Khướu đột tử không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi thocgao, 19/8/13.

1. thocgao

thocgao Thành viên Mới

Mình có con bạc má đang thay lông, tuy đang thay lông nhưng vẫn hót hét khá ổn, đảo giọng tốt. Vậy mà hôm qua tự dưng sáng dậy nằm bẹp trên cầu đậu. Tối đến thì chết luôn. Không rõ nguyên nhân tại sao. Hôm trước thì vẫn ăn ngủ hót hét ổn.

Mình vẫn cho ăn cám tự làm ăn chung với 2 con họa mi nên chắc cám ko phải là vấn đề. Tối ngủ vẫn trùm áo lồng, hơn nữa nhà cũng kín gió nên chắc ko phải bị cảm. Hay là nó bị bệnh tuổi già? (mình mới mua được 2 tháng thôi, nhưng có khi ở rừng nó già rồi).

Chắc thời gian tới phải mua em bạc má khác. Bạn Bình82 cho hỏi là lần trước bạn khuyến nghị mua khướu ở cửa hàng Bình gần bách thảo hoặc là cửa hàng Quốc Toản phải không nhỉ?

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. binh_82

binh_82 Thành Viên

Ðề: Khướu đột tử không rõ nguyên nhân

khướu mà già thì trước khi chết nó phải đờ ra không hót hét gì cơ theo bạn tả thì mình nghi là trúng gió vì trong thời kì thay lông chim thay xong nhưng chưa kịp nhú lông măng nên cứ gặp gió k chữa sớm là nhanh rụng lắm ,còn hàng chim thì bạn nên đến Hàng Quốc Toản tuy ít khướu nhưng toàn chim tố chất tiêu biểu là con mộc 2 tuần nhà mình đấy

3. thocgao

thocgao Thành viên Mới

Quốc Toản thấy bác bảo chuyển ra bưởi rồi phải ko. Nếu đi xuôi Hoàng Hoa Thám từ chỗ Lăng bác đi lên thì rẽ trái hay phải vậy bác?

4. binh_82

binh_82 Thành Viên

bạn cứ đi ra chợ bưởi thì thấy cái đường bưởi ngược chiều thì chịu khó đi ngược chiều lại 100m là thấy CH đó ngay .Đường xá mình chỉ hơi kém HIHI

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé