khướu ăn thịt

Thảo luận trong 'Sức khỏe và dinh dưỡng' bắt đầu bởi draculavcn, 12/9/13.

1. draculavcn

draculavcn Thành Viên

E có thấy vài bác trên diễn đàn bảo cho khướu ăn thịt bò thì là cho ăn thịt bò sống hay chín ạ. Nhiều lúc nhà có thịt bò mà k biết cho ăn kiểu gì nên thôi. Mong các bác chỉ giáo ạ. E cảm ơn

2. phong_banganh

phong_banganh Thành viên Mới

Ðề: khướu ăn thịt

ăn sống bác,,,, xé nhỏ ra...có con chịu ăn có con k .

3. binh_82

binh_82 Thành Viên

cho ăn đc nhưng phải tươi ,sống còn nào không ăn thì đóng cóng lại là chim ăn ngay mà ,thịt bò thì 4 ngày mới cho ăn 1 lần thôi nhé ,ăn cái này chim nhanh to lắm đấy

4. hoagia

hoagia Thành Viên

e có 1 khưới bac má, hót tốt, e ko cho ăn thịt vì ăn thế phân chim bẩn, e cho ngày 4 dế, cám VVA tổng hợp, tắm 2 ngày lần thấy hót cả ngày. Nói chung khướu nuôi dễ ẹt

5. alonehellboy

alonehellboy Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    tự do

tất nhiên là thịt bò chín rồi..........................

6. rongbien

rongbien Thành viên Mới

Em là em cũng chả biết chính xác cho ăn sống hay chín,nhưng cơ mờ em toàn cho ăn sống thôi.em cứ mua vài lạng về rửa sạch và cắt miếng bằng ngón tay cái rồi để ngăn đá.khi nào đi làm về là đem ra thau nước xả đá.trong khi chờ thịt rã đông thì em mang chim ra phơi nắng và tắm nước.xong xuôi đâu đấy em mang cái kéo ra cắt nhỏ rồi đút cho em ấy ăn.Đấy,ngày nào em cũng như vậy + Ba Vì đấy mà Khướu em hót múa ghê phết mà chả thấy đi ỉa gì sất!Theo em thì cho ăn sống mới đúng,vì ở ngoài tự nhiên chúng nó bắt được mồi là chén thôi chứ có "nấu nướng" gì đâu nào?Trong điều kiện nuôi nhốt A.C.E mình lười không chịu đi bắt dế và cào cào cho em nó lên mua bò về cho ăn thay thôi chứ có làm sao đâu mà phải nấu chín mới cho ăn.

7. rauma1982

rauma1982 Thành viên Mới

mun nhà em thì bò cũng chén mà lợn cũng chén ( toàn cát trộm thịt trong tủ của vợ) nhiều lúc còn bắt cả thạch sùng cho em nó+ cám trứng bavi 3 ngày tắm 1 lần bấ kêt rét mướt nắng mua. vvậy mà vẫn bắn điếc tai. xét 1 cách tổng thể thì chăm 5 em khứu mới bằng chăm 1 em chòe hoặc chào mào. ý kiến của em, sai mong các bác thông cảm.

8. anphatson

anphatson Thành viên Mới

Thịt sống chứ bác, cắt nhỏ bằng đầu đũa, bò lợn ok cả, e còn cho ăn thịt gà, chó...nói chung khướu dễ ăn.
    Phân hơi có mùi nhưng khỏe chim, nhưng bác đừng cho ăn nhiều, 2,3 hôm lại cho ăn, cẩn thận đi ỉa vì nhiều chất quá.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé