thuần bồ chao đầu bạc!!!!

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi BảoNam_34, 16/3/13.

1. BảoNam_34

BảoNam_34 Thành viên Mới

Tình hình là em mới bẫy được 1 chú bồ chao đầu bạc nhưng lâu nay em chỉ biết nuôi chào mào chích chòe và khuyên nên không biết được cách thuần và chăm sóc em nó bác nào có kinh nghiệm thì giú em với . com bồ chao này đã vào cám nhưng còn rất nhát ...,em cũng đã đọc qua các bài viết trên mạng nhưng không thấy bài nào bổ ích cả nên mong các bác giúp em. thank các bác nhiều!!!!:-bd

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. binh_82

binh_82 Thành Viên

Ðề: thuần bồ chao đầu bạc!!!!

chim bồ chao thì tốt nhất bạn không nên nuôi làm j cho tốn cám ,giống này ăn khỏe mà lại hót chán,chỉ kêu khọc khọc khọc khọc ,cùng lắm thì hót đc dọng huýt huýt,chim này không ai chơi đâu ,tốt nhất là nên thả đi bạn aj` thân

3. phong_banganh

phong_banganh Thành viên Mới

chim này hót hét chán lám.nuôi chỉ tốn cám thôi,tốt nhất lá thả đi cho xong bạn ak

4. luongnguyen

luongnguyen Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    kỹ sư

Nếu bác nuôi cho đủ bộ sưu tập thì em không dám có ý kiến, còn bác nuôi để thưởng thức giọng nó hót thì chắc là không bao giờ được. Tại vì em nó có hót được đâu, chỉ kêu thôi, kêu những tiếng rời rạc và không có luyến láy!Loại này được cái đầu bạc và có cái mào nhìn ngầu phết. Ngày xưa ông hàng xóm nhà em cũng nuôi vài con, kêu nhức hết cả đầu! người lạ vào nó cứ kêu inh ỏi! Nuôi loại này thì không cần nuôi chó nữa bác ạh! Mà kể ra nó cũng khôn phết, ông hàng xòm em k biết thuần kiểu gì mà người lạ vào nó cứ lao vào người đòi mổ! Ông ấy thả nó bay quanh nhà như chim bồ câu ấy! Tối đến nó tự giác vào chuồng! Kể cũng bá đạo thật^^

5. cuong995_qb

cuong995_qb Thành viên Mới

Chim này mình nuôi thấy hay hay, nó được bộ lông là đẹp thôi. Chứ nó toàn hét, chứ nó hót không được, đều bạn nuôi lâu thì thấynó thích chích

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé