Chim săn-Sự thật về gà đồng nước Mỹ (gadong_us)

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về chim săn' bắt đầu bởi Tổngtưlệnh, 9/5/13.

1. Tổngtưlệnh

Tổngtưlệnh Chim ưng

Nghề nghiệp:
    Viên chức
    Hôm trước thấy ông gadong_us đăng tin hỏi con này là shikra hay cắt đây mình vào hỏi mua thì ổng nhắn tin bảo con đó nặng 250 gam chưa ăn. Sau khi trao đổi thống nhất giá 650K mình gử tiền ổng gửi chim cho mình về cân được có 154 gam. Ổng kêu mới có 1 ngày chưa ăn mà nó giảm 100 gam?
    Câu hỏi đặt ra là liệu đây có phải lừa đảo không hả anh em. Xin mọi người chú ý nhé.
    Mình không phải chỉ nói mồm nhé mình gửi kèm tin nhắn của ổng cho mọi người con luôn nà.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 10/5/13
  2. thanhgam91

thanhgam91 Thành viên Mới

Ðề: Chim săn-Sự thật về gà đồng nước Mỹ (gadong_us)

Chim chet ha anh/............................................. Nam hoi im dy

3. bomvip1999

bomvip1999 Thành Viên

E cũng ? e này thấy bảo 700k may mà ko mua.thanks a Tổng Tư Lệnh!

4. tranphi

tranphi Thành viên Mới

250g mà 1 ngày ko ăn nó giảm 100g cơ à nừ đảo rồi tẩy tray nó thôi

5. 1131411314

1131411314 Thành viên Mới

lừa đảo rồi , tin bọn này làm gì

6. gadong_us

gadong_us Thương gia

[FONT=&quot]Mấy hôm nay bận CV quá nên t k có tg vào mạng xem, hôm nay tôi nói rõcho ae hiểu và xem có đúng như bác Hải nói k nha:[/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Khi tôi nhập conưng đó về vì chưa rõ là dòng j nên có đăng bài hỏi, ngay sau đó ít lâu bác Hảicó Hỏi bảo con đó là SHIKA và hỏi giá t bán là 700k sau khi mà cả giá còn 650kvì tiện đường xuống TP nên t đồng ý bán và bảo bác chuyển tiền rồi mai t đi TPtiện gửi vì lúc bác gọi là buổi chiều hôm trước và y/c tôi về cân và chụp ảnhlông lá,sáng hôm sau tôi mượn cân đồng hồ về cân đc 250g và có chụp ảnh lông lágủi cho bác xem nhưng do bác Hải k Y/c gửi ảnh cân nặng nên t cũng k chụp lại ảnhlúc cân. [/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Sau đó bác y/c quấnbăng dính 2 cánh, đuôi lại từ hơn 7h sáng hôm đó và tôi nói ngay quấn thế nó làchim bổi đang hoảng vì mới bẫy lại chuyển xa về nhỡ nó k ăn sẽ giảm trọng lượngvà có thể chết nhưng bác khăng khăng nói tội đâu bác chịu.và T đồng ý làm vậy dù chưa nhận đc đồngđặt cọc nào. Và từ lúc đó tới hơn 4h chiều bác Hải k Nhắn tin hay chuyển tiềnnhư đã nói thấy vậy t đã nhắn tin bảo bác chuyển tiền để sáng mai t tiện đườnggủi luôn thì lúc sau bác nt lại bảo bjo ra ngân hàng nghỉ k kịp chuyển mặc dùlúc đó tàm 4h10, trong khi bác kêu có chị làm ở Ngân Hàng. Sau đó y/c tôi sánghôm sau cứ chuyển chim rồi chuyển tiền sau, vì con chim có mấy trăm bạc, và bácđã lấy của tôi 1 lần và vài lần hỏi mua Ưng ấn bổi nhưng rẻ t k bán. Nên sánghôm sau t vẫn chuyển chim trước và Nhắn tin cho bác SĐT nhà xe trước khi bácchuyển tiền và khi t bắt chim để gửi thấy nó gầy đi khá nhiều nhưng t lại k cânlại mặc dù cân mượn chưa trả và t có nhắn tin cho bác là chim gầy đi khá nhiều nên chắc giảm trọng lượng và con sau tbù cho và bác Nhắn tin lại OK và thời gian từ sáng hôm trước tới gần 2h chiềuhôm sau= hơn 1,5 ngày k ăn uống j chưa kể đi oto từ thái nguyên về Uông bí.[/FONT]
    [FONT=&quot]-khoảng 13h45 ngày hôm sau bác Hải có gọi nói con chim đccó 154g và tôi k tin và bác có nói dọa t phải có hướng GQ thế nào k bác đưa tinlên mạng t sẽ k bán đc j! và tôi y/c bác chụp ảnh cân chim gửi lại và 1h saubác có nt là gủi ảnh lại rồi[/FONT]
    [FONT=&quot]-vì k gần nên tôi k trực tiếp đến kt thực sự đó có phải conchim của t và nó bị giảm vậy k nên t có nói với bác nếubác vẫn lấy con đó thì t tính bằng giá mua hoặc bác mang chim nên t Trả lại tiền. [/FONT]
    [FONT=&quot]- ý bác Hải muốn chuyển sang lấy ưng ấnnon hay ưng ấn bổi nhưng lúc đó t hết hàng nên k đồng ý [/FONT]
    [FONT=Verdana, sans-serif]findacc: đó là chuyện làm ăn
    findacc: anh đang đề suất để giải quyết
    findacc: chú còn mấy con ưng ấn non
    findacc: ?
    [/FONT]
    [FONT=&quot]findacc: chú còn mấy con ưng ấn non?[/FONT]
    [FONT=&quot]GOk: em còn nhưng thàng toàn nó nhận lấy rồi[/FONT]
    [FONT=&quot]findacc: Ok[/FONT]
    [FONT=&quot] findacc: ưngấn bổi còn con nào không[/FONT]
    [FONT=&quot]sau đó bác bảo sáng hôm sau gủi chim lên bến xe và tôi đãnói nếu bác muốn trả thì mang chim lên nhà t trả tiền vì nhà t cách bến xe 45kmnên t k thể nghỉ 1 buổi làm và đi về 90km để trực nhận chim. Và cuối cùng bác kđồng ý. Và k nhầm thì sau 1-2 hôm bác lại comment trên diễn đàn đã phóng sinhkhi có ng hỏi chuyển nhượng lại.[/FONT]
    [FONT=&quot]Đó là toàn bộ diễn biến mong mọi ng đọc rồi hãy suy luận, cuốicùng tôi chỉ góp ý thế này:[/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Báccũng nên xem lại những j bác nt cho t và khi bác gọi cho tôi thế nào.[/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Từlúc bác gọi đến bjo t vẫn k tin con chim của t có thể giảm nhanh như vậy mặc dùnó có gầy đi nhiều và t dám cam đoan lúc t cân đủ 250g nhưng chỉ vì bất cẩn t kchụp lại vì khi bác gọi chỉ nói quan trọng lông lá ok là dc[/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Nếunhư t cố tình lừa bác liệu t giảm gửi con chim khi biết trọng lượng như vậy khimà chưa nhận đc đồng tiền nào của bác k? khi gửi chim xong mới gửi tiền? liệucác ae bán chim trên mạng nếu đặt vào tình huống như tôi sẽ làm ntn??[/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Vàqua đây t cũng rút ra thêm bài học cho m và mong ae có bán chim hay bán j cũngnên chụp lại ảnh trước khi chuyển đi, để k bị dơi vào tình huống như tôi![/FONT]
    [FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Cònđối với một số ng tìm mọi cách tung tin vịt, tìm mọi cách phá đám để t từ bỏ việcbán chim cảnh thì hãy cứ đợi đấy nhé, vì t k sống bàng cv này, t thích thì tôilàm thôi, để xem mấy ng còn phá đám đc bao lâu, với những kẻ chỉ lấp chỗ tốilâu lâu lại cắn bừa thì với tôi chấp họ hóa m bằng họ! vì tôi biết buôn bán sẽcó cạnh tranh hy vọng ae sẽ cạnh tranh lành mạnh! Thân[/FONT]
    [FONT=&quot]Hy Vọng admin, bác Hải và ae vào đọc rồihãy Comment cho rõ nha. T cũng k có thời gian mà vào tranh luận hay tranh cãi vớimột số ng. nên ai muốn Comment j là việc của mỗi ng, cốt sao m sống k hổ thẹn vớitrời đất với bản thân m là đc! Thanks![/FONT]

7. bogetty181

bogetty181 Thành viên Mới

xem kĩ... đọc kĩ... suy nghĩ kĩ... trước khi lên án ng khác nhá....

8. chip_hd

chip_hd Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    sinh viên

chuẩn đó ae ơi,cứ gió chiều nào xoay chiều đó là k nên ah..hêhe.......

9. luan_bacninh_82

luan_bacninh_82 Thành viên Mới

mình vừa mua con ưng ấn mù của bắc ý ,,, bác gadong_us rất chiều thượng đế màmình lần đầu mua bán trên dđ chim cảnh này và mua bán với bác ấy cũng là đầu tiên
    nhưng thấy rất rõ ràng tin tưởng mà .

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé