hot : giúp em về chim xanh tím

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng, sức khỏe.' bắt đầu bởi 7mauviet, 18/7/11.

1. 7mauviet

7mauviet Thành viên Mới

em vừa rước 1 em xanh tím mà chỉ biết cho em nó ăn trứng kiến với sâu thôi. các anh em trên diễn đàn cho em hỏi là chim này ăn bột gì và cách làm bột cho em nó. cách chăm sóc em nó như cho tắm nước ,cho ăn...v...v...xin các anh giúp em với.thank mấy anh em trước^:)^

2. 7mauviet

7mauviet Thành viên Mới

Ðề: hot : giúp em về chim xanh tím

sao ko co ai giúp em hết vậy.buồn quá đi. dành dụm mãi mới rước được em nó về.~X(~X(~X(

3. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien
  4. Phatyeumai

Phatyeumai Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    nail

chim xanh tím nuôi ở nhà mà không đi bẫy thì k thưỡng thức đc cái gì gọi là xanh tím, xanh tím con nào cũng hót cũng đấu,khi đấu đánh đuôi lên xuống liên tục , nhưng khi ra rừng bẫy thì lại khác , chim mồi hay thì chỉ CHÉ tiếng rất lớn ,chứ ra rừng mà hót nhỏ như ở nhà thì làm sao chim rừng nghe được :( , và khi chim mồi đang ché ngon lành mà bỗi về thì phải rút bỗi ngay , có nhiều con mồi bắt nhiều bổi quá nó dữ như cọp , khi thấy bổi về chỉ biết chạy lục k rút bổi cũng k đấu mà đòi đá bổi k, bổi sẽ sợ mà k đánh được , hic nhắc lại nhớ lúc ngày xưa còn lên rừng bẫy chim quá :( , xanh tím cứ tập cho ăn bột của chòe lửa, tập bằng cách trộn trứng kiến vào bột từ từ nó sẽ ăn bột,khi nó ăn bột rồi thì sâu bột lúc nào cũng có,và cho ăn chuối,tắm nắng đều đặn,nuôi cao lắm 1 tháng kè vô kiếng không đánh đuôi hót mình chịu tội :)

Last edited by a moderator: 19/7/11
  5. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

ê, lỡ như dân thành thị thì làm sao dể thưởng thức đc cái gọi là thanh tím hả og bạn già?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé