Các bác ơi cho mình hỏi 1 chút về chú Nhồng này ?

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi podaica008, 9/8/16.

1. podaica008

podaica008 Thành viên Mới

- Mình mới mua 1 con Nhồng,người bán nói khoảng 3 tháng tuổi vẫn còn đút ăn,sau này Nhồng có thể tập nói chuyện dc kh bác.Tại mình kh có kinh nghiệm nuôi chim con nên thấy nó vẫn còn hả mồm đòi ăn mình thấy thích nên mua về chơi.Mong dc Bác chia sẽ chút kinh nghiệm về Nhồng khoảng 3,4 tháng tuổi.Thank :)[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Tất cả ảnh up lên :

mr tam thích bài này.
  2. ohmypet.vn

ohmypet.vn Thành viên Mới

nhà mình có nuôi 1 con, nó nói chuyện giỏi hơn con sáo, bạn muốn lông nó mượt thì nó lớn chút bạn cho nó ăn phô mai đó, con nhồng nhà mình rất thích phô mai

3. hungcui

hungcui Thành Viên

bạn chăm sóc tầm 3 tháng sau đó dạy nó nói được rồi,tập từ nhỏ nó sẻ nhanh nhớ hơn,lâu lâu cho nó trái chuối bổ sung vitamin cho nó,nhồng rất thích tắm nếu bạn có lồng tắm to nước nhiều nó lặn tắm y như con vịt vậy đó,nhớ mua cám thái dành riêng cho nhồng về đút cho nó ăn,cứ thấy đói là cho ăn nó sẻ đứng lên tay bạn để ăn nhưng muốn thả ra phải cắt cánh nhé,vì đôi khi có con mèo hay ai đó hù một phát là nó bay đó

4. hungcui

hungcui Thành Viên

muốn nhanh to mập mạp óng mượt thì cám con cò loại cho gà ăn cám nhỏ nhé về cho em nó ăn sẽ nhanh to khỏe mạnh không lo bệnh tật nhé,lâu lâu cho em nó trái chuối,cho nó tắm hàng ngày nó bơi và lặn như vịt đó,mua thêm cám thái dùng để huấn luyện chim đứng lên tay ăn,muốn thả ra phải cắt cánh ok

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé