MỘt cÁch ĐƠn giẢn ĐỂ chim khÔng lỘn cẦu

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi hieuhanoi, 17/2/12.

1. bvt2013ht

bvt2013ht Thành viên Mới

Ðề: MỘt cÁch ĐƠn giẢn ĐỂ chim khÔng lỘn cẦu

các bác ơi em có con chào mào bắc giọng hót hay nhưng lộn cầu như xiếc các bác có cách nào giúp e cho khỏi lộn cầu k /thanks

2. anmay102

anmay102 Thành viên Mới

Theo cách của bác thì trước khi đi ngủ nên cho thêm cầu thẳng vào cho chim ngủ,sáng mở áo ra lại rút cầu ra là ok đó

3. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim

Cách của em đây: mua lấy đoạn dây cao su chằng hàng (dây chằng), loại tròn nhé, cắt 1 đoạn làm cầu cho nó nhún, chắc hết lộn. Em đang nghĩ như vậy nhưng chim em bẫy và nuôi chưa em nào lộn nên chưa thử (trộm vía, mai nó lộn thì bỏ mẹ)

4. demolife99

demolife99 Thành viên Mới

Up hộ bác....Rảnh bác qua up hộ em nhé...!!!!!!!! đá phát cho bác......

-------------

5. phamhoangpro

phamhoangpro Thành viên Mới

Ngồi chơi qua up giùm Topic!

---------------
    - dalatfooods. com: Chuyên cung cấp Lẻ, Sỉ các tỉnh trong cả nước[/color] Đặc sản Đà Lạt: Dâu tây Đà Lạt; Dâu tằm Đà Lạt; Khoai lang mật Đà Lạt; Atiso...

- dangtintrenweb. net: Dịch vụ đăng tin quảng cáo, rao vặt lên hàng ngàn diễn đàn, web quảng cáo. Các tin được tối ưu nội dung, tiêu đề, để thu hút khách hàng vào đọc và giúp cho các nội dung tìm kiếm được xuất hiện ở top 10 của Google khi khách hàng tìm kiếm...

6. phamhoangpro

phamhoangpro Thành viên Mới

Rảnh qua up giùm Bác!

---------------
    - sieuthidalat .net: Chuyên bán Lẻ, Sỉ các tỉnh trong cả nước[/color] Đặc sản Đà Lạt: Dâu tây Đà Lạt; Dâu tằm Đà Lạt; Khoai lang mật Đà Lạt; Atiso...

- dangtintrenweb. com: Dịch vụ đăng tin quảng cáo, rao vặt lên hàng ngàn forum, web quảng cáo. Các tin được tối ưu nội dung, tiêu đề, để thu hút khách hàng vào đọc và giúp cho các nội dung tìm kiếm được xuất hiện ở top 10 của Google khi khách hàng tìm kiếm...

7. doanhchinh83

doanhchinh83 Thành Viên

Rất cảm ơn bạn. Mình thì hiện không có chú nào bị lộn nhưng mình nghĩ thành công hay không thì tùy người quan trọng là bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Mình thấy phát hiện của bạn rất có lý là chim ở ngoài tự nhiên có mấy khi đậu ở cành thẳng giống cầu đúng ra là mấy khi có thẳng thế mà đậu :). Rất mong được bạn chia sẻ hình ảnh cái cầu của bạn cho mình với(sđt của mình: 0978004368). Mình tuy ko có con nào bị lộn nhưng muốn lắp cầu này để cho nó đc cảm thấy giống ngoài tự nhiên.
    Mình chưa hình dung ra ko hiểu là lắp thành hình chữ Y bằng cái cái cầu thẳng được không, tức là hẳn 1 cái cành cây hình chữ Y nhưng bản thân 2 nhánh là thẳng không cong rồi gài vào lồng. Hay là nó tất cả cong như chữ Y. Chân thành cảm ơn bạn

Last edited by a moderator: 20/12/14
  8. HungPham668

HungPham668 Thành viên Mới

bài của bạn hay quá, cho lên đầu để các bạn cùng share nhé :):)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé