những cũng bắt đầu đối đáp tay đôi với đàn anh của nó, em này đang là khướu tơ, vì mình nghe chất giọng là biết và đặc biệt em ấy có cái tài múa đuôi múa cánh và hứa hẹn tương lai tươi sáng, còn chú bạc má thì khỏi nói, người nhỏ nhưng hót to, thái chú độ rất dữ, mặc dù nhìn tướng mạo không fai là khướu chiến, chú này mình hay mang đi dượt với mấy con khướu mun em nó cũng nhảy vào đá dữ lăm, nhưng vì khướu bạc mà và tướng không phải là khướu chiến nên mình không dám cho sát vào. Khi nào rãnh mình cho mấy bác xem clip về mấy chú khướu của mình. Trên đây là đôi nết về hai chú bảo bối của mình, mong anh em tham khảo và cho ý kiến. rất vui vì đc thỉnh giáo.

6. gaunhogaunho

gaunhogaunho Thành Viên

Chào cả nhà, em cũng đang nuôi 1 em khướu bạc má đang thuần, chim còn nhát. Khi em đến gầm lồng và làm vệ sinh lồng thì khướu có hiện tượng cứ nhấy lên bám vanh lồng rồi nhảy về cầu đậu. Cho em hỏi có phải khướu của em bị bênh lộn cầu ko?? Nếu bị rồi thì phải chữa trị ntn, mong các bác chỉ dẫn cho em với nhé. Em nó đã bắt đầu hót. Em ở phố Hồng mai quận Hai Bà Trưng - HN, có bác nào ở gần nhà em ko để giao lưu hoc học.

Last edited by a moderator: 6/11/12
  7. vh_undying

vh_undying Thành Viên

nó nhát nên nhảy lên bám vanh lông thôi chim nào chả vậy xem em nó có hiện tượng ngửa cổ khi đến gần ko lúc đó mới lo

8. gaunhogaunho

gaunhogaunho Thành Viên

Trích dẫn:nó nhát nên nhảy lên bám vanh lông thôi chim nào chả vậy xem em nó có hiện tượng ngửa cổ khi đến gần ko lúc đó mới lo.

Khi đến gần lồng em thấy cũng có hiện tượng ngửa cổ nhìn lên đỉnh lồng,ko biết có sao ko. Bác cho em hỏi chế độ dinh dưỡng cho em nó ntn thì căng lửa hót nhiều với. Em thì vẫn cho ăn cám trứng ba vì và 5-6 con dế 1 ngày. Cho ăn dế ko biết có đc ko, nếu cho ăn châu chấu có tốt hơn ăn dế ko.

Last edited by a moderator: 6/11/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé