chòe lửa mép vàng !

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Peter1102, 3/12/11.

1. Peter1102

Peter1102 Thành viên Mới

Chào cả nhà !
    tình hình là hnay mình bắt 1 con CL bắc,chim mép và họng còn màu vàng nhạt,vì qua quá trình vận chuyển lên chim hơi yếu tí,nhốt tập thể thì ăn đc cám ướt rồi !
    h về mình cho sâu,dế,cám vào chung thì nhặt sâu + dế ăn rồi,nhưng nó vẫn yêu yếu,chẳng sợ hãi j mấy,đưa tay vào nó đứng im !
    Vậy cái giống mép vàng này đặc điểm ngoài nhanh dạn thì còn j nữa ko cả nhà ! với lại đuôi e nó chưa ra hết,vẫn còn ướt chân lông,h mình vào cám bằng sâu có sợ ảnh hưởng đến đuôi ko !
    Với lại cho mình hỏi là bọn chòe lửa mép này có phải về nhanh hót hơn bọn CL mộc già ( 1 năm trở lên ) ko vậy ! giúp mình với nhá ! thanks cả nhà !

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. style_kute

style_kute Thành Viên

Ðề: chòe lửa mép vàng !

chim đang yếu nên nó đưng im đó. bạn phải chăm cận thận nha. lửa mép thì nhanh chơi hơn chim già mà nhanh dạn hơn nữa nhưng có điều là hót ít giọng hơn. khi chim hót chuyện rồi thì bạn nên đem chim đi dợt thường cuyên để chim có thể học giọng hay nha. chao ban

3. Peter1102

Peter1102 Thành viên Mới

hnay khỏe khoắn và bay nhảy bình thường rồi,sang lồng tắm phát là ko biết trời đâu đất đâu nhảy vào bơi ngay ! Cl mộc mình nuôi qua nhiều rồi,nhưng toàn chim đen họng rồi,có lần này là mua mép thôi đấy chứ ! nhưng loại mép vàn này có nhanh hót ko nhỉ,h mình đang cung cấp đầy đủ sâu và dế cho nó,cũng chịu ăn uống tốt rồi !

4. style_kute

style_kute Thành Viên

nhanh hay ko thì còn tùy vào con chim có mau miệng hay ko thôi. cứ chăm cho căng lửa đi, xem no có hót nhìu ko. chiu khó đem đi dợt nữa cho chim nhanh chơi nha ban.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé