Nhờ xem giúp trống mái

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi canary_hn, 2/5/12.

1. canary_hn

canary_hn Thành viên Mới

Ðề: Nhờ xem giúp trống mái

Mình ko chuyên món cu gáy, nói thật không mua ở mấy hàng chim cảnh thì chả biết mua ở đâu, mình mua em này ở Phùng Hưng, mà giá em bổi này cũng bằng mấy con gà đấy, hihi.
    Về được 2 hôm thấy gáy to phết nhưng hơi ngắn chắc vẫn lạ chuồng, thử tẩm bổ xem em í có khá hơn không, tàu hay ta mình chả qtrọng lắm, thấy em này hay hay thì mua thôi, thử xem chọn lựa sau khi đọc các bài xem tướng cu gáy có chuẩn không là chính :-bd
    À mà cu gáy nuôi 2 con trở lên có chăm gáy hơn không các bác nhỉ ?

2. lanh_____huyet

lanh_____huyet Thành viên Mới

con này to béo , nấu miến ngon phải biết

3. hoang_sontung

hoang_sontung Thành Viên

Đặc trưng của gáy là nghe thấy con gáy nào gáy gọi là điên tiết lên ngay, nhất là có giọng con gáy nào lạ thì nó sẽ gáy nhiều! Bác có thể mua ở trên các diễn đàn uy tín và yêu cầu họ bao trống và gáy thì mình nghĩ 70% con gáy đó nghe là ok rồi, phần còn lại là do tố chất của nó. Mua như mình nói thì giá sẽ cao hơn mua ngoài chợ nhưng bù lại bác sẽ nghe được gáy ngay! Thân.

4. killing_anger

killing_anger Thương gia

Cứ nuôi đi thích lúc nào giao lưu ae ta tiến hành có 3 em 1 bình định 1 phú thọ và 1 thái bình đều đang nổi he he gáy điếc cả tai

5. canary_hn

canary_hn Thành viên Mới

Con này mấy hôm nghỉ phát hiện ra nó toàn gáy vào tầm 17h30 mới đau, sáng sớm thì không gáy, có cách nào cho nó gáy sớm không nhỉ?
    À tiện thể cho mình hỏi thức ăn thường xuyên là thóc, thỉnh thoảng bổ sung vừng và kê có ổn không, hôm nọ gặp 1 bác bảo gáy nhà bác í ko cho ăn thóc vì sợ bị lên đậu, toàn ăn kê vẫn gáy như điên?Em này trong nhà khá bạo nhưng treo ra ngoài sân thì lại chạy lung tung, không hiểu cho tắm nắng kiểu gì nữa :-?

6. killing_anger

killing_anger Thương gia

CHo em nó 1 cóng thóc 1 cóng hỗn hợp kê vừng lạc và đậu xanh và không được quên cóng cát . Em ấy mộc nên gáy theo giờ chứ 1 khi đã thuần thì gáy gù cả ngày chứ không gáy theo giờ nữa mấy con gáy ở nhà cũng thế cứ sáng là gáy có khi đêm tắt đèn rồi vẫn còn gù

7. canary_hn

canary_hn Thành viên Mới

Mấy em cu này gáy thì hay, chứ gáy+gù cả ngày thì mệt phết bác nhỉ, ở nhà có bọn yến rít thuốc lào đau hết cả tai chuyển sang cu gáy cho nó thanh bình, hehe

8. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Dạo này do bận công việc máy tính nhà lại bị hỏng thành ra ýt lên diễn đàn chém gió cùng anh em được. Đợt này xem ra bà con nhà ta có xu hướng nội địa hóa cao và quay trở về với bản sắc dân tộc, nên chơi cu cũng được nhiều bà con để tâm cũng như bở chút thời gian tìm hiểu về loài chim mang bản sắc quê hương này.
    Đọc mấy bài bác KILLING_ANGER viết cho thấy dạo này niềm say mê lên cao trào lắm rồi phải không bác? dạo này có tham gia gác đều không bác?

9. killing_anger

killing_anger Thương gia

He he hình như vậy vì dạo này không máu CM nữa vì thấy mọi người ai ai cũng chơi vẫn CM nhưng không đầu tư mạnh nữa mà chỉ nuôi những em đã đầu tư thôii không mua thêm nữa vừa sửa nhà làm cái avi thả 6 con CM 4 ngũ sắc 2 quế lâm và 2 em khuyên cả đực lẫn mái . Còn nhốt lồng thì chỉ còn 4 em CM chuyên đi dàn chim thuộc và 3 cu gáy thôi cách đây 1 tháng bị trộm nó viếng bê mất mấy cái lồng bẫy CM lẫn cu gáy cùng em CM khủng nhất cả lồng chạm nên h chán CM luôn đang đi kiếm mấy cái lụm bẫy cu đây

10. daibang79

daibang79 Thành Viên

nuoi mot thoi gian no de chung day

11. daotaolaptrinhv

daotaolaptrinhv Thành viên Mới

Con này con trống. thân nó cứng cáp. đầu kiểu máu chiến

12. bocach

bocach Thành viên Mới

Nho then 1 away colors đen got away kia colors Tràng Thi that Nữ hay Nam Hà Bắc los

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé