sơn ca mỏ dài là giống gì và hót có ra gì không các bạn?

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Sơn Ca.' bắt đầu bởi hungnguyen, 9/1/14.

1. hungnguyen

hungnguyen Thành viên Mới

Mình mới bắt đầu tập tọe nuôi sơn ca. Vài hôm trước có bắt 1 con mộc dở thấy thằng bán nói sc sông hồng hơn 2 năm lồng với giá 2tr có fix 1 chút. Hôm nay định bắt con mộc về làm bạn với con kia. Hỏi người bán nói sc đà nẵng, giá 300k/con. Thấy mấy con mỏ dài ngoằng lại hơi cong xuống so với mấy con kia nên cứ nghi nghi ko biết có phải sc ko? Để ý mấy con mào dựng bắt ra vạch mỏ xem lưỡi thì thấy ko có chấm đen. Người bán nói tất cả là sc trống nhưng mình chẳng tin. Đắn đo mãi cuối cùng bắt con mộc dở mà người bán nói là được khoảng1 năm lồng đã lên nấm và rích rồi với giá 600k fix 20k = 580k cho nó lành. Con này màu lông vàng và hoa văn nhạt hơn con bắt lúc trước. Vậy mình muốn hỏi các bạn là có sơn ca đà nẵng mỏ dài không (dài gấp đôi mỏ sc thường mà lại hơi cong xuống). Mình tìm trên mạng thì thấy có giống sc miền đông mỏ dài khá giống mấy con mình thấy. Xin các bạn nếu biết thì cho mình xin ít thông tin về bọn mỏ dài này: có phải sc ko nếu phải thì là giống gì? Hót có được ko? Thank mọi người.

Last edited by a moderator: 9/1/14

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé