Tản mạn về truyện một người mua họa mi chiến !

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi Lamlong888, 31/10/12.

1. Mrgabeo

Mrgabeo Thành viên Mới

Ðề: Tản mạn về truyện một người mua họa mi chiến !

Chơi bướm chục củ không đụ đc đâu pác ơi :)).

2. hoamychienhp

hoamychienhp Thành viên Mới

Minh cũng đã từng rơi vào trường hợp của bạn, khi ấy mình đang cầm một em my chiến mộc dở rất hay đánh 20 trận chưa thua,càng đánh càng ra nhiều đòn hay.Anh bạn theo đuổi em nó gần 2 tháng, ngày nào cũng gọi điện hoặc là nhắn tin, mình nể quá đành bán cho 700k, em nó đi rồi mình thẫn thờ và mất ngủ mấy đêm liền,cứ nằm thở dài. giờ đọc bài viết của bạn thấy bạn vẫn còn may hơn mình nhiều.

3. haihoang999

haihoang999 Thương gia

chắc thằng cha ấy bị quẳng bom cho nên đem trả lại chim , những người không biết gì về chim mua về chơi theo phong chào kém miếng khó chịu . chim về chủ cũ là tốt rồi mong bác không gặp những người như vậy nữa

4. Lamlong888

Lamlong888 Thành Viên

giải vô địch đầu năm đã thuộc về em nó ( giải trong thị trấn :D ) các bác chúc mừng em nó nào :D

5. minhngoc_dong

minhngoc_dong Thành Viên

Mình cũng rơi vào hoàn cảnh gần như bạn, con chim của mình đấu giàn thì thoải mái, hình dáng ngũ trường hót xòe siêu lòng bất cứ ai đã từng chơi Mi, duy chỉ có điều về nhà e nó ít hót. Với cái kinh nghiệm bé tý síu của mình, sau bao lần đắn đo e nó về chủ mới. Chim về đánh quá tốt, rồi chủ mới cho e nó về Bắc Giang... lang thang phiêu bạt chinh chiến giờ thì hết dấu vết em nó. 2 năm sau đấy mình đã nuôi rất nhiều em Mi, nhưng hình ảnh của chú Mi đó vẫn hiện hữu, không con nào về sau so sánh được với con Mi đó. Mình bỏ hẳn chơi mi 2 năm, giờ đang cầm 2 chú khá tốt nhưng hình ảnh con Mi đó vẫn luôn lưu giữ trong kỷ niệm. Vài lời chia sẻ cảm xúc với anh em gần xa. Thân !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé