Hà Nội_Bán mấy em cu gáy hay và có tương lai cho ae thích sưu tầm

Thảo luận trong 'Mua - Bán Chim Cảnh Khác' bắt đầu bởi thiennhienxanh, 5/12/13.

1. melong

melong Thành viên Mới

Ðề: Hà Nội_Bán mấy em cu gáy hay và có tương lai cho ae thích sưu tầm

Cũng hay vào topic bác hóng vì thấy bác bán nhiều gáy hay( hình như thế), nhiều thì cứ làm liều ngày 1 vài con, ngày dài tháng rộng sợ gì ko up đc hết chỉ sợ hết chim thôi. Bác bưng bít thông tin mập mà mập mờ xem đc mỗi mấy cái ảnh cũ post từ năm ngoái, chả a.e nào đc biết, a.e nào đc hay. bay hay ko cũng chịu, đúng như bán trên mạng ảo tung chảo ấy. Mới chơi ù ù cạc cạc như mình thì....đến lúc đực đẻ trứng mới biết là mái mất........

2. Ngaykhongmua

Ngaykhongmua Thành viên Mới

Mình cũng đang có nhu cầu tìm gáy như bác thỉnh thoảng vào đây ngó nghiêng nhưng nản luôn :D Thôi thì up phụ bác chủ bán chim lên giời vậy

3. Thao mai

Thao mai Thành viên Mới

-------
    mình đã cất công lên tận ngã tư sở chạy dọc sông lòng vòng mãi mới vào nhà của chu top thuê 1 phòng nhỏ tầng 2 để xem & nghe thổ chuẩn dền là như thế nào? mình ngồi hơn 1 tiếng đồng hồ để nghe gần chục con gáy mà không nghe tiếng nào cả, trong 1 giờ chỉ nghe được 1 em gáy gọi một hai câu gì thôi, mỗi chủ tóp gáy thì nhiều mà gáy thổ dền chuẩn 5 tiếng có lúc chuẩn 6 tiếng, ra khỏi nhà chủ tóp ong hết cả thủ. Chính vì thế chim có gáy đâu mà Clips với hình thì chụp thế thôi. Chán chủ tóp này lăm.

4. Hoa Mi HN

Hoa Mi HN Thành Viên

Khổ thân a, thôi Mai qua e giới thiệu cho mấy con gáy hay nhé ke ke...

5. thiennhienxanh

thiennhienxanh Thành Viên

Chim nó cũng như người thôi, ko phải lúc nào nó cũng hét đc.. người đi mua chim cũng thế thôi, ai cũng khôn chẳng ai dại cả.. đến thì cũng phải nghe nó hét thì mới khuân, ai dại cứ bê bừa về để mất tiền oan.. đến nghe nó hót thì xách, ko thì chấp nhận về ng ko.. người có nhu cầu mua thực sự chẳng tiếc j phát đt mà ko gọi, vào đây chém gió như ông nói con mẹ thẳng cho nó oai chứ mua bán j.. ảo hay ko thì ng ta cũng phải nhìn tận mắt, sờ tận tay, cứ đàng hoàng ko lừa đảo ai la đc rồi.

6. thiennhienxanh

thiennhienxanh Thành Viên

Ông hay tôi cũng vậy thôi, đi mua chim thì phải chấp nhận mất công.. ông đến nó ko gáy nhưng ng khác đến thì nó gáy, đó là chuyện b.thường.. nó ko về với ông thì về với ng khác, sao phải "xoắn".. ông ko mua của tôi thì mua của ng khác, ko cần thiết phải lên đây kêu ka làm j cho mệt..

7. Ngaykhongmua

Ngaykhongmua Thành viên Mới

Dĩ hòa vi quý ............ Phụ bác lên cao, mua may bán đắt ...............................

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé