Men Mới Men Mới

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi hoamikute, 10/12/10.

1. hoamikute

hoamikute Thành viên Mới

Xin Chào Tất Cả Các Bác Trong Forum ChimCanhvn.com. E Là Men Mới Của Forum Này
    E Ở Hải Phòng E Xin Trình Bày Với Các Bác ! Sự Việc Như Sao....hihi
    Hôm Qua Thằng E E No Mang 1 Con Họa Mi Từ Mường Khương Về Con HM Đấy Chưa Biết Hot Mới Thay Lông Đc 1 Phần Ở Đàu Thôi. Tưởng Mang Về Nuôi Cũng Đơn Giản Ai Ngờ Cho Pé Vào Nhà Mới CÁi Đã Bay Loạn Hết Cả Lên. Sáng Nay E Dậy Cho Nó Ăn Mở Áo Lồng Ra .. Thật Bất Ngở Là Pé Đả Bị Sứt Đầu Mẻ Chán Lại Còn Mở Hơi Sứt Nữa Chứ Nhìn Mà Thương.
    Vậy E Mong Các Bác Trong Forum Hết Súc Giúp Đỡ Em Để E Có 1 Tí Kinh Ngie^m Học Hỏi Biết Cách Chăm Pé HM Của Em
    E Xin Chân Thành Cảm Ơn :D [-O<

2. hoamikute

hoamikute Thành viên Mới

Ðề: Men Mới Men Mới

Vâng E Xin Cảm Ơn Bác Về Những Kiến Thưc Này
    e Sẽ Cố Gắng Làm Theo Lời Bá Bảo hihi
    Thak Kiu Bác

3. behu

behu Thành viên Mới

chim boi moi ve nen no nhat vay.
    hay kien tri cham soc va thuong yeu no nhe
    chuc ban thanh cong va co 1 chu chim ung y nhe:

4. anhdaohp

anhdaohp Thành Viên

Alo. Nếu bạn ở HP thì bạn ra chợ Hàng mua 1 chiếc lồng mau nan[ nói là lồng thuộc my nhé,mục đích nếu nó có thúc thì cũng không vỡ đầu].

Sau đó bạn về thả chim vào đó. trong tuần đầu trùm gần như kín áo lồng.[nhưng phải chú ý nước và cám nhé.đổ hơi nhiều vào].
    Cố gắng tránh tiếp xúc nhiều với chim trong giai đoạn này,và để dưới đất nhé.Mỗi lần cho nước hoặc cám cố gắng làm nhanh, tránh chim sợ sệt.

Từ tuần 2 trở đi bạn hé áo lồng từ từ theo từng ngày,càng ngày càn hé to ra một chút. Nếu khi hé to mà chim nhảy mạnh thì lại đóng bớt áo vào nhé.Thời gian này là mình có thể gần chim từ từ được rồi.

Nếu gần mà thấy nó giãy mạnh quá thì thôi không gần nữa, để nguyên áo lồng cữ đó hôm sau lại gần. Cứ như vậy đến khi nào bạn ngồi gần con chim mà nó không giãy nữa thì tạm coi là đứng lồng.

Thời gian tiếp theo là lúc bạn gây tình cảm với nó, bằng cách đưa cào cào hoặc dế từng con một thả vào lồng cho chúng quen dần vời bạn, Tóm lại gần càng nhiều càng có hiệu quả rõ rệt.

Khi nào nó quen hẳn thì lúc đó bạn có thể treo cao được như ý rồi.Phần tiếp sau này là lòng yêu chim và cách chăm sóc của bạn.Vậy nhé..

Thân chào, chúc bạn có chú chim như ý.

Last edited by a moderator: 12/12/10

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé