cảm giác của các anh, các chú, các bác khi mất chim

Thảo luận trong 'Các vấn đề chung về VK' bắt đầu bởi thanhkeu128, 7/3/12.

1. duyga

duyga Thành viên Mới

Ðề: cảm giác của các anh, các chú, các bác khi mất chim

mình còn bị 3 lần 3 chú khuyên líu gần 1 năm kia. .may cho bạn là khuyên còn sống và bay đi.THế là mừng cho e nó. CÓ khi rơi xuống die luôn thì sao .Mình mất nhiều đâm ra quen rồi.

2. chỉm7

chỉm7 Thành viên Mới

chim cảu mihnf vào bụng lũ chuọt khốn nạn rôi. e nó vừa xong lông mà líu àm àm. tiếc là e nó đã ko caonf

3. xuantienqtkd

xuantienqtkd Thành viên Mới

bắt đc chuột thì đừng giết mà tội nghiệp bác nhé, khâu mồm và khâu đít nó rồi thả đi cho nó khỏi hại đời

4. tranlap

tranlap Thành viên Mới

chuc mung ban da bi song chim.the la tu mai tui lai cheo long len bay mong rang chim cua ban se vao tay tui hahahaha.noi buon cua ban se la niem vui cho nguoi khac day ban dung co buon.

5. binthoi

binthoi Thành viên Mới

HIH chia buồn chú em nhé, trước anh bắt khuyên chú bán đây, thui đừng buồn thích a cho con khác, con chú bán a bẫy đc nhiều tù binh lắm mà. Hôm kia mình cũng bị xổng com mi may sao tối em nó quen chỗ quay về ngủ, sau 30 phút thì 2 vợ chồng nhà mình đã tóm lại đc em đó. May quá vì là chim đc cho mượn đỡ ngại ae

6. truongvhtt

truongvhtt Thành viên Mới

Mình cũng đã từng bị, treo nó ra chỗ đông nguoi, nó sợ quá lách ra nhìn thấy mà bất lực, cũng con may mắn hơn bạn là nó con hót cho mình nghe rồi mới bay đi

7. duc nguyen

duc nguyen Thành viên Mới

chủ thớt thật là mặn mà, xin chia buồn. mình lâu lâu cũng mất một em do phải đi làm sa vợ ở nhà tăm cho mấy con chim ko cẩn thân bị sổng đi làm về biết mất cũng sót đứt ruột.

Last edited by a moderator: 18/12/13
  8. Phiêu Du

Phiêu Du Thành viên Mới

hụt hẫng nhưng rồi mỉm cười : về với thiên nhiên ráng sống tốt nhé

9. trungduc

trungduc Thành viên Mới

em xin chia buồn cùng bác và cũng muốn có 1 vài lời chia sẻ cùng ae.hix.em đk a bạn vừa bán vừa cho 1 em khuyên nuôi non lên,lúc mới về là em nó mới đk khoảng 2 tháng tuổi,khá thuần nhưng ko sờ gãi đk.về nhà,em dồn hết tâm trí vào em nó,mất hơn 1 tháng mới có thể sờ gãi,1 tháng sau đó,có lẽ do biết ơn sự chăm sóc của em nên em nó đã líu ầm ầm và cứ nhìn thấy người là đập cánh thò đầu ra ngoài như kiểu cún mừng chủ ấy.em đánh liều mở cửa lồng ra xem thử thái độ của em nó ntn?và ngạc nhiên chưa,em nó phớt lờ thế giới tươi đẹp bên ngoài,bỏ ngoài tai những lời mời gọi thiết tha của mấy em chim mái,chỉ chung thủy đùa nghịch chạy nhảy trên chiếc lồng quen thuộc của mình cho dù em có treo lồng ở bất cứ đâu,kể cả nơi đông người,cùng lắm là bay sang lồng em chào mào ăn ké chuối và cám của em í thôi(vì em hay lấy cám chào mào đút cho em nó).Nhưng cuối cùng thì cuộc vui nào cũng có hồi kết,vào 1 ngày đẹp trời,em treo em nó ra ngoài phơi nắng.vẫn như thường lệ,em nó ko phơi nắng trong lồng mà nằm phơi trên nóc lồng.yên chí vì đã cho em nó ra ngoài đi dạo 1 khoảng thời gian khá dài rồi(gần 3 tháng nuôi thả)nên em quay vào nhà lấy bữa sáng cho em nó là mấy chú sâu quy.Ngay lúc đó,điều gì đến cũng đã đến,mấy em khóa dưới cùng xóm trọ đi học thể dục về ngang qua cửa phòng em,lực lượng vô cùng đông đảo khoảng hơn chục em,cười nói râm ran vì đk về sớm hay sao ý ạ.em nhặt vội mấy em sâu rồi quay ra cửa ý định là........ngắn gái vs em cu yêu quý.Nhưng................EM ĐÂU RỒI??????????????????????????????????????Em tìm kiếm trong vô vọng,em nó ra đi mà em ko đk nhìn mặt em nó lần cuối nữa chứ đừng nói là nghe em nó hót tạm biệt.hix.Nói thật và cũng xin lỗi 1 số bác trước ạ vì thật sự bây giờ thấy bác nào đăng bán khuyên líu lộc lá em vẫn cảm thấy ức ức và nuối tiếc vô cùng :( .Em xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc hết câu chuyện của em.hix

10. nhipsongtre8x88

nhipsongtre8x88 Thành viên Mới

mình có 1 con y như của bạn,về đến nhà huýt sáo là em nó kêu,thò cả đầu ra ngoài,thấy chủ về cầm lọ sâu cho ăn là xoay xoay 1 vòng trên cầu,cũng thử thả 1 lần rồi,nhưng ko bay,nhưng chả dại gì thả lần thứ 2 hihi

11. trungduc

trungduc Thành viên Mới

chim trời cá nước mà bác.tốt nhất là muốn cho em nó ra ngoài chơi thì nên mang vào trong nhà.con của em nó thấy mình cách 5m đã đập cánh rối rít xù hết cả đầu lên rồi mà em nó còn té.cứ phải cẩn thận bác ạ
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    em đọc qua mấy cách lm cho chim bay đi rồi về của các bác viết bên trên rồi.ko biết có hiệu quả ko nhưng nay ra quán nước thấy họ có 1 đôi sáo xoan,1 em khướu và 1 em chào mào toàn cho uống nước chè.em hỏi thì họ bảo cho nó uống vậy vừa khỏe chim,vs chim có xổng cũng biết đường quay về,họ còn tự làm cám và cho thêm ít muối vào nữa.mai phải bẫy 1 em về làm chuột bạch xem thế nào.các bác cũng thử xem sao.

12. anhzin

anhzin Thành viên Mới

rượu thì em ko biết nhưng trước em nuôi sáo thì mỗi cóng nước bỏ vào vài hạt muối trắng, thả đi chán khát nước là lại bay về.

13. chim_den78

chim_den78 Thành Viên

Chia bùn cùng Trungduc. Mình cũng có em than non nuôi lên từ đầu vụ. Mình ko thả mà bị sổng 3 lần. Em nó biết tự mở của lồng bay ra. Nhưng mình cho em nó nghe file chim khuyên líu nên khi mình về ko thấy chim đâu( ko bít em nó bay lúc nào). Mở file một lúc là em nó lại bay về. Nhưng bây giờ pải lấy kẹp kẹp cửa lồng lại. Chim vẫn sờ gãi vô tư. Các bác pải cho em nó nghe file k líu nha. Chúc các bạn có chim hay.

14. baodat2007

baodat2007 Thành viên Mới

cảm giác rất là hụt hẫn . chiều chiều đứng chờ chim :))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé