Cu này có nuôi được không, các bác cao thủ đánh giá giúp

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi TruongChaoMao, 1/11/12.

1. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Ðề: Cu này có nuôi được không, các bác cao thủ đánh giá giúp

-Em này nuôi chơi cũng tốt chỉ tội không siêng gáy cho lắm, phong độ thì phập phù chơi được 2 mùa trong năm còn mùa đông thì gần như ngậm tăm.
    ( Đầu xà + với cao chân nuôi lâu sẽ nổi nhưng hay phá lồng. )

2. vodanh_khach

vodanh_khach Thành viên Mới

nhìn hình thôi ai bit hay dở được các bác nói sao ấy em chẳng tin đâu:)):))

3. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

đau đầu với con chim này,theo em nhé chủ thớt bác nên cho em nó 1 nhát dao vào cổ cho nhanh,em định nói lâu rồi nhưng sợ bác buồn,vì đã mất tiền rồi lại gặp chim dở.nhưng đôi khi mất tiền rồi lại cho ta dc nhiều thứ hơn sau lần mất tiền đó,và kiểm nghiệm đúng thực tế.lý thuyết xuông em thấy mấy cao nhân nói hay lắm nhưng mà khi gặp sự cố cái lại im re thua thực tế hết,chim cu khó là ở chỗ đó.ai dám nhận mình là giỏi thì em bái ông ấy là sự phụ ngay,xin lỗi vì em nói ngược nói đểu,vì khi chơi cu gáy k ai dám nhận mình tài giỏi hết vì rất khó khi chơi cu gáy,khac xa hoàn toàn với mấy chim khác.cao nhân chơi đôi khi còn nhầm lẫn huống chi là mới chơi như bác.nhưng em tin 1lucs nào đó bác sẽ ngộ ra dc và có kinh nghiệm dành cho bác khi bác chơi cu.nhưng chơi cu gáy là đam mê thật sự thì mới biết chứ theo phong trào em khuyên bác và những ai chơi theo phong trào nên bỏ đi.đừng chơi và đừng theo.chơi k dc đâu.còn ngộ nhận ra những kinh nghiệm quý khi học dc và đi thực tế với 1 cao nhân nào đó do duyến số chẳng hạn nhưng cũng cần có cái tâm và ngộ ra 1 điều là bác cảm nhận và hiểu dc bao nhiêu,e có dắt 2 đứa em đi chơi cùng nhưng chỉ dc 1 đứa là e thấy ok còn 1 em thì em nghĩ chơi cho vui chứ k biết gì dù có chỉ cỡ nào cũng k nhận ra dc.dù em này hơn tuổi của em nói và chỉ nó học và biết rất nhanh,nên đôi khi cao tuổi chưa chắc biết và đúng hẳn đâu bác à,em hơi nói ra ngoài 1 xíu.nhưng thôi k nói nữa.nói về con chim của bác đi.nói thẳng theo em là bác cho em nó đi đi.chơi k nổi đâu.mới chơi gặp mấy em này chán lắm.và có cái quê nào khi mà bác xách em này đi gác cu cùng anh em,ra đó nó chứng nó k thèm gáy đủ thứ chuyện.lúc đó bác sẽ hiểu em nói như thế nào.còn chọn lấy những em chim hay đi cùng anh em đi ra rừng khỏi lo chim mình như thế nòa.treo lên là chơi và chủ yếu bắt dc chim bổi rừng mà chim hay nữa mới là ok.bác nên hỏi bác manhhahp lấy 1 em giá tầm nào thì bác hỏi bác ấy.có mắc 500-1 triệu nhưng về cũng k hối tiếc vì chim hay chơi ok.còn hơn là rước về chim dở choi k dc sau đó lãnh cục nợ bực tức trong người bác à.em thấy bác cũng quan tâm nên mới nói vâyh với bác.còn bác có chơi và đam mê thật k thì bản thân bác mới biết.thân chào bác chủ thớt.

4. cugayquangngai

cugayquangngai Thành Viên

em này giọng thổ , tiếng tốt nuôi nghe tiếng gáy thì ok chứ nuôi làm mồi thì ko nên dùng em nó , con này thuộc dạng lội lồng và phá lồng cũng ghê lắm đây
    thân chào !

5. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

hello bác chủ thớt.như bác thấy đấy cao thủ có đến 3 ng ghé thăm vào chủ đề của bác và em để ý ai cũng đều có ý kiến như em nói là em này nếu chơi mồi thì không chơi dc đâu.chơi làm cu gáy khách thì tạm chứ cũng k siêng gáy nữa,nhưng lỡ mất tiền rồi thì cố gắng nuôi cũng k sao.em nhớ bác anhtoanpro khen con bác hay lắm bác mà không nuôi nữa bác chủ thớt chuyển nhượng lại cho anhtoanpro ấy chơi, vất đi thì phí vì dù sao cũng là chim mà.bác có thể xem tạm em cùi này của em,http://www.youtube.com/watch?v=KHvamZtO2vg chơi cũng tạm chứ k hẳn là tuyệt vời,bác và các bác khác thử xem con mồi cùi mới nổi của em này xem.lý thuyết ai cũng nói dc hết bác à,nhưng quan trọng thực tế mới quan trọng.em rất thích những lời góp ý của bác manhhahp và bác cugayquangngai 2 bác ấy chơi cu có tâm và sẵn sàng chia sẽ cho anh em cùng chơi.nhưng đôi khi em cũng tự hỏi là liệu 2 bác ấy có thật tâm quá để mấy ng chơi theo fong trào k biết cái gì nhảy vào chém tầm bậy phát ngôn mà chán vì hiểu biết của họ quá kém.bác muốn biết nhiều nên hỏi bác manhhahp và bác cugayquangngai và có 1 ng nữa là anh hồng sâm bên diễn đàn tây ninh ấy và có bác vanlinh ở bình dương chơi cu gáy cũng tạm ok hơn dù chưa đến trình là cao thủ nhưng cũng hơn nhiều ng kiến thức nói hay nhưng chẳng biết cái gì.

6. anhtoanpro

anhtoanpro Đang Nghỉ Mát

hai van_vn bác có biết chơi chim không vậy.em này mà bác bảo chứng.con chim đầy đủ nước chơi đó.chim hay đó bạn à

7. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

hello bác anhtoanpro em mới chơi chim cu thôi nên có đôi lời mạo phạm đến bác bác bỏ qua cho em nhé,hehe em trình độ còn non kém lắm với lại tuổi đời con trẻ nên kinh nghiệm về chơi cu gáy thua bác rồi.bác nhận em làm đệ tử nhé.keke truyền dạy cho em kinh nghiệm chơi cu gáy của bác với nhé.em k biết nên đánh giá con chim của chủ thớt như vậy.em quên mất em lại quên bác là cao thủ nên có đôi lời múa dìu qua mắt bác, bác thứ lỗi cho em nhé.hihiem thì cu gáy mù tịt có biết cái gì đâu với lại bác manhhahp với lại bác cugayquangngai cũng có biết chơi chim cu là gì đâu,mấy anh em tụi em là dân mới vào nghề nên có đôi lời múa máy mong bác lượng thứ bỏ qua cho anh em tụi em.tụi em còn non trình độ nên phải cơm nắm đến nhà bác học hỏi kinh nghiệm về chơi cu gáy rồi.em thì k biết sao nhưng mà em và bác cugayquangngai đều có chung 1 quan điểm là con cu gáy của chủ thớt nếu là em thì nấu chào rồi.em thì chim cùi thôi chứ k có chim hay như bác rồi.có gì bác chỉ dạy em và bác manhhahp và bác cugayquangngai vơi

8. dungnguyen29681

dungnguyen29681 Thành Viên

uppppppppppppp cho các cao thủ cu gáy chém tiếp bói cu ko bị phạt đâu

9. TruongChaoMao

TruongChaoMao Thành Viên

Đã thanks tất cả các bác ợ em đã thanh lý chim = cho 2 anh bộ đội ở sân bay nội bài rồi. Khi nào em về hp công tác tìm bác mạnh kiếm 1 em ra hồn chơi vậy. Cũng thích lắm nhưng vì công việc 1 năm đi 6 tháng ở nhà 6 tháng chăm em nó cũng mệt. Dạ lần nữa xin cảm ơn các bác ợ.;)

10. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

-Miễn tranh luận miễn bàn cãi đi bác haivan_vn bởi câu trả lời nằm ở bác chủ thớt mà . Thiết nghĩ có chém gió hay chém bão hay phán này khác đi chăng nữa thì vẫn có kiểm định của chính người chủ đang giữ con chim đó. Bác cần chi phải nói thêm thích thì ta bác làm thế này là ra ngay nè. Chụp ảnh 1 con chim nào đó của nhà mình gửi lên cho người ta chém chán đi xong thì gửi tiếp cái clip xuống dưới nhận xét của người ta là biết ngay ấy mà. Thích tạo gió thì mình cho thêm chút bão :)):)):))

11. vanh_khuyen_83

vanh_khuyen_83 Thành viên Mới

chủ top mà thấy em này ko chơi đc thì chủ tóp cho nấu miến chủ top ạ hihihihihihihihi
    bạn nuôi thử 1 thời gian xem sao
    mình cũng mới chơi cu gáy đc 3 tháng hihihihihi
    và cũng đi bẫy đc 2 em hihihihi tổng giờ có 5 em hihihi
    cứ em nào gáy to cườm nhắt bé tí thì mình nuôi và em nào cườm vuông thì nuôi ko thì cho hết bạn bè

nuôi gáy theo mình biết là rất phải kiên nhẫn hihihihi
    vì trc mình mua 1 em gáy của 1 bạn trên diễn đàn này
    ở nhà bạn đó gáy gù rất tốt luôn , nhưng mang về nhà mình để 3 tháng trời mới thấy em nó gáy lại hihihihihihihi
    cũng vì lý do là em nó chưa quen chỗ và chủ

12. johnny_trinh

johnny_trinh Đang Nghỉ Mát

Mở bán 80 nền đối diện Trường ĐH Thủ Dầu Một giá 250 triệu/nền 150m2,sổ đỏ thổ cư,dân cư đông đúc, gần trung tâm thương mại, chợ, bệnh viện, công viên,trường học, nhà thờ , chùa , mặt tiền đường tiện kinh doanh buôn bán.LH: 0902 548 379 Ms Thủy để lựa chọn vị trí đẹp nhất.

13. Quyduc1189

Quyduc1189 Thành viên Mới

muốn nó gáy thì có 1 em thuần nữa ở trong nhà thì nó mới theo . đến khi ẻm mà gáy dc thì còn hay hơn cả ẻm mồi kia . vì nó giọng cu trời mà ..

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé