kỹ thuật cho các loại chim ăn 1 loại cám

Thảo luận trong 'Kiến Thức Chung Về Chim Rừng.' bắt đầu bởi Mũ Cối Chim, 4/6/12.

1. Mũ Cối Chim

Mũ Cối Chim Thành viên Mới

mình đang nuôi trong lồng rất to của mình. có các loại chim như. khuyên. chào mào. chòe lửa. hoàng yến. và cu gáy. mình cứ phải cho từng loại chim ăn 1 loại cóng riêng. mình muốn cho bọn chúng ăn chung 1 loại cám cho nhàn. ai biết chỉ mình nhé. cách làm cám hoạc cám mua cũng dc. tks you

2. ta.phuoc

ta.phuoc Thành viên Mới

Ðề: kỹ thuật cho các loại chim ăn 1 loại cám

Bác cứ đổ chung hết vào, con nào ăn cái gì thì tự nó gắp ra ăn thôi. Nó đói ăn để sống mà. Còn muốn chơi chim mà muốn có 1 thứ cho ăn mà tốt hết thì chỉ có thuốc lắc. Nếu muốn chim đẹp, như ý mình thì phải cầu kì, chăm sóc cẩn thận, tỉ mỉ. Ko có cái gì mà được tất cả đâu bác ah, được cái nảy mất cái kia thôi.

3. Mũ Cối Chim

Mũ Cối Chim Thành viên Mới

xác nhận. rồi tìm cách khác phục sau

4. hunglucky

hunglucky Thành Viên

Bác này cũng giống như mình nuôi nhiều loại chim trong aviary nên phải cho ăn nhiều loại thức ăn phù hợp với mỗi loại chim dẫn đến mệt rườm rà, cuối cùng mình chỉ giữ lại những loại chim ăn chung một loại cám để nuôi còn những loại khác giải tán hết ( aviary nhà mình giờ còn chòe lửa, chòe đất, sơn ca, tiểu mi ăn chung một loại cám chòe của anh Hưng Cổng Đục).

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé