Hỏi gì đáp đấy ( cu gáy mạnh hà)

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi win9199, 17/10/12.

1. win9199

win9199 Thành viên Mới

Ðề: Hỏi gì đáp đấy ( cu gáy mạnh hà)

Alo Alo 1234. lâu em mới vào mà thấy chim của các cụ không đi ngủ đông. mà lại hót hay nữa. xin các bác thông cảm box này em lập nên để hỏi gì đáp đấy. xin cảm ơn tất cả các bác

2. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

image.jpg U image.jpg image.jpg Bác có thể cho e ý kiến về chú này với ah . Em vừa mua hôm trc hôm sau toàn bị đi ỉa ko rõ do đâu . Con này e hôm nay đi phân xanh và ướt thì chữa như thế nào ạ . Con này của e là đực hay cái và có phải nó móng mèo ko ah .
    Cám ơn bác trc vì e chưa chơi cu bao giờ . Bữa trc mua đôi non về con đực đi ỉa 10 ngày ra đi , hôm sau e mua chim bổi về mà cũng lại gần giống đi ỉa , nản quá . Bác thông cmr e up .. Để nhờ bác giúp vì ko e sợ e nói ko đúng bệnh

3. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

image.jpg image.jpg Đây là ảnh phân nó có phải đi ỉa ko ah . E mua hôm trc hôm sau bị phân như thế này, chim bổi già bác a , bác giúp e cách chữa e với
    Bác thông cảm e up lên nhằm để bắt bệnh chuẩn a . E chưa nuôi cu bao giờ nên thiển cận a

4. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Bạn cho chim uống nước chè loãng nhé chứ không em nó xuống sức lắm đấy

Sent from my iPhone using Tapatalk

Thắng CM thích bài này.
  5. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

Vâng cảm ơn bác . E cho 1/2 viên beseptol hoà vào cóng nc rùi có sao ko a ? Có cần bồi bổ bằng gì nữa ko bác .

ngoctuan thích bài này.
  6. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Nếu có điều kiện thì bạn lấy 1 kg lúa trộn với 10 lòng đỏ trứng gà sau đó phơi thật kho rồi cho chim ăn dần cho chim mau lấy lại sức nhé

Thắng CM thích bài này.
  7. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

Last edited by a moderator: 11/11/15
  8. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

Vâng cảm ơn bác nhiều

9. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

Bác cho e hỏi đây là hiện tượng gì với
    Hôm trc e bắt đoi cu non ( đã ra cườm, và lông cánh) về nuôi tách 2 con ra treo bt ko vấn đề gì . Ko chú nào nhẩy lồng trừ lúc e cho thóc và nc vì e nhốt lồng nhỏ . Nhưng con trống ra đi sau 11 ngày . E liền mua một chú chim già về ( ko dám khẳng định 80% là trống ) nuôi để gần chú chim non dc 2 ngày . Tối qua e kiểm tra phân ( vì bị phân xanh) do bác Tuấn hướng dẫn chữa xem ntn ? mở lồng 2 chú sau bật điện de cho chim an rui e đi ra xa đứng nhìn thấy hiện tượng sau
    Chú chim non cứ rúc lồng như kiểu đòi sang bên chú chim già kia . Nó cứ hất đầu lên rùi xuống mỗi vị trí . Còn 3 vị trí ko có con già ko rúc . E ko dám bắt sang lồng con già vì sợ lây bệnh . Nên e đem lồng con già phủ lại quay cửa lồng chỗ khác thì con non lại thôi đứng lồng như bt . Vậy là sao có bác nào biết ko giúp e nhé

10. Thắng CM

Thắng CM Thành Viên

E chân thành cảm ơn bác Tuấn . Nhờ bác hôm nay con cu của e đã trở lại bt rùi. Tiện đây e hỏi bác chút nhé. Cu gáy ở Hoà Bình gáy có dc hok hả bác . E định bắt vài chú về nuôi cho đỡ mất tg huấn luyện vì chim bồi thuần rùi , dù khách , khiển hay bẫy đều rất rẻ . Chẳng là nhà e có ông chú ở đó cho mấy chú CM, Hoạ Mi, Choè lửa , Sao và Cu gáy đều đi bắt về nuôi thuần . Nhưng e ko có nhiều tg chơi va ban cong viec nha cung co 8 chu CM. Choe va Cu rui nên chỉ có ý định nuoi cu nữa thôi . Nhưng đang hok rõ ở đó cu gáy ra sao ? E nghe nói ở Bắc chỉ HẢi Dương , hp , hn. Hưng Yên , Hà Nam , Thái Bình , Nam Dịnh thì nên nuôi còn các tỉnh khác ko nên chơi làm gì !
    ( Các bác thông cảm nha e nói vậy vì ko rõ nên muốn hỏi . Chứ hok có ý vì khác nếu chạm tới các bác tỉnh khác ah )

Chỉnh sửa cuối: 11/11/15

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé