Đôi cu non cần các anh giúp đỡ ..!

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi been.vpop, 27/4/12.

1. been.vpop

been.vpop Thành viên Mới

--Tình hình là e mới mua 1 đôi cu non bắt đầu lên cườm rồi, giá 450k. E nợ ảnh vì quên chưa chụp!
    E là 1 người hiểu biết về cu gáy hoang mang mơ hồ. mua về đến gần chục con gáy bổi, e cứ tưởng mua về để đó là nó sẽ gáy gù là song, 1 hôm e qua nhà ông chú vợ, vừa bước vào cửa giật mình khi thấy con cu lao xuống sàn lồng bổ liên hồi, e mới biết đó là cu khách. Từ đó e mới biết chơi cu là cả 1 quá trình ..

--Mê quá ra tiệm hỏi thì nó rơi vào khoảng 3-8tr 1 chú Cu hay, vợ không cho mua nên về thì mua được 1 đôi cu non, bây giờ e muốn hỏi các bác muốn huấn luyện cu thành cu khách thì làm như thế nào, đến giai đoạn nào thì bắt đầu dạy nó, và mất bao nhiêu lâu thì nó sẽ gù chào khách e chỉ cho ăn thóc, như vậy đã đủ chưa, và e nên treo chim chỗ nào( Vì nhà e có my với yểng kêu với hót suốt ngày, treo cạnh đó có ổn không hay chỗ yên tĩnh ). Cảm ơn các bác nhiều, 1 coment e sẽ đính kèm 1 thanks ..!

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 18:48
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
    Bài viết mới
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
    Last edited by a moderator: 27/4/12
  2. ĐạiCương89

ĐạiCương89 Thành Viên

Ðề: Đôi cu non cần các anh giúp đỡ ..!

với trường hợp của bác thì em mạo muội có tí kinh nghiệm chia sẻ cùng bác
    với cu non thì bác phải từ từ ạ. chim nuôi cần mất ít nhất 1 năm mới gáy gọi được
    sang năm thứ 2 bác bắt đầu mang em nó ra để luyện gáy khách. bác nên treo em nó ở gần cửa ra vào và mỗi lần đi qua bác lấy tay ra hiệu như mọi người hay làm và kèm theo là cu cu với em nó. cứ như vậy trong vòng vài tháng em nó quen với bác và đấu lại bác
    như vậy bác mới thành công 1 nửa thôi vì con cu nổi nữa mới là thành công mà bác mong đợi .nó chịu gáy siêng gáy và bổ nhiều thì cứ mỗi lần bác tới là nó sẽ gáy lại .
    nói chung lại là muốn chú cu yêu dấu thành gáy khách bác phải bỏ công và sức huấn luyện em nó nhiều
    trên đây chỉ là ít kinh nghiệm mà em biết và học hỏi được bác tìm trên các diễn đàn có nhiều sư phụ chỉ dậy đó ạ...
    thân chào bác . chúc bác có chú cu hay

3. been.vpop

been.vpop Thành viên Mới

Cảm ơn bác, Cu em đang có 1 vài hạt cườm chuẩn bị lên rồi, vậy tới chính xác thời điểm nào thì e có thể dùng tay ra hiệu cho nó

4. ĐạiCương89

ĐạiCương89 Thành Viên

hi. mới lên cườm hả. vậy chim của bác mới được tầm 1 tháng thui đúng ko. vậy bác đừng vội nha. hơn 1 năm nữa cớ. điều quan trọng bây giờ là bác kệ em nó vậy hi. đọi khi nào gáy mà gáy nhiều thì bác nên tập như em nói ở trên

5. been.vpop

been.vpop Thành viên Mới

vậy khi nó tập gáy e có phải tách nó ra không, hay cứ để cả đôi như vậy

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé