Nhờ Mod mấy ngày và a e 4rum giải quyết vụ bán chim ko uy tín của thành viên tuananhsc

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi sugus1807, 25/9/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. sugus1807

sugus1807 Thành viên Mới

Ðề: Nhờ Mod mấy ngày và a e 4rum giải quyết vụ bán chim ko uy tín của thành viên tuananhsc

Chòe đất nào hả bác, mấy em chuyền bổi e nuôi chán quá choây hết r, giờ còn có 2 con thuần thui, 1 con học giọng chào mào :((, con kia thì ưng hơn nên cũng nguôi lòng

@tuananhsc: thời gian k nhiều nên qua 2 lần 1 lần 4h30 chiều, 1 lần 6h, chim hót thì đc tí, ông anh bác còn giục mua bảo là sẽ bảo hành về hót như mình đã nói nên mới bắt chứ nếu mình tự ngồi xem , hót hét đủ các kiểu r thì k có chuyện đăng topic ntn đâu, dơ mặt lắm chứ bác, mình có hỏi về clip trước đây của nó nhưng ông anh bác kêu k có, và lại 1 lần nữa e yên tâm con này a bảo hành. bác làm ăn phải uy tín chứ thế này sao có phúc đức cho con cháu đc

2. tuananhsc

tuananhsc Thành viên Mới

Ðề: Nhờ Mod mấy ngày và a e 4rum giải quyết vụ bán chim ko uy tín của thành viên tuananhsc

mình thì cung k biết về con chin đấy.hôm nay mình có hỏi thì dc biết con đó là 1 ông e ở diễn đàn qua giao lưu nhờ ông ý bán hộ.mình thì k phải là ng bán cho bạn r.cung đã làm hết những gì đã phải làm gửi lờ của bác đến cho ông ấy nhưng mình k thể tham gia vì k liên qua gì đến việc mua bán trên của bạn và ông ấy.bạn cứ thử gọi lại 1 lần nữa xem sao.mình cũng sẽ close topic buôn bán đấy.

3. chaomaonghean

chaomaonghean Thành viên Mới

sao mà trong diễn đàn mình hay lừa đạo nhiều thế nhỉ,có lẽ pháp luật ở đây không nghiêm minh chăng?????????????????

4. chimbochao

chimbochao Thành Viên

Mình thấy câu chuyện khá hài và éo le làm sao!!!
    -sugus1807 xem quảng cáo của tuananhsc rồi đến nhà xem trực tiếp.
    -Tuy nhiên tuananhsc lại QC hộ cho một người khác.
    -sugus1807 xem trực tiếp nhưng không giống như QC và vẫn quyết định mua vì có lời bảo hành của người bán (không phải tuananhsc)
    -Chim về nhà (chưa) được như QC nên đã phản ánh lên dd.

Vậy bây giờ thế nào đây? theo mình thì thế này:
    Thứ nhất sugus1807 hãy liên lạc lần cuối với người đã nhân tiền của mình để tìm phương án giải quyết. Nếu vẫn không giải quyết dc thì coi như bài học về sự tin người của mình ( nhất là mấy con buôn, bất kể là buôn gì!)
    Thứ hai, tuananhsc đừng bao giờ làm cái việc vác tù và hàng tổng nữa nếu như không muốn mua rắc rối vào thân.( đặt trường hợp bạn trong sạch 100% đó nhé, còn trường hợp khác không nói làm gì!)
    Thứ ba, mình khuyên chân tình các ae chơi chim đừng bao giờ giao dịch mua bán với người không thân thiết trên mạng nhé, tiền mất mà...mang cục tức đó.
    Thứ tư, topic này nên đóng ngay và luôn.
    Thân!

5. xuantienqtkd

xuantienqtkd Thành viên Mới

Theo dõi chủ đề này mất nửa tiếng. Mình cũng chung quan điểm với Chungbochao. Bạn sugus đã đến tận nơi để mua hàng, thuận mua vừa bán rồi. Tuy nhiên bạn nên nói thẳng với lão kia vì lão ấy đã nói có bảo hành, bây giờ đổi con khác hoặc hoàn lại một phần tiền. Nếu lão ấy ko chịu thì đây cũng là một bài học về lòng tin bạn ah

6. bố già

bố già Thành viên Mới

ông tuấn này phải có trách nhiệm,còn nói người ta như trẻ con,thì trẻ con mới bị ông lừa. Tôi nói có đúng không anh e,còn nói bảo hành cho người ta mà giờ nói thế

7. chimnonmoino

chimnonmoino Thành viên Mới

lòng thòng quá ông này bán hộ ông anh rồi ông anh lại bán hộ ông em trên diễn đàn thôi chủ topic đóng topic lại đi nghe là biết họ cố tình lòng vòng rồi ,coi như đóng tiền học phí đi , đi 1 ngay đàng học 1 sàng khôn ,giang hồ hiểm ác ko tin cha con thằng nào cả chúc bạn nuốt cục tức vào mai đi vệ sinh là hết;))

8. tuantuan2222

tuantuan2222 Thành viên Mới

lòng vòng quá, ông đăng bán hộ ông anh, ông anh bán hộ ông em, bảo hành bảo tỏi gì đâu chả thấy @@

9. v_hoaiduc

v_hoaiduc Thương gia

có thể trời lạnh chim ít hót,hoặc gần thay lông chim cũng sẽ ít hót hơn chứ k phải khi thay lông mới k hót bạn ạ.gần thay lông chim thường thì chim hót chuyện thôi.nếu có thể bạn nên mượn thêm 1 e chòe lửa để bên cạnh xem có đánh đuôi và thái độ ntn nhé.

10. tienchaomao

tienchaomao Đang Nghỉ Mát

lại phải mở nik vào với các em ....
    Trích dẫn trên hơp với quan điểm với tôi....
    ủng hộ ... Tuananh sc k sai .. Suga xuóong nc với ông gì xem sao....

11. kiennb

kiennb Thành viên Mới

nhó ko nhầm bác bán lồng chòe đất mà/ m đang cần/ up phụ lên cao cho ae biết

12. mualoakentrang

mualoakentrang Thành viên Mới

Chim với chả cò...cứ làm 1 con mộc 1 lít 2 lít gột lên mà chơi...không chơi nữa chán thì bỏ vào nồi nấu miến cho vợ nó ăn...giờ phát chán mấy con chim tiền triệu rồi

13. tamkem

tamkem Thành Viên

ong tuan nay giao ban thi ong cung phai co trach nhiem chu neu ong ko rao ban thi ai biet ma mua nen ong cung phai co 1 phan trach nhiem trong do ong o giua ong phai dung ra giai quyet giua 2 ben

14. Sơn Ca

Sơn Ca Thành viên Mới

Nói chung người mua cũng lỗi 1 phần nhưng người bán thì lỗi 10 phần . Mình góp ý với bác tuấn tại sao bạn lại đăng topic dùm người khác để cho anh em lầm tin tưởng là chim bảo hành do chính bác bán chứ ko qua người khác . Bác cho người ta mượn xe gây tai nạn công an tìm đến chủ xe là bác chứ ko phải người mượn xe , với danh nghĩa 1 người buôn bán mà bán con chim 200k cũng là tiền . Cho dù bạn của bác chối bỏ trách nhiệm thì bác phải chịu trách nhiệm 1 phần ( thí dụ khuyến mãi cho 1 con chim gì gì đó ...v ..v.,. ) . Hỏi anh tuấn chứ ko đáng anh còn kinh doanh trên diễn đàn này nữa nên việc 2 bên ngồi bàn bạc giải quyết sẽ hay hơn .. Coi như bác có 1 bài học là đừng bao giờ đăng giùm và sau này nếu có đăng thì bác để chữ chú ý là mọi giao dịch ko liên quan đến nick bác để anh em cân nhắc . Hiện tại bá́c cũng biết là uy tín bán hàng của bác sẽ như thế nào nếu bác ko giải quyết êm đẹp . Bỏ 1 ăn 10 hay bỏ cả uy tín của mình là do bác tự hiểu và giải quyết . chúc 2 bác giải quyết êm đẹp cho diễn đàn chim cảnh có những mục mua bán uy tín ,anh em diễn đàn sinh hoạt vui vẻ hòa đồng học hỏi kinh nghiệm .

15. trungninhthuan1

trungninhthuan1 Thành viên Mới

thuận mua vừa bán bạn ơi.đó là một kinh nghiệm nhỏ để bạn rút lại đó.mong sao sau này có mua chim thì hãy xem kỹ càng hơn.hiện tại mình cũng đang nuôi lửa và chào mào nè nếu bạn nào có nhu cầu thì alo cho mình.mình tên trung, sdt 0985171515 mình đang ở ninh thuận

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công