thất vọng về cuộc thi chim chao mào tây tựu

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi tubeu83, 19/4/13.

1. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

xin mời anh minhhp và anh em chấm thi clb chào mào tây tưu vào đối chất

thất sư hôm nay đi thi chim ơ clb chào mào tây tưu. mà trong lòng cư ấm ức. 1 cuộc thi chẳng có tí gì gọi là công bằng cho tất cả nhưng anh em đam mê chào mào nói chung .thế nào được gọi la một cuộc thi.tiêu chí của 1 chú chim được giải nhất là cái gì.chơi chim la cả 1 sân chơi. lành mạnh thì có nhưng công bằng va thành công thì chắc riêng chỉ mình em nghĩ là không đạt tiêu chuẩn.ban giám khảo thì chấm bừa chấm bãi.không có kinh nghiêm. chá hiểu mấy ông ban giám khảo này có được đào tạo hay không .có kinh nghiệm gì không ma cũng đúng ra ma chấm điểm. ngày hôm nay rất nhiều thành viên của các câu lạc bộ không đồng tình với cách chấm điểm của ban giám khảo.con chim đang chơi mà ha. con chim của người ta xuống là làm sao. cãi nhau ỏm tỏi hết cả lên. liệu đấy có phải la 1 cuộc thi hay không. ai đi thi va xem thi hôm nay. thì cũng biết đến chú chim co sbd 184. con chim này chơi thế nào thì chắc có lẽ hàng trăm con mắt cũng được nhìn thấy. com chim chơi rất tốt. ché chéc bung cánh. đầy đủ cả. thâm. chí vào đến top 20 và đến khi chỉ còn có 10 lồng. em nó vẩn chơi.thậm chí chơi 1 mình mà chẳng có con nào đấu cùng. vây. tai sao? ban giám khảo cung như anh em điều hành. lai làm như thế con chim đang ché đang chơi tốt ở giữa giàn các bác đem con chim của em ra sát côt.thế khác gì các bác bảo em nó ngừng chơi đi. đừng hót nữa hót nhiều hót hay cũng không được giải đâu.hay la sơ con chim của em giật giải trong khi giải các bác đã xắp xếp với nhau tư trước. tiếp theo váo đến vòng cuối đến khi đặt đất . trong 10 con chỉ co 1 mình con của em ché trong những phút cuối trước khi đảo lồng. vây. em xin hỏi anh CÔNG MINH. < ANH MINH HP> TAI SAO. không đảo lồng những con chim khác ma lại chỉ đảo lồng con 184 của em. sao không đối những con khác.làm người ai làm thế anh.hay là những con khác là chim của nhà của anh em.thâm. chí cả chim của ban giám khảo. mặc dù em đang cho chim ăn cám của anh nhưng thât. sư hôm nay. em thấy anh chắng xứng đáng để cầm micoro.có đi thi thì mới biết.công bằng ở đâu lành mạnh ơ đâu. biết như thế này thì xin thông cảm nói ra 1 câu. tai sao các anh không in luôn cờ giải nhất nhì ba luôn đi.tổ chức ra cuộc thi này làm cái gì. nói các anh đùng có buồn các anh bỏ quá cho. các anh chưa xứng đáng để cầm cân nảy mưc.mình thật sư muốn nói rất nhiều. nhưng nói để làm gì chẳng giải quyết được gì chim hạ thì cũng bị hạ rồi.giải thì cũng đã trao rồi .lời cuối cùng .em xin chia buồn với tất cả những chú chim mà hôm nay bị hạ oan uổng. cuộc thi dù sao cũng vẫn chì là 1 cuôc thị.thân chào!

Last edited by a moderator: 27/4/13
  2. craven27

craven27 Thành Viên

Ðề: thất vọng về cuộc thi chim chao mào tây tựu

Sự đời nó vậy đó bạn, không có gì gọi là công bằng đâu. =='

3. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

hàng trăm con mắt chẳng lẽ nhìn lại sai. con chim chơi hay nhất cuối cùng nhận đươc 1 cái giải to nhất đó là khuyến khích.quá buồn cho tất cá thành viên ban giám kháo ngày hôm nay

4. xuantienqtkd

xuantienqtkd Thành viên Mới

Chưa biết chính xác thế nào, đời lời giải thích của bác công Minh

5. tdtd

tdtd Thành viên Mới

Giải nhất, sau đó PR cám ....................
    Mình nghĩ vậy.
    Cám Minhhp thấy dùng tốt rồi, sao cần phải PR nữa nhỉ???????????
    Chờ đợi.............

6. Hung73

Hung73 Thành viên Mới

Bình tĩnh đi bạn ơi! Chờ người có tránh nhiệm lên tiếng xem thế nào... roài chém tiếp nha bạn :D.

7. tuanto123

tuanto123 Thương gia

Cái bọn ban giám khảo này phải BEM vào..............Nó bác ah.Uất Thay cho những ae hôm nay bị hạ chim OAN.........

8. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

thì oan phải nói ra cho đỡ ức chế. oan thì kêu ai chỉ lên dãi bày với anh em cho hết tức í mà

9. ngoclongtran

ngoclongtran Thương gia

giải quyết dễ thôi bạn,trong sài gòn mà kiểu như thế là tẩy chay CLB đó tổ chức,tất cả anh em không tham gia thi lần sau.trong đây chuyện thường ngày ở quận

10. trandam

trandam Thành viên Mới

Giờ thi cử mang tính chất kinh doanh thương mại nhiều quá. Khi con chim vào TOP hoặc nhất, nhì, ba sẽ có rất nhiếu lợi ích:

1. Giải thưởng không lọt ra ngoài được(Xe máy, ti vi, tủ lạnh....)
    2. Giá trị của con Chim sẽ được đẩy lên rất cao
    3. Danh tiếng câu lạc bộ, người chơi chim được nhiều người biết đến
    ........

Nếu vì những lợi ích trên thì mình cũng phải tìm cách để có giải. Vì có ai bắt phạt hay phải đi tù đâu nhỉ....?

11. tuhangcua

tuhangcua Thành Viên

em đồng tình với ý kiến của bác :D...

12. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

em cũng nghĩ thế. mang tiếng giải nhất ti vi tủ lanh. toàn là của các bác í rồi còn gì em nghĩ con của em hôm nay vào đến tận vòng trong cùng có lẽ ngoài sự mong đợi của ban giám khảo.sang nam tẩy chay clb tây tựu.xây dựng được 1 sân chơi lành mạnh cho anh em chơi chim . quả thật la rất khó. thời buổi liên quan đến lợi ích kinh tế như bây giờ mà đồng tiền lại khó kiếm nữa thì giải thưởng không lọt ra ngoài cũng là điều dễ hiểu thôi phải không các bác nhỉ.mang tiếng thi chào mào mơ rộng lần 2 ma chẳng chuyên nghiêp. tí nào. trả lồng thì dên 15 phút ma không hêt. chim ngừoi ta ở.trên giàn hót hết cả sức lấy đâu ra sức nữa mà đến vòng sau. ban giám khảo thì toàn là người trong clb. số ít là của clb khác thôi.tai sao 10 giám khảo không để cho 10 vi chủ tich clb đó chấm. em nghĩ thế la công bằng nhất

13. tuan__113

tuan__113 Thành viên Mới

Ôi thi thố giờ thấy lãng xẹt. đi thi lần nào cũng cãi nhau với chửi nhau ỏm tỏi. chim treo hết lên giàn rồi mà mấy ông ban tổ chức vẫn cầm micro giới thiệu lãnh đạo lọ, lãnh đạo kia, chao cờ lưu liệm đến nửa tiếng sau mới bắt đầu thi. Bó chiếu với mấy ông tổ chức, Cách làm của mấy ông này giờ chán lắm ko có tính chuyên nghiệp. Đáng lẽ con chim lên giàn rồi thì chỉ 1 lúc ổn định là cho thi luôn đằng này thì đủ trò xong mới thi. Có hôm đi thi lại còn chào cờ, hát quốc ca xong mới thi bó tay

Last edited by a moderator: 19/4/13
  14. mi79

mi79 Thành Viên

Bạn ơi ...làm jì có trường nào dậy chấm điểm thi chim..bgk thì cũng chì là những ng có "uy tín" thui...nói chung là thi chim hót nó ảo ảo kỉu jì ấy...bao nhiu lồng chim treo lên thì cụ thằng nào mà soi dc hết..tớ chưa bao giờ có chim đi thi đâu nhưng .ờ luôn nghĩ thi cho nó vui...chim m hay hay ko thì khán jả họ bít ,thế là khoái rồi...cứ như mấy ô chơi mi chọi với choè chọi í...cho bem nhau ..thua là chạy...ko cãi dc

15. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

dúng rồi bác con chim đang chơi đang hót mà cũng chì vì vài cái lống của những chú chim bị ha chưa lấy ra.cầm micoro cứ gào lên . liên tục như thế thì chim nào chịu được, đấy là do lỗi của ban tổ chức chứ. tai sao cả cái sân rộng như thế. thiếu gì chỗ trả chim tai sao lai trả trong vòng địa điểm chim đang thi. sao không quây ra 1 khu riêng ở ngoài mà trả lần thi thứ 2 rồi ma chả thấy chuyên nghiệp tí nào.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    uy tín cái nỗi gì . nhiều chú em giám khảo chấm thi. ma tính ra chơi chim được hơn 1 năm.măt. thì non choẹt. mình chơi chào mào đến hơn 20 năm còn thấy chưa đủ tiêu chí để chấm.huống chi la mấy người đấy.hôm nay thi ma chửi nhau ủm tỏi cả lên .đấy có phải la cuộc thi không.

16. mi79

mi79 Thành Viên

Ơ thế bác ko thấy tui để chữ"uy tín" trong ngoặc rùi...he ...he..đi thi mà rước cục tức trong ng thì thi làm jì hở bác..Xác định thi cho vui ..xem con chim của m chơi dc đến tầm nào là ok rồi...cờ quạt nọ kia cũng chẳng để làm jì...quan trọng chơi chim nó phải thoải mái...là đẹp nhứt

17. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

chuẩn đấy bác. thi thố chắc giải cũng đã có sẵn. cũng chĩ la hình thức .để tỏ ra là mình công bằng nhưng thực chất.là trò mèo. giải thưởng khó có thể lọt ra ngoài. toàn nòi phét .có vẻ công bằng lắm nhưng thật ra. la gian dối thì chuẩn

18. ducminh0o

ducminh0o Thương gia

chưa đi thi bao giờ. nghe thế này cũng thấy chán... ngồi nghe tiếp vậy.

19. Magnetica

Magnetica Thành Viên

đơn giản là bác ko ăn cám của ban giam khảo làm rồi =))

20. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

cả đời mê chim, nửa đời chơi chim và chưa bao giờ thèm mang chim đi thi chỉ vì một điều đơn giản: không thích vác cục tức về nhà như bao nhiêu thằng bạn đã bị, thế thôi.:bz :bz :bz

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé