Chim Xanh Tím Hót hay - múa đẹp

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Hút Mật' bắt đầu bởi duongrau01, 29/6/14.

1. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

tình hình là buồn quá các bác ơi - tui đi hết thôn trong ra xã ngoài sang cả tỉnh bạn mà chả ai chơi với
    Đành về nhà lấy gương tự sướng vậy - mong các bác dừng chân ngắm hơi trà gió chém mấy đường cho em nó đỡ tủi !

www.youtube.com/watch?v=fm5iVEljFjw

Bài viết mới
  2. trumbangdang

trumbangdang Thành Viên

Ðề: Chim Xanh Tím Hót hay - múa đẹp

Mừng cho bác, mừng cho em nó. Cám của bác tuyệt vời quá - Nếu được bác chia sẽ bí quyết sấy cám cho ace với, chân thành cám ơn bác rất nhiều !

3. duongrau01

cảm ơn các bạn đã ghé thăm - liệu tui đã đủ tư cách mang chim vô cội thủy hử để dượt chim và ngồi uống cà fee với các bạn chưa vậy ? hi hi
    - công thức và cách sấy thì vẫn như bài làm cám kỳ trước tui đã chia sẻ - có điều kỳ này tui tăng lượng đỗ xanh ( từ 2 lạng lên 5 lạng trên 2 kg cám ba vi ) còn các phụ gia khác vẫn như cũ - chúc các bạn có chú chim đẹp - Thân !

4. anhbig

anhbig Thành Viên

xanh tím bác cho ăn chung cám với hút mật hay là làm riêng cho e nó .

5. duongrau01

cho ăn chung cám hút mật luôn nhưng ko trộn thêm 30% đường - thỉnh thoảng cho ăn thêm vài chú sâu quy .

6. trumbangdang

trumbangdang Thành Viên

[video]www.youtube.com/watch?v=fm5iVEljFjw[/video]

Tuyệt quá bác Duongrau01. Bác có ý muốn ghép để thử xanh tím ở vườn nhà không ạ ? Nếu bác có ý muốn thì em sẽ tìm và tặng bác 1e trống và 1e mái. Mong muốn của em là có người nui sinh sản một cách bán tự nhiên thành công chim hút mật.

7. duongrau01

**** Cảm Ơn Trumbangdang- nuôi chim thả đẻ ngoài vườn ( theo kiểu Bán công nghiệp )thì tui đã nuôi thành công nhiều rồi ví dụ như chòe than thả đẻ ở hốc ráo đầu nhà - họa mi đẻ trong tán nẽt cây kiểng - khướu đẻ tại cây nhãn trong vườn - thành công 3 lứa ( tât cả đều phải nhốt chim trống chỉ thả chim mái thôi ) khi lấy đực xong ta thả chim mái ra
    **** ( bật mí ) tui rất có duyên nuôi chim thả đó - có nhiều người đến chơi thấy hay về bắt chước thả nhưng đều ko thành công ) hiện tại tui có em hoét xanh cũng đang nuôi thả tối lai vô chuồng ngủ - Hàng ngày em nó lang thang nhặt thức ăn rơi vãi - ăn no lại lên mỏm đá đứng hót trông hoang dã phết - tui đặt tên thấn mật cho em nó là ( CÁ DỌN BỂ ) còn XT thì tui chưa có để nuôi đẻ thử .
    ***Nếu bác có ý thì tui sẽ thử biết đâu lại tạo thêm kỳ tích mới thì tuyệt - Thân

Last edited by a moderator: 10/7/14

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé