chúc mừng+chia buồn

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Chuyện Xã Hội' bắt đầu bởi nêmô, 14/6/15.

1. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Topic này em có hai điều muốn nói
    thứ nhất hôm nay e muốn kỉ niệm và chúc mừng 6thang15ngày kết đôi của cặp đại bàng nhà ta(em tính từ ngày 30tháng11 năm nhoái đến nay nhưng chỉ nhẩm tính thôi không biết đúng không.và tiếp nữa là sự hy vọng trong thời gian tới đôi đại bàng này sẻ cho ra đời một cặp đại bàng non (sinh đôi đó)nhưng là chuyện tương lai rồi có trường hợp ngaọi lệ là đại bàng làm ổ trước rồi mới kết đôi thì...giờ này đả có khả năng đại bàng con đã chào đời nhưng dù sao thì vẫn xin gửi đến những lời chúc tốt đẹp và may mắn nhất đến đôi đại bàng
    thứ hai là báo cáo mọi người là trong thời gian sắp tới chính xác là ít ít hôm nửa thôi nêmô phải đi xa nhưng không lâu đâu chỉ nữa tháng hay 15ngày thôi là về và ở nhà chỉ còn lại mẹ già và bà chị ngây thơ.đàn chim ở nhà gồm mấy em chào mào mấy em khướu non mới nở đưởc 3ngày 10con hút mật năm màu 2em sâu sanh nuôi được 3tháng nay nổ khắp rồi.mẹ ở nhà không chăm được sâu và mật nên em phải thả hết đàn mật và sâu rồi rất đau khi phải làm vậy.mào đag thay lông không thể ở nhà chăm sóc chắc mùa lông sau tệ lắm khướu thì không ai ở nhà đễ bắt trứng kiến cho nó ăn đành để lại ở nhà mớ sâu rồng cho ăn thôi.hixhix rất chán rồi rất đau lòng những lúc thế này rất cần nhửng lời chia sẻ và an ủi mong các member hiểu cho nêmô tro,g tâm trạng này

2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Không gởi ai được hả bác ?

3. nêmô

Có ai chơi hút mật với sâu đâu mỗi mình em nên chả gửi được.cho họ củng lhoái nhưng sợ không chăm được nên không nhận nên em thả để chúng sống tự do hết rồi

4. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Đầu tư giửi ra bắc cho em đi bác ơi món chim có chết cũng không hết nghiền

5. nêmô

Hehe bác biết em đi đâu không em về THANH HÓA cưới bà chị đó nếu mang ra bắc được em tống hết vào đem theo rồi.nhưng em thả hết rồi mấy bác ơi chúng nó vừa bay ra là chích là líu liên hồi nhìn chúng bay nhảy thấy vui cho chúng nó thật.thôi chắc em cũng bỏ nghề chơi mấy loại chim nhỏ thôi không rảnh là không chăm được chúng giờ còn mấy con chào mào thay lông không biết ở nhà má em chăm nổi không cả mấy con khướu ba ngày tuổi nữa chứ haiz

ngoctuan thích bài này.
  6. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Lời chúc mừng hơi ko đúng chỗ, còn "chia buồn" nghĩa là sao ? Bác này lâu nay câu "like" hơi nhiều, mình nghĩ muốn lên min, mod thì tập trung vào chuyên môn chim cảnh chứ thấy bên mục "chém gió" bác "đào mả" những top từ hơn năm trước, còn mấy còm men của bác ở mấy mục khác quá nghèo nội dung. Góp ý thế, có gì ko ổn xin được "đại xá"

7. nêmô

Em chặt bác đấy

8. nêmô

Em không có tài còm men giở tệ như thế thôi còn lên mod để làm j chứ em không rành tin học máy tính không có mà cũng chẳng biết gì chim cò em biết tí xíu nên dù có cử em làm mod e cũng không nhận.em ngu dốt chúc đại như thế cũng chả biết vào thời điểm nào cho phải nên cứ muốn chúc j là nói đại ra thôi còn chia buồn em không có điều kiện em thả hết chim ra thì đã làm sao chứ bác góp ý như vậy em thấy bác đang chửi xéo em thiô phải chắc bác giệân em vụ gạo trộn trứng chứ j.bác có tài thì thễ hiện đi không phải còm men em nhp vậy nhá

9. nêmô

đào mả mấy top cũ vậy bác nghĩ mục chém gió này là gì mọi thành viên có quyền truy cập tài nguyên của dd nên mấy mem mới như em luôn tìm hiểu các tài nguyên này.vì không muốn bỏ lở điều gì nên xem từ các top củ trở lại top mới thấy cái nào vui commừn cho vui đó chíng là điều BQT mong mún đem đến cho tv khi tạo box chém gió này còn nói như bác thì không lẽ mấy top củ phải nằm lại mãi ở đó pjảj bị lãng wên sao.bác đang kì thị ganh tị chia rẻ với tv mới và cản trở sự phát triển của dd đấy

micui thích bài này.
  10. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager
    - Thật ra thì cảm ơn về lời chúc của bác nhé em vẫn đang phấn đấu để kiếm cục đại bàng con, phải chi bác nói em sớm thì bác cứ dồn hết hút mật và sâu vào 1 lồng rồi gởi lên em nuôi tập trung cho 1 thời gian khi nào về em lại gởi xuốn cho bác có phải hay không tha rồi giờ tiếc quá hi hi hi. thế bác về quên có lên sì phố không đi về quên bằng tau hay máy bay ? nếu lên sì phố thì alo em nhé anh em làm cốc cafe chém gió trực tiếp cho vui. Mình hiểu bác @nêmô chỉ muốn vui chơi thôi chứ min với mod cực thân thêm chú giải quyến được vần đề gì

micui thích bài này.
  11. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Em mạn phép các bác bản thân em cũng hay vào tếu táo chỉ để lấy niềm vui và học hỏi được nhiều điều từ các anh trên diễn đàn,em nghĩ bác nêmô cũng chỉ thế thôi

ngoctuan thích bài này.
  12. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager
    - Thật ra nếu như em không mang trọng trách làm quản trị thì em cũng muốn tếu táo như các bác cho vui nhưng đôi lúc không thể vì không có thời gian hi hi

13. minhkhoi2004

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Bạn nên xem những mục nào nên đào lên để anh em chém cho phù hợp chứ mục nào cũng đào lên mà nhiều mục tôi thấy tại thời điểm này ko phù hợp nữa, thiếu gì cái để chém phù hợp tình hình hiện nay. Còn "ganh tị" với bạn ? Bạn đề cao bạn quá rồi đấy ?

14. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Thôi anh em hạn chế cãi nhau nói chung là miễn vui là được cụ @minhkhoi2004 a5h em không quan trọng đâu

15. minhkhoi2004

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Còn tiêu đề top của bạn, bạn thử xem cụm từ "chia buồn" xem nào. Xin lỗi Ngọc Tuân, đọc chưa hết phần "chúc mừng" tôi phải nhìn nhanh phần dưới xem "chia buồn" Ngọc Tuân điều gì, tôi tưởng bác Ngọc Tuân bị sao cơ đấy.

16. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Nòi chung là hơi lủng củng và cũng không lên xát nhập thành 1 bài viết nhưng thôi kệ vui là chính mà dính là chùi mà hi hi hi

17. nêmô

Bác minhkhoi này nói chuyện em nghe không vừa.bác nhìn mọi người đi em biết là em ngu văn nên không biết sắp sếp bố cục sao cho hợp lí hợp thời điểm và muốn tốn ít tài nguyên dd nên em gộp chug lại như vậy đó.việc đề cao bản thân em không dám nhưng bác có nói dạo này em câu được nhiều like chứng tỏ bác câu kém hơn em đọc qua cảm thấy ngay bác thua em tí xíu.việc được like nhiều có tác dụng gì chứ để được đứng tóp nhiều lưởt thích à trong khi đó chả biết gì về chim cò thì không đúng mục tiêu của dd rồi.tiêu đề top em đã nói em dân cày nên ngu chỉ viết lủng cũng thế thôi ai vào đọc sẽ cảm nhận được em mến bác tuân em chúc cho vui vậy sợ người khác chúc mất thì nguy to.thôi em cũng có bực bác lắm nhưng vậy là vi phạm nội quy dd nên nói sơ thôi không nói nữa em với bác nếu có hiềm khích gì ngjĩ nên bỏ qua ta vui vẻ với nhau không nên chấp nhất nhau làm gì chỉ cốt được vui vẻ gắn kết tình cãm quan hệ đặc biệt chuyện chim cò.bác thấy em nói cõ lí commen em cái nhé

ngoctuan thích bài này.
  18. nêmô

em tính việc không gấp nên đi xe ra lúc vài làm con máy bay vào cho biết cái mùi máy bay ý mà(dân quê như em thích ngửi khói máy bay lắm)

ngoctuan thích bài này.
  19. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Bác tính kém rồi ra mình đi máy bay cho nhanh vào mình đi xe (để xách chim vào) vì kiểu gì ra đó chả vớt vài em chào mào về nuôi ha ha ha

20. nêmô

Em cũng tính thế đó hehe không biết đi máy bay có cho mang theo chim cò về không nhỉ.chưa bao giờ đi nên không biết đag định nhờ bác 747 tư vấn cho.bác tuan cũng làm hag không mà tư vấn cho e đi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé