họa mi hà giang . . . . . . . !

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi hũngu, 1/6/12.

1. halongcity

halongcity Thành viên Mới

Ðề: họa mi hà giang . . . . . . . !

@tuanpro8172 . con mi này là của 1 a thanh niên đi làm nghĩa vụ trên hà giang thấy nó đánh đấm mua với giá 4tr mang về hải dương. hội hải dương chọn lọc chọn đc con này đem đi đánh. ông bác gần nhà e mua với giá 20tr. 40tr là cái ông kia trả gấp đôi, và thua cay cú. keke. nhà ông bác này cũng thuộc dạng giàu có, k thiếu tiền. cả ngày chỉ ăn với chơi toàn đánh xe con đi giao lưu chim cò, chém gió, chè thuốc. keke.

2. hoamiaka

hoamiaka Thành viên Mới

Khiếp thật...Họa mi HG...nhìn khiếp thật....Khiếp hơn nữa là cái giá.....12 triệu cho 1 con mộc dỡ 7-8 tháng lồng chưa biết đánh đấm ra sao...Nhiều người bị bệnh hoang tưởng...

3. hũngu

hũngu Thành viên Mới

ha ha quá bình thường , làm gì mà 7 - 8 thág hả bạn , có 5 tháng thôi, không nhìn thấy sao hay mắt có vấn đề thế ?, không pải bạn nói mình bệnh hoang tưởng đấy chứ, hoang tưởng mơ mộng mới có nhiều phát minh lạ lạ hâm hâm về nuôi chim bạn ạ , còn giá cả bạn không mua thì thôi nói làm gì . thấy nc qua điện thoại cũng khá lịch sự mà lại lên diễn đàn lại khá hoang tưởng

4. hoamiaka

hoamiaka Thành viên Mới

Hihihi.....Chú này thật ko biết gì cả, mình chưa từng ĐT nói chuyện với chú....thôi a e cứ đánh giá...mình ko thấy hứng thú với mấy việc tranh luận như vậy...Nhảm nhí...

5. hũngu

hũngu Thành viên Mới

thế à, có lẽ mình nhầm . xl ai mà mình đã nhầm nhé ,

6. khanhlong123

khanhlong123 Thành viên Mới

Chim of bác nhìn đẹp thật. nhìn mà fe hong chịu nổi. Bác trên đấy có thể giúp e tìm 1e mộc hoặc mộc dở mẫu chiến ko bác? Nết dữ tướng dài đòn xí,mình cg đang tìm kiếm dũng sĩ đây bác ak. Nếu có bác pm jup e so dt: 0169 424 8487 hoặc yhoo: vittrong_yeu_gamai19022606, rất vui đc jao lưu với bác và cùng nhau fat triển đam mê bác nhé.Thân

7. BMV

BMV Thành viên Mới

Hê hê trẻ nhưng có tài đó anh ơi ^_^. con cháu nhà ông tướng đại thánh, phát minh ra cả nuôi chim 5 tháng bán 12tr chắc phải đánh trên 2000đ :D sợ mất mật. tiền đó ra sới bắt được ối hàng khủng roài. thêm tý ti có khi múc con Mắt đỏ ( con chim mà anh j trong đó bắt của anh Hưng codo ngoài HN vào SG đánh hội ế độ ko cho đánh :D) tìm con đó mua đỡ mắc công soi mói

Last edited by a moderator: 28/6/12
  8. hũngu

hũngu Thành viên Mới

các bác thích mắt đỏ ah ? mình thấy mấy con mắt đỏ rồi mà không biết mau , gà quá

9. hoamiaka

hoamiaka Thành viên Mới

Đúng là tuổi trẻ...tài cao...cao...cao....Nơi thâm sơn cùng cốc xuất hiện nhiều anh tài trẻ tuổi quá..

10. hũngu

hũngu Thành viên Mới

nơi đâu cũng vậy mà. nói như bạn thì những nơi miền sơn cước nhu trên mình thì không có nhân tài sao ? tất nhiên tớ không tự nhận mình là nhân tài , nhưng đâu cũng vậy thôi , đâu cũng có người này người nọ , nhưng trên mình chắc chắn không có ai giống bạn . chuyện chọc gậy bánh xe =))

11. hoamiaka

hoamiaka Thành viên Mới

ẹc....chú ăn nói cẩn trọng chút...Xem lại từ đầu đến cuối topic của chú nhé...chưa chê bai chú câu nào...Trẻ tuổi thì nên khiêm tốn...chứ đừng vì 1-2 lời nhận xét về kinh nghiệm chơi chim của chú mà dùng từ thất lễ...vậy nhé...bước chân ra khỏi ao làng thì chú mới biết thực lực mình thế nào...:-@

12. hũngu

hũngu Thành viên Mới

e thấy mình cũng ăn nói khá cẩn trọng đấy chứ. đâu có dùng từ thất lễ nào đâu? anh có nghĩ về em xấu xa quá không ? e tiếp thu còn chưa hết làm sao dám nói gì , trẻ tuổi nên khiếm tốn rất đùng , nhưng e cũng không còn trẻ rồi mà ,. nếu lấy vợ sớm thì giờ đã có cháu bế rồi anh ạ . câu "bước chân ra khỏi ao làng thì chú mới biết thực lực mình thế nào " này ý anh là em không bao giờ đc ra xã hội tiếp xúc và giao lưu à ? vậy thì a phải xem lại nhé ở vùng cao thật nhưng em cũng đc va chạm và tiếp xúc khá nhiều , thôi anh ạ , có lẽ a.e mình không hợp nhau vì mỗi người 1 suy nghĩ khác nhau nhiều quá, nên thôi. dừng bút tại đây ;)) thank anh vào commer

13. BMV

BMV Thành viên Mới

Mắt đỏ khó chơi lắm đó cậu ak, ko phải con nào mắt đỏ cũng có thể ra cửa công mà ngồi đâu. Mắt đỏ chơi hót đã khó lắm rồi lại còn ngồi cửa công chầu thì lại phải phụ thuộc vào cái duyên dáng chú em ak. Chơi chim dù chim đẹp đến mấy thì cũng còn phải ăn vào cái DUYÊN với con chim hay nữa đó.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Nhớ ko nhầm thì chú mới cũng chỉ 21t thôi mà. anh 28t mới có gia đình 29t roài vẫn chưa có cháu bế :D chắc tại nghiện cái món chim quá hê hê. khiêm tốn là nên tiếp thu những j người có kinh nghiệm hơn mình nói ra. Chú đọc bài anh có nói nhưng chưa thấy có tiếp thu j. anh em HN có alo hỏi mua chim của chú chắc có truyền bài cho chú về chim nhưng như thế vẫn chưa đủ đâu. ai cũng phải có tý giấu nghề nhé. cái hiển hiện thì nói như cơm bữa nhưng cái sâu xa bên trong thì cứ phải vắt tay lên trán nghĩ cả đêm còn chưa thể ra được đâu. còn nuôi chim chú cứ dân tìm hiểu nhé. chúc chú thành công trên con đường sự nghiệp mới.

14. hũngu

hũngu Thành viên Mới

vâng thôi , e xin lỗi , hyz còn trẻ mà có gì mong các anh cũng thông cảm cho :(

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé