Mr.maichoi đình chính lại mi tật lỗi

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi mr.maichoi, 31/7/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. mr.maichoi

mr.maichoi Thành Viên

Trích bởi hoa_mi_cuibap [​IMG]
    Chào toàn thể anh em diễn đàn, em vẫn đi học và mới tham gia diễn đàn và có dành dụm 1 số tiền để bắt đầu chơi chim, và cũng đã mua được vài chú chim khá là tốt và giá khá là học sinh của mấy anh tốt bụng trên diễn đàn

Thứ 6 tuần trước em có nhờ ông anh gần nhà mua hộ con họa mi, sao khi đăng tin tìm mua họa mi giá rẻ thì có 1 nick mr.maichoi số 0975851903 sms cho em bảo là có 1 họa mi mộc dở bị hoảng, mất 2 móng và đơ móng hậu giá 500k ( giá rẻ nên e chấp nhận tật) , sau đó em tối hôm ấy em nhờ anh em đi mua hộ vì em không biết gì về chim và không có xe nữa, địa chỉ nhà bạn kia là số 50 ngõ 100 tây sơn đống đa hn...tường thuật lại lời ông anh em kể, "1 thằng cởi trần người gầy ,đến nhà bạn í thì dẫn lên tít sân thượng, bóng đèn nhỏ, tối om, chả nhìn thấy gì, mở 1/3 cái áo lồng ra thì con mi phi như điên, và tối quá chả nhìn thấy gì cả, bạn í nói lại 1 lần nữa là chim bị gãy 2 móng và đơ móng hậu (điều này em đã nói lại cho ông í từ đầu) , và bạn í bảo là bảo hành đực và ngoái lộn, giọng hót hay, do lúc ấy 9h hơn đã muộn nên ông anh em tin tưởng và bắt luôn, bạn í cho sang 1 cái lồng cùi và xách về..........sau đó lúc về em bảo cứ để tạm ở nhà anh em 1 tuần cho anh em chăm đã, xách chim về ông í duy nhất mở áo lồng ra, cho 1 cóng thức ăn đầy ự và cái cóng nước nhựa to , rồi đóng kín áo lồng, để 1 góc ít người qua lại để con chim hết hoảng, phát hiện con chim trụi lông đuôi, sau đó 4 ngày là mở áo lồng cho ăn và thay nước, và dọn vệ sinh thì phát hiện cả chân phải bị đơ không bám được vào cầu, cứ co lên co xuống, ngay sau đó ông anh em nhắn tin lại ngay cho bạn kia, lúc í có cả em bên í xem con chim, để bảo giả lại, thì bạn í nói ntnay: " do bạn để nó hoảng nó nhảy nên nên bị đau chân, không nhận lại chim" em nhắn tin lại là" từ lúc về để chim 1 góc phủ kín áo, không động đến, thì sao có thể nhảy nhiều mà đau đến mức đơ cả bàn chân, và em bảo là chim mộc ở ngoài hàng nhảy như điên mà có con nào bị đơ chân đâu" .... nói chuyện 1 lúc thì bạn í cũng phải thừa nhận đã biết con này bị đau chân từ trước, nhưng vẫn ngoan cố đổi tại cho em không kiểm tra kĩ ( trời tối thế , mà tin tưởng nhau sau phải kiểm tra) và bạn í mượn lý do là nhà nhiều chim chào mào và khuyên quá không chăm được, và kêu không có tiền nhận lại chim nữa , xong bảo em thích làm gì thì làm............ nói đến đây thì em cũng thừa hiểu thái độ của ng này ntnao rồi..trên diễn đàn thì bán rõ nhiều chim và cũng hay đi mua chim của người khác mà kêu không có tiền...." tất cả các lời nói chuyện của em với bạn này đều rất lịch sự và tôn trọng thế mà nhận lại được...

Kết lại là đến hôm nay mua đã được 1 tuần, để tĩnh suốt, con chim không hót không kêu 1 phát nào, hệ chạm vào áo lồng là phi như điên, lông đuôi chưa nhú ra được chút nào, chân vẫn co lên như vậy, em đã phóng sinh nó và quyết định lên đây để viết bài này, rút kinh nghiệm không bao giờ đi mua chim buổi tối, và gặp người bán không đàng hoàng sẽ không bao giờ mua... và mong viết xong bài này ai có ý định mua bán với nick mr.maichoi số 0975851903 sẽ xem xét lại thái độ bán hàng của người này, bán hàng 1 cách vô trách nhiệm , con chim biết tật của nó mà không nói rõ rồi đổ hết trách nhiệm cho người mua không kiểm tra, và không hiểu nghĩ gì mà nói 1 con họa mi mộc mà kêu nhảy có vài phát thành đơ hỏng cả chân luôn, đối với nhiều anh em vài trăm ngàn không đáng bnhieu, nhưng em vẫn đi học nó khác và với vài trăm mà để mất hết tư cách con người em nghĩ không đáng .. thân gửi bạn

Em là thành viên mới của diễn đàn, mong anh em lão làng vào up ủng hộ, mong sẽ có dịp giao lưu cùng m.ng.. bài viết của em hơi dài phải không ạ ... THANKS

Cảm ơn MOD đã duyệt, nếu sai mục xin mod chuyển mục giúp em ạ !!!!

alo....mr.maichoi đây . Tôi xin đình chính lại bạn và anh bạn nhất là toàn thể ae diễn đàn.... tôi bán cả chim và lồng cho anh bạn là 400k . và chim như thế nào tôi nói như thế . chim vẫn còn lông đuôi nhưng là bị gẫy , sơ chứ kok cụt như b và aban nói .. Và đúng là chim bị gãy 2 móng còn gốc , ngón hậu bị đơ . . còn bảo cả bàn thì b xem lại đi , tôi nuôi nó 1 thời gian sao lại kok biết .. chim vẫn bám đc nhưng chỉ ngón hậu thôi..tôi cũng chẳng lừa đảo hay ntn mà mất danh dự có mấy trăm nghìn..còn a bạn nói là chim ngoài hàng nhảy như điên nhưng cũng kok bằng con đấy .. xin nói với b và anh bạn và toàn thể anh e. Tôi bán chim cũng đã nói là chim trước mua 1tr2 tại thanh hóa ,hót hét , thái độ ok..nhưng về chăm trên thượng ít người và bị mèo vờn nên hoảng khó thuần lại nên bán rẻ...tôi nói đúng như trên còn anh bạn hay bạn có ý kiến hay thắc mắc gì thì cứ liên lạc lại .. nhà tôi thì b biết rồi đấy . ok . ae xem lại hộ cái...thank !! thật sự bức xúc khi bán chim cho những người này...

2. hoa_mi_cuibap

hoa_mi_cuibap Thành viên Mới

Ðề: Mr.maichoi đình chính lại mi tật lỗi

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=131419

vâng topic đây ạ, mời mọi người xem lại ạ

toàn chim đi mua lại xong rao bán luôn chứ kêu mua 1tr2 con này à ai tin, con mi mái mua của anh apple xong rao bán luôn chứ, chim chả còn tý lông đuôi nào, lúc mua còn chưa kịp xem nữa, gãy lông thì phải còn 1 đoạn chứ, nói chung là ai đến mua chim của ông này cứ phải cẩn thận nhé......

400k, cái lồng bị cắt hết chân trụ rồi, cũ ríc, cũng tính hả, mà cái câu kêu anh mình về vặt chụi lông thì câu đó dám nói ra được, xin đính chính lại con chim về mở áo lồng ra thay thức ăn nước, không có tý sợi lông đuôi nào, ở đáy lồng không 1 sợi lông tơ đừng nói tới lông đuôi, mang tiếng kêu nuôi lâu rồi, hay là đi mua chim thải về bán lại cho anh em vậy, cái gác thượng tối như thế có nhìn bằng mắt cái chân nó bám vanh, 1 chân nó cũng bám bt, còn chả nhìn rõ con chim, trong khi mở có 1/4 áo lồng kêu mở hết, điêu nó cũng vừa thui chứ... làm ăn không đàng hoàng thì tốt nhất nhận sai đi...con người không lịch sự chút nào lúc thì nói 1, lúc thì nói 2, nói dối thì cũng phải biết cách nói chứ

sai thì ông nhận đi hộ cái, đúng 5 ngày là đã liên lạc bảo trả lại, ý tôi bảo là con chim ông bán nhảy điên hơn cả bọn mộc ngoài hàng, bọn mộc ngoài hàng nhảy nhiều như thế mà có con nào bị đơ cả bàn như con này không chứ, đuôi thì cụt hết biết từ lúc mang về, điều này không cần nói vì nghĩ 1 tháng sau là mọc ok, chứ sau 4 ngày thấy chân nó như thế th[SIZE=4]ì ....[/SIZE] "nói điêu cả nhà chết" ....góp ý thật lòng.trời tối tin tưởng nhau không xem kĩ, người mua dễ tính bị lừa , vậy sinh ra cái bảo hành đề làm gì, sinh ra cái trách nhiệm l[SIZE=4]àm[SIZE=4] g[SIZE=4]ì.[/SIZE][/SIZE][/SIZE]......

3. mr.cuti

mr.cuti Thành viên Mới

chia buồn với bác họa_mi_cuibap.lần sau rút kinh nghiệm bác ạ.thôi làm gì vài trăm nghìn.up lên cho anh em biết mà tránh;))

4. mr.maichoi

mr.maichoi Thành Viên

mày xem lại mày đi...t đã nói rồi có gì thì cứ liên lạc lại vs tao..sao mày phải tránh..hay mày thấy mày xấu hổ vì càng nói càng tỏ ra cái kok thông minh của mày..nếu chim cụt đuôi thì lúc bán tao đã nói..mở áo lồng ra anh mày kok nhìn thấy chân cũng phải nhìn đc bộ dạng con chim có đuôi hay kok ? đuôi nó tao đảm bảo là còn nguyên nhưng bị sơ chứ kok phải cụt như mày nói...còn tao kok nói chuyện vs mày nữa thích thì đến nhà gặp tao cho dễ...mày càng nói t càng thấy mày ngu...tao nói lại lần nữa...Tao bán chim đã nói tình trạng chim rồi..chim ntn nói đúng như thế..ae mày về kok chăm đc lại đổ lỗi cho chủ thì cút đi..t bảo hành ngoái lộn và giọng hót ko khàn khê..ok..xem tao nói có đúng kok ????

5. Magnetica

Magnetica Thành Viên

mua bán kiểu này nghe vẻ rắc rối quá nhỉ :|

6. hoa_mi_cuibap

nghe cách nói chuyện không chủ vị, văng bậy và viết sai chính tả tiêu đề là biết trình độ học vấn tới đâu rồi

7. mr.maichoi

mr.maichoi Thành Viên

thank b .. đã nói tình trạng chim vs khách mà kok hiểu sao ??????????????? thích cái avatar của bác !!

8. anh_hung908

anh_hung908 Thành viên Mới

Chả biết ai đúng ai sai. Nhưng con chim phá vĩ sơ hết đuôi, cụt 2 móng, 1 ngón đơ. Bị hoảng ít hót thì cho tặng nhau hoặc phóng sinh thôi chứ bán xong như này cũng mệt

9. hoa_mi_cuibap

THANKS ACE...xác thực lại là anh mình đứng xem chim từ lúc mở 1/4 áo lồng ra tới lúc cho sang lồng mang về là chưa dc 1phut, chưa xem gì đừng nói tới là thẩm vì con chim nhảy như điên, thế mà dám kêu mở áo lồng xong thẩm chán chứ, tin tưởng lời người bán nói chim hót hay, ng bán nói trước mua 1tr2 nên bắt luôn. nghe cách comment topic và trả lời của mr.maichoi là đủ biết trình độ học vấn của nó như thế nào rồi

10. songhienlanh

songhienlanh Thành viên Mới

Đến tận nơi mua mà không xem cẩn thận thì không nên trách ngừoi bán . Có lần em mua khuyên của 1 a trên diễn đàn ở đấy nó líu như điên , 1 tuần sau quay lại xem vẫn như thế . Quyết định mua về đến nhà 1 tuần mở nửa áo lồng cho quen thì không líu , đứng xù như quả bóng mất nửa năm mới chơi lại ......

11. mr.maichoi

mr.maichoi Thành Viên

thank b !! trc e mua con đấy 1tr2 tại thanh hóa . lúc mua thì thái độ và giọng hót thì kok chê đc..em bị mèo vờn nên tiếc để lại chăm kok vực đc lên thì ông kia cần mua..thì em cần bán chứ đâu ngờ lại ntnay..thôi..lần sau nthe thì em cũng cạnh...hi..
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    tao nói cho mày biết...với cái người ngu như mày nói nữa cũng chắc kok hiểu ra vấn đề đâu..càng nói ae lại càng cười mày vì ngu là con gà công nghiệp..tham ngon bổ rẻ nhưng mày đâu có kiến thức gì về chim...cho nên mày nên im và để ae nhận xét con tốt hơn là mày nói ra đấy..mày càng nói ae càng thấy độ ngu của mày lên cao...con mày nói về học vấn thì cứ cho là t kok bằng ai nhưng so với mày về độ hiểu biết về chơi chim thì tao khẳng định là mày kok bằng con tao..nghe và nghĩ tối vắt tay lên chán mà nghĩ từng câu nói câu chuyện của ae..xem não mày có nhăn kok nhé !! Chim bị hoảng lại bảo mở bung áo lồng ra thì nhìn cái gì , thẩm cái gì thì chả phải mở 1/3 ah..còn mày xem lùa sang lông tắm ntn ? mày có ở đấy chứng kiến kok ? hay chỉ có ông anh mày thôi..bắt chim còn phải nhờ người khác đi bắt ,,kok biết thì ngồi mà nghe..chim mở lồng tắm tự sang kok phải lùa nhé...tắm táp thoải mái...chắc mày mang về cũng chẳng cho tắm lần nào nên t nghĩ mày cũng chẳng biết đc..thôi tao có nói nữa nói mãi thì chung quy là mày cũng chỉ tiếc mấy trăm nghìn của mày...chứ con chim lúc tao bán đã nói với anh mày tình trạng như thế..anh mày đồng ý thì tao mới sang lồng cho a mày xách về , lúc về tao còn gọi cho thêm cái cóng nước mới chưa dùng lần nào...còn mày thích , mày tiếc...thì đến nhà tao..tao cho mày tiền trị giá con chim đấy..còn đừng ở đây làm trò ae người ta cười cho...ĐỒ NGU CÒN TỎ RA NGUY HIỂM . Mong ae thông cảm tôi nói có gì kok phải bỏ qua...thằng này khó chữa quá !! Im' sory...

12. hoa_mi_cuibap

Nếu thực sự muốn chịu trách nhiệm và biết nhận sai về con chim thì lúc 4 ngày sau khi mua mình nhắn tin muốn mang chim trả lại nguyên vẹn thì mr.maichoi đã đồng ý luôn, nhà thì xa nhưng mình vẫn đồng ý bỏ công sức đi 2 lượt đi, bạn í kêu không có tiền (trong khi vẫn đi mua chim và rao bán đều), mình bảo đổi cho mình lấy chào mào hoặc khuyên ngang giá thì bạn í lại bảo là chăm nhiều chim mộc mệt rồi không nhận trả lại, giờ mình thả chim lâu rồi lại ra oai kêu sang nhà trả tiền...cái cóng nhựa chắc tầm 10k thôi nhỉ lôi ra làm gì bạn......anh em nên nhận xét khách quan 1 chút , giờ mình cũng không cần tiền nữa, vì đã phóng sinh rồi, chỉ cần ng bán nhận trách nhiệm thôi... thân gửi mr.maichoi

13. caubuonvizai

caubuonvizai Thành Viên

các bác bao giờ mới close top lại đc.tóm lại đã mua rồi thì thôi ạ.bảo hành tật lỗi khàn khê là xong.còn xem chim kg cẩn thận thì kg nói đc rồi.đã mua đem về nhà thì kg nói gì nữa.nó cũng chẳng đáng bao tiền.anh em nhắn tin điện thoại với nhau là xong

14. trinhphuc208

trinhphuc208 Thành viên Mới

nói chung là 2 người đều có sai.nhưng nếu tôi mà là người mua thì cung như vậy thôi.ai chẳng bực mình khi phải bỏ tiền ra mà lại đc 1 con mi cùi

15. compaq

compaq Thành viên Mới

Nói chung là nói chung.....ở đời ko có ai ngu, chẳng qua là mỗi người khôn theo 1 kiểu khác nhau. Stop đi các bác ạ.

16. newstarbn

newstarbn Thành viên Mới

bỏ tiền mua mà không kiểm tra kỹ là lỗi của người mua thôi. từ trước giờ bao giờ chả " con hát mẹ khen hay" không thế bán cho ai. 400k ra chợ HHT mua con cùi bắp chơi được rồi. Chim mất móng liệt ngón mà cũng hám rẻ mua vào giờ lại còn kêu. Đóng topic đi thôi chả hay gì đâu.

17. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Stop thôi, cũng may mắn đấy vì có 2 ông cãi nhau mà 1 con Họa Mi được thả về với tự nhiên, ăn uống vui chơi đủ, lông lá đẹp lại sà vào cái lồng bẫy của ông nào đó.

Nước mắt của người này lại thành niềm vui và sự may mắn của người khác, thế là tốt rồi :))

18. cocain

cocain Thành viên Mới

nói chung mua chim thì phải xem con chim nó có đúng như chủ bán nói ko nếu như đúng thì bên mua thắc mắc làm gì.theo mình thấy bên mua sai rồi mua bán trên mạng rắc rối ra phết nhỉ

19. amen_pro

amen_pro Thành Viên

cơ mà các bác làm thế này lần sau bán ai dám mua nữa,làm gì thì cũng giữ lấy cái uy tín chứ,đã nói là bảo hành thì khi người ta báo chim tật lỗi trong diện bảo hành thì cũng phải xem lại với nhau,bàn cách mà giải quyết chứ, chwua gì đã phủi đít đứng lên rồi.Làm ăn thì theo em biết mới có bác Gia Cát Dự là có tí bảo hành chuẩn,cũng có thể do em chưa giao lưu nhiều nên chưa biết hết các bác,thân.........................

20. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Cả 2 đều không đưa ra bắng chứng gì thì không ai có thể đánh giá được, 2 bên đã gặp mặt trực tiếp mua và chim và lồng cũng không còn thì chả có cơ giờ gì để giải quyết cả vì thế mình đóng topic lại chứ để cải nhau hoài cũng không giải quyết được gì.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công