Làm Rõ Vụ Việc Hải_HN nói gianglaocai Lừa Đảo

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi gianglaocai, 19/6/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. gianglaocai

gianglaocai Thương gia

Thân chào: trước tiên xin lỗi anh em trên diễn đàn xin nhắc nhở các bạn chú ý một chút đến kỷ luật phát ngôn.
    Vì sao tôi nói vậy vì tôi nghỉ khi các bạn tham gia vào diễn đàn này đều là những người được ăn được học tử tế, những người đáng tuổi làm anh, em và không ít người đã có tuổi có khi bằng tuổi cả những bậc tiền bối thân sinh ra các bạn cũng như tôi.
    Còn chuyện của Tôi và bạn Hải_HN tôi có thể nói thế này. Đây là chuyện riêng của tôi với bạn ấy chúng tôi sẽ tự giải quyết với nhău.
    Tôi chỉ nói qua như thế này các bạn cũng sẽ hiêu:
    lúc tôi đi làm bạn Hải_HN có gọi cho tôi và nói tôi gửi không đúng chim cho bạn ấy và tôi có khẳng định là đúng.
    khi đến cơ quan bạn ấy có nhắn vài tin nữa và tôi có nói là chim tôi bán có bảo hành và bán cho rất nhiều người nếu như bạn ấy cảm thấy không hài lòng có thể gửi lại cho tôi. Xong tôi đi họp
    Trong phòng họp tôi có nhận được tin nhắn với nội dung "số tài khoản của bạn Hải_HN" trong phòng họp nên tôi không tiện trả lời và sau đó ít phút bạn ấy có nhắn tin là "có nhận lại chim không" tôi có nói với bạn ấy là tôi đang họp chút tôi gọi lại. vài phút sau nữa bạn ấy gọi liên tục nhưng tôi không nghe máy lý do các bạn đọc ở trên sẽ rõ. Sau đó tôi có chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy.
    Và khi tôi họp xong về đến cơ quan tôi đã bỏ chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy và vào room thì thấy mọi chuyện trở lên như thế này. Thực sự tôi đánh giá bạn cư xử không khác gì đứa trẻ con. không phải bây giờ tôi mới đánh giá bạn như vậy mà ngay từ khi bạn đặt mua chim của tôi tôi cũng nghĩ bạn vấn còn trẻ con rồi. tôi không hiểu bạn mua chim của những người khác mọi người có đánh giá như vậy không, mua có hai con chim mà nhắn tin suốt ngày đến 11h30 vẫn còn nhắn tin tôi không trả lời thì nói tôi không cởi mở và cũng cấp thông tin cho bạn................
    và đến chiều bạn còn nhắn tin thô tục chửi tôi nhưng tôi không chấp vì tôi phải là bạn ấy, tôi không thể = bạn được.
    Tôi chỉ nói qua như vậy các bạn hiểu được hay không còn phụ thuộc vào nhận thức của mỗi người.

2. jerry_love

jerry_love Thành Viên

Ðề: Làm Rõ Vụ Việc Hải_HN nói gianglaocai Lừa Đảo

mọi việc chỉ là hiểu lầm thôi mà bác....! làm ăn uy tín thì cứ nhận lại chim + gửi lai tiền là ok rồi.......

3. Tungchimcanh

Tungchimcanh Thành Viên

Toi do' ong dam' gui lai tien cho hai day' . Ong gui thi la lam an dung dan' . Ko thi la thang lua dao

4. chug8x

chug8x Thành Viên

sao cứ mỗi lần tranh chấp là lại có vài cái nick mới lập vào công kích nhỉ :) hài.... thôi đề nghị mod khóa cái box thông lồng lại, cứ Thông lồng là lại chửi nhau xong rồi lại xóa cả bài đi, thì lần sau người mới vào có biết được cái đâu mà thông với lồng làm cái gì.

Công tâm mà nói:
    " nhiều người ở diễn đàn, chả biết vụ việc thế nào cứ thấy người khác viết khiếu nại vào là chửi người bán, sao không nhìn nhận người mua hay chờ lời nói và bằng chứng từ hai phía.
    Các bạn tham gia diễn đàn nên tôn trọng người khác 1 chút, đừng nghĩ rằng mạng là ảo mà người ta không biết bạn là ai và làm gì trên thế giới ảo này "

Hãy cứ để mọi chuyện rõ ràng đã rồi hãy phán xét, và các cụ có câu " đánh người chạy đi chứ không đánh người chạy lại " đừng đả kích hay chửi bới để diễn đàn nó còn trong sạch, đừng dùng những comment bẩn mà tốn tài nguyên diễn đàn .

5. melong

melong Thành viên Mới

lạy bác. lôi nick cũ ra mà nói. cứ phang nick mới ra để tù mù ko ai biết rồi thêm dầu vào lửa à :)|:)|:)|:)|

6. thichnuoichim

thichnuoichim Thành viên Mới

trước tiền thì mọi người cần làm rõ vấn đề như bác Hai_HN đã nói là bác gianglaocai ko gửi đúng chim như trong ảnh lúc đầu đã thỏa thuận, mà lại gửi 2 con chim ko như bác y mong muốn vậy?( trong trường hợp này mình nghĩ có khi bác gianglaocai vẫn gửi đúng chim ,nhưng do đi xe có khi chim hoản nên có khi rớt lông như trong ảnh bác Hải_HN có pót)
    đó là ý kiến nhận xét của mình,có gì ko phải mong các bác bỏ qua

7. buixuanhau

buixuanhau Thành viên Mới

chuẩn đấy. làm ăn uy tín phải vậy chứ. tôi thật khó hiểu ông Gianglaocai này. bận ko nghe máy người ta thi thôi sao phải khóa máy ko cho người ta gọi chứ. cùng lắm tắt máy mình đi là xong. làm như vậy ai mà chả hiểu lâ,f chứ. ông bị chửi oan cũng phải thôi. hahaha

8. buixuanhau

buixuanhau Thành viên Mới

trong ảnh bác Hải_HN có pót) lúc xem trên ảnh là chim cụt đuôi mà bạn. chả lẽ trong khi gửi chim hoảng quá lại mọc đuôi dài thêm sao

9. dttx

dttx Thành viên Mới

e lại k nghĩ như bác. Nếu là làm ăn đàng hoàng sao lại phải chặn cuộc gọi, chặn tn bác Hai_HN làm j...

10. jerry_love

jerry_love Thành Viên

bác giang ạ ! em vào diễn đàn đọc được scandan của bác mà thấy sợ quá......em ko bênh 1 bên nào cả, mỗi người mỗi sở thích, mỗi cách nhìn chim khác nhau ! nhưng quả thực nhìn con gáy trong ảnh với con gáy mà bác Hải nhận được thì khác nhau 1 trời 1 vực quá...! như bác giang giải thích thì đáng lẽ ra bác Hải phải từ từ, đâu sẽ có đó mà.......còn về bác Hải thì bác ý lại bị Suốt ruột khi bác giang ko trả lời tin nhắn....vài đồng bạc có là cái j đâu, 1 - 2 bữa nhậu là hết ý mà....!

11. cmbinhlong

cmbinhlong Thành viên Mới

hazi.câu chuyện này diển ra từ sáng tới giờ.nói nhanh cho vuông là 2 người đều có lỗi trong chuyện này.thôi thì chim nhà ai thì về nhà nấy tiền ai về túi người ấy.2 người xin lỗi nhau.nếu dc nữa thì giao lưu lại cặp cu khác,vừa vui vẻ vừa bớt đi tiếng xấu.đôi lời góp ý.mình hok theo bên nào hết

12. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

Thế tôi hỏi bạn.Bạn chỉ cần trả lời giúp tôi câu này thôi. Bạn có gửi đúng chim cho tôi không ?. Thô tục hay không tôi gửi tin nhắn của bạn gửi cho tôi trước nhé.Nếu k gửi đúng thì nhận đừng chối vì tôi không mù nhé.2 con tôi chọn đuôi ngắn cũn mà gửi tôi 1 con ngắn thì kẹ zin ( là gáy non ) một con đuôi dài như chòe lửa.ĐÚng chim tôi chọn không bạn.Bạn trả lời trung thực rồi chúng ta nói tiếp.

13. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

Xl bạn.Tôi chẳng có lỗi gì.Mà có lỗi là tôi không tìm hiểu hắn trước khi mua nhỉ.Còn tôi nhận chim không đúng con tôi chọn thì tôi phải có quyển khiếu nại.Còn việc chặn tin nhắn, cuộc gọi của tôi thì phải đặt dấu hỏi cho Giang

14. chug8x

chug8x Thành Viên

thấy bác Hải_HN cũng có lỗi mà, chuyện mới từ sáng mà đã xồn xồn lên, đợi 1-2 hôm xem trả lời thế nào thì có chết ai :))
    Thấy vụ mình với viengia bác vào bênh ghê lắm mà, nhưng nói thật bác cư xử trẻ con quá.
    Ai chả có lúc bận này lúc khác, người ta họp bác cứ gọi 5-10 cuộc, nhắn sọi cái tin nhắn thì là em em khóa luôn và cũng chả phải trả tiền ý chứ.
    Khách hàng là thượng đế nhưng thượng đế cũng còn tùy vào 5-7 loại thượng đế bác ạ :-<
    Chưa gì đã lôi lên, mọi người lại nhẩy vào chửi người khác khi mọi chuyện chưa rõ ràng.

15. saumuoigiay

saumuoigiay Thành viên Mới

Chính xác, em không biết sự tình thế nào nhưng chặn cuộc gọi va tin nhắn là thấy có vấn đề rồi. Bận quá thì bác hẹn giờ nói chuyện sau rồi tắt máy đi thôi.

Bác rút kinh nghiệm nhé. Bác ~o) làm chén cho hạ hỏa rồi giải quyết cho xong vụ này. Uy tín quý hơn vàng bác ạ

16. manhhungtdnb

manhhungtdnb Thành viên Mới

manhhungtdnb, buixuanhau, chug8x, chungnam012, Hải_HN, Kizuha, saumuoigiay, vuongthanhtn

17. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

Đúng là 1tr không to thật.Nhưng bác Giang giới thiệu là đã gù gáy cả rồi và còn gửi hình cho mình chọn.Mình đã rất tin tưởng và chờ đợi 2 em gáy nhưng nhận chim xong thì ..........Nếu ở cương vị như mình bạn thấy thế nào ? :)|

18. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

Cảm ơn bác.Nếu ai ai cũng như bác thì mọi chuyện không như thế này.

19. cmbinhlong

cmbinhlong Thành viên Mới

có phải lổi do bạn tự nguyện mua chim hok?/do bạn cũng wa nóng lòng và tính nóng nảy của bạn nửa??cái j thì nó cũng từ từ thôi.đừng nóng vội.hư bột hư đường hết.ae mình lên dđ vui là chính mak.hehe.ae giải quyết cho nhanh và êm là ae ai cũng thấy vui.keke

20. chungnam012

chungnam012 Thành viên Mới

theo em thì thế này các bác ạ:
    1: em là người ngoài cuộc tham gia vào topic này là vi phạm nội qui box thông lồng.
    2: lúc tôi đi làm bạn Hải_HN có gọi cho tôi và nói tôi gửi không đúng chim cho bạn ấy và tôi có khẳng định là đúng câu này không đủ dấu chấm, dấu phẩy, thiếu ngôn từ => ??????????????????????????
    3: Hải_HN là 1 Trial Moderator nhưng mà là của box VẸT-KÉT-XÍCH. trong khi đó thì mình thực sự thấy Hải_HN chưa xứng đáng với nhiệm vụ được giao.
    vd: http://chimcanhvn.com/forum/member.php?u=22638
    m.n đọc sẽ hiểu thôi.
    4: cuối cùng là mình mong muốn chimcanhvn.com sẽ lớn mạnh hơn và trong sạch hơn. thực sự nhìn vào d.đ gần đây mình thấy khác nhiều so với 01 năm trước đây quá.

Last edited by a moderator: 19/6/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công