Liệu có phải lồng Họ hàng nhà bác Cường táo

Thảo luận trong 'Phụ kiện Nuôi Họa Mi' bắt đầu bởi vespa1982, 23/9/13.

1. vespa1982

vespa1982 Thành viên Mới

Hiện vừa mua cái lồng này, về nhận xét bản thân thì lồng siêu kỹ, nhưng mắt nan không dấu vào vanh cũng không dồn lên nóc, giải thích cho vấn đề đó là làm = 1 cây tre.Thằng bán lồng trong Vac thì bảo là lồng nhà Cường táo làm, đặt theo ý khách hàng.
    Mình mới chơi mi 1 thời gian nhưng cũng biết lồng cường táo đặc trưng con dơi và cửa kiếm cộng cái gọng vó ở trên. còn đặc điểm khác mình không biết. Nhưng đẹp máu có tiền là kết, lồng chưa vào dầu lần nào chưa giáp mịn đang phơi gió.
    Sàn tre ghép tay luôn ạ, chất tre đẹp già đanh
    anh em nhìn ảnh cứ chém,, ....liệu bác cường có vì khách hàng mà làm không không theo kiểu của bác đó không nhỉ. Lồng đặt hơn 3 đồng nhé ạ

Last edited by a moderator: 23/9/13
  2. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Ðề: Liệu có phải lồng Họ hàng nhà bác Cường táo

Lồng đẹp, cụ chịu đầu tư quá, chúc mừng cụ!

3. trunghieu1984

trunghieu1984 Thành viên Mới

cái hày hảng bt thui mà, hình như 1,2tr thì phải, ko phải táo tập gì đâu bác nhé

4. vespa1982

vespa1982 Thành viên Mới

1.2 hoặc 1tr thì có cái giống như này thôi anh ạ, thấy ở dưới minhdinhcong cũng bán, sàn tre ghép hoặc gỗ, phom lồng thì vẹo vọ, em cũng đi xem hết rồi ạ. Biết là có thể mua đắt 1 chút chứ không đến nỗi thành gà cho thằng bán lồng nó chăn ạ.

5. qctanthutkmu

qctanthutkmu Thành viên Mới

ngày mới vui vẻ và tốt lành :D phụ cho topic

6. quang37

quang37 Thành Viên

Gà Vịt nào thì k biết nhưng em thấy hình như số "đắt 1 chút" của bác có vẻ hơi bị nhiều trong bối cảnh kinh tế hiện nay đấy.

7. vespa1982

vespa1982 Thành viên Mới

Thanks đồng chí góp ý, mình mua lồng có option không thích trả lại hoặc đổi cái khác nên không lo ạ. Hoặc có thể đặt cái khác cũng được option là rất mở mình là khách hàng là người mất tiền mà ^^. NÊn mình mới up lên đây để anh em đánh giá hộ thôi ạ. thanks all anh em cứ vào chém ạ..........

8. trunghieu1984

trunghieu1984 Thành viên Mới

[​IMG][​IMG]

bác xem có khác của bác ko, e nói giá 1,2 là còn chưa thèm mặc cả đấy ợ, sàn tre ghép, đáy, bàn chiền y như của bác luôn. cái này nan còn giấu hết mắt tre vào vanh thứ 2 từ trên xuống bác ạ. chẳng qua comment ko phải là gạch ngói gì nhưng để cho ae biết tẩy chay những thằng buôn bán thích đi làm giá thôi ạ. có gì ko phải bác bỏ qua

9. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

-e góp ý chút, lồng của chủ pic thì đục kỹ hơn lồng của bác trunghieu1984 up lên, nhưng lồng này kg phải loại kỹ, đặt với giá hơn 3tr thì quá đắt với chiếc lồng này,
    -một trong những tiêu chí rất quan trọng cho một chiếc lồng kỹ là nan phải dấu được mắt. lồng này đã kg đạt đc. với giá hơn 3tr, chỉ cần thêm chút nữa là mua đc lồng Tập hoặc lồng Cường Táo rùi,
    -e khuyên bác chủ, nếu có thể trả lại dc thì hãy trả luôn và ngay...

10. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Lồng mi tre giá 1,2 triệu mình đã chơi qua rồi, hiện vẫn đang có một cái.
    Nhưng loại đó là hàng phổ thông; lồng của bác chủ nhìn qua ảnh thì cũng ko thấy khác cái lồng 1,2 tr của mình gì cả, nếu để cạnh nhau thì mới dễ so sánh
    Nhưng để đánh giá/so sánh giữa lồng phổ thông và lồng kỹ/đặt mình nêu ra vài điểm để các bác tham khảo:
    - độ tinh xảo của các chi tiết
    - độ thẳng và đồng đều của nan, đặc biệt là độ thẳng tại các mấu tre
    - lỗ luồn nan có nằm chính tâm của các đường vanh ko (với lồng kỹ đảm bảo chính tâm, còn với lồng 1,2 tr thì chưa chắc)
    - độ tròn của lồng: nếu lồng kỹ thì xoay kiểu gì cũng lắp lồng vào dễ va khít, lồng phổ thông nếu xoay thì chỉ thấy có vài vị trí lắp khít thôi.
    - Thường là làm bằng tre ngâm nhưng độ già và non của nan tre có thể khác nhau.
    ...
    Lồng của bác chủ hàng đặt chắc là hàng kỹ nhưng nhìn nan thì thấy vẫn ko thẳng lắm (chỗ mấu tre ý), mình ko xem trực tiếp nên cũng khó đánh giá nhưng theo mình (nếu mình mua) thì không quá 2tr cái lồng này.
    Nhưng cơ bản là mình ưng ý là ok bác chủ ạ, có gì chưa chuẩn mong bác lượng thứ !

11. vespa1982

vespa1982 Thành viên Mới

Dạ thanks đồng chí ạ..................................................................
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Đã thanks các bác đầy đủ, hi hi kiến thức bao la không có các bác các đồng chí chỉ bảo thì không mở rộng được tầm mắt ạ..............Có cặp lồng tập bên aro lồng trống bị lỗi bán có 5.5 củ liệu đắt hay rẻ nhỉ ^^. Chưa chơi lồng tập bao giờ nên không biết he he

Last edited by a moderator: 25/9/13
  12. viet hn

viet hn Thành viên Mới

các bác toàn cao thủ thì làm gì có chuyện Gà Qué gì !!!!!!!!!!!!!!!!!! nhưng thật lòng của Em mong bac chủ thông cảm: "Rơi 3 củ với cái lồng này là ko xứng đáng" nếu người bán ok đổi nên đổi bác ợ

13. magiamsinh

magiamsinh Thành viên Mới

Khả năng là gà rất cao... 1.2 thì đc hàng này là đúng rồi chứ lên đến 1.8 thì ngon hơn nhiều

14. Zangta

Zangta Thành Viên

Không biết bác mua ở đâu, chứ thằng em mới mua 1 cái 1,6 triệu, lồng cũng khá đẹp tương đương với lồng của bác, cả móc đồng, cầu tàu đểu, áo lồng đẹp, mua ở hoàng hoa thám, nếu trả được thì bác cứ trả lại đi, alo mình dẫn đến chỗ mình nói mà mua

Last edited by a moderator: 27/9/13
  15. TruongChaoMao

TruongChaoMao Thành Viên

Toàn các cao thủ vào chém cái lồng nát bét rồi,,.........có cụ Mã vào bảo là gà thì thành gà thật rồi chủ thớt

16. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

về lồng tập thì e chưa chơi bao giờ nên kg rõ, còn lỗi thì cũng tùy lỗi nặng hay nhẹ chứ bác, nếu bác chịu chơi thì thêm 2tr nữa mua cặp lồng tập ngon lành mà chơi, còn nếu lồng lỗi nhẹ mà người chơi kg cầu kỳ thì có thể mua đc. còn giá cả thì vô cùng, một khi lồng đã lỗi mà gặp người hào phóng có khi bán rẻ như cho...hihi

17. HoHoHa

HoHoHa Thành Viên

Bạn Trunghieu1984 dẫn chứng quá cụ thể. So qua 2 lồng chỉ khác nhau nẹp nỉa gối cóng trơn thôi. Bác chủ top nên tham khảo kỹ càng. Lồng trại bjo làm kỹ và cạnh tranh nên giá tốt hơn mấy mùa trc nhìu rồi.

18. Phạm Tuyền

Phạm Tuyền Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Biking and kayaking tourguide

Nếu thực sự bác chủ đặt cái lồng này 3 triệu thì bác đã bị hớ rồi ! Mà bác đặt nhà nào ở Vác ạ ?

19. khachgiangho

khachgiangho Thành viên Mới

nhìn hơn hàng chợ tý bác ạ.. chắc bác mua ở siêu thị:)

20. gacon6789

gacon6789 Thành viên Mới

[bác xem có khác của bác ko, e nói giá 1,2 là còn chưa thèm mặc cả đấy ợ, sàn tre ghép, đáy, bàn chiền y như của bác luôn. cái này nan còn giấu hết mắt tre vào vanh thứ 2 từ trên xuống bác ạ. chẳng qua comment ko phải là gạch ngói gì nhưng để cho ae biết tẩy chay những thằng buôn bán thích đi làm giá thôi ạ. có gì ko phải bác bỏ qua].chuân hok cân chinh.

Mình nói câu này ban giận mình cũnh nói.hơn 3t lồng này mình mua dc 2cai như vậy.ban hok tin hay nghi mình gach ngoi thi cu vào phiên chợ Yên Phúc la sẽ biêt mình co mua đắt hay hok ah.mình chỉ noi sơ qua mấy điểm xấu về lồng cua ban:từ cửa khoá,san chiên,ganh lông,cua kiêm....quá là hàng chợ chứ đừng noi hang kĩ.vi truoc minh co 1cap long đặt ki cach đây mây nam roi dep gâp nhiêu lân cua ban ca cặp trôngmai co 4t.va bgio minh đang sử dung cặp lông Tâp dc 4nam rui.nhin lông cua minh rui chán chẳng muôn nhin lông cua ban nua ah.[ĐỪNG ĐỂ MÂY THẰNG BÁN LÔNG XỎ MŨI MINH BAN AH].mây loi gop y.mong ban thông cảm.

Last edited by a moderator: 17/2/14

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé