Sưởi ấm cho chim 7 màu

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng, sức khỏe.' bắt đầu bởi finchhanoi, 16/12/13.

1. finchhanoi

finchhanoi ChimHutMat.com

Mấy hôm nay miền Bắc lạnh quá.Tất cả bọn chim Bắc thì vẫn khỏe như thường, duy chỉ có em 7 màu là xù lông và ăn kém hơn. Đành thiết kế cái "lò sưởi" cho em nó vì chắc nó không kịp thích nghi.
    Sau 1 ngày được sưởi ấm em nó đã khỏe lên, mượt mà, cánh xếp gọn gàng, sáng nay còn thấy nó làm 1 điều mà từ ngày về với em nó chưa bao giờ làm: HÓT 1 tràng :D Hi, vui quá.
    Đây là cái "lò sưởi" của em nó ạ:
    Bóng đèn 5w mua 5k/cái. Nó chỉ làm ấm ấm vùng xung quanh chứ ko gây nóng. Chim cũng khôn, ngày lạnh nó đứng gần, ngày ấm nó đứng xa và có vẻ rất thích :).
    Cảm ơn anh em đã theo dõi, cảm ơn TanOai nữa hi hi.

2. seoworld2013

seoworld2013 Thành viên Mới

cách này mình cũng hay sữ dụng lắm mọi người ạ, một trong những cách phổ biến nhất hiện nay giúp cho chim 7 màu được ấm và lâu lạnh hơn, đây là một trong những biện pháp giữ ấm rất tốt mọi người ạ, giúp cho chim nhanh chóng phát triển. hạn chế được một số bệnh lạ.

3. chimcanh_nhoxiu

chimcanh_nhoxiu Thành Viên

Ðề: Sưởi ấm cho chim 7 màu

ở Miền ngoài chơi chim cực quá ! không được như trong Nam nhỉ ! quanh năm ko biết lạnh là gì, chỉ có vào mùa hơi mưa, làm mấy cái lồng lên mốc thôi.

4. suytmatdau164

suytmatdau164 Thành viên Mới

bóng 5w thì làm sao mà đủ ấm được hả bác, chí ít cũng phải loại 25w chứ nhỉ

5. finchhanoi

finchhanoi ChimHutMat.com

Ðề: Re: Sưởi ấm cho chim 7 màu

Bác cứ mua về là biết mà :) Bóng nó ko quá sáng và ko quá nóng, chỉ đủ ấm 1 vùng nhỏ xung quanh, như vậy là đảm bảo rồi, chim ko sợ bị nóng quá, tập dần cho nó thích nghi khí hậu bác à. Theo em thấy thì 7 màu ra HN cũng chịu rét rất tốt, con này lông nó hơi xấu nên phải giúp nó thôi. Chờ mùa sau thay lông thì chắc ko phải làm như thế này nữa.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé