Bức xúc , nhờ Mop giải quyết hộ khách hàng cùi nhày.

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi TC MienTrung, 22/11/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. chaomaovua

chaomaovua Thành viên Mới

Ðề: Bức xúc , nhờ Mop giải quyết hộ khách hàng cùi nhày.

Ủng hộ bạn Kiên và chia buồn cùng bạn vì đặt niềm tin k đúng nơi rồi.Tôi cũng là Người ĐN và cũng biết thằng toàn Ròm này nói thiệt mua chim của nó chỉ có "" nuôi lấy phân"" con chim bổi mới về con nào tố chất tĩnh chim tí là nó bán 2-3chai nào là đầu đàn nào là đỉnh...??còn mấy con mà nó rao 550k đó chỉ là chim thải có cho người ta cũng k thèm lấy.Và thêm nữa là cách mua bán rất chi là " Khinh người" thiếu tôn trọng người mua nào là người mua gởi tiền mà toàn hứa hẹn, gọi thì ko nghe máy( cái này đại kị trong mua bán) nó làm như tiền đã chuyển cho nó thì nó có quyền tự quyết vậy!!và thằng này ngoài đời nhìn rất tiểu xảo ma lanh và k thiệt thà ae mua chim của nó hãy cẩn thận hầu như tôi thấy chưa ai mua mà k than phiền..!!AE ĐN nhiều người uy tín chỉ có thằng này ae cẩm thận nhé...!!thân

2. kienkingk

kienkingk Thành viên Mới

Đọc xong thực sự thấy phục Admin, rất công tâm, cảm ơn anh.

3. a01656269697

a01656269697 Thành Viên

nghe bác này nói + với cái têm TOÀN RÒM là cũng phần nào hiểu rồi,ko phải tự nhiên mà ae người ta lại đặt cho cái tên như vậy..TOÀN ''RÒM'' nghe cái tên nó cứ điêu điêu kiểu gì ấy,cái tên có vẻ thiếu đứng đắn...........

4. khuongc7

khuongc7 Thành Viên

Ở đâu cũng có người nọ kẻ kia. nhưng quan trọng người có lỗi phải tự nhận biết mình sai ở đâu mới là vấn đề . có những kẻ 10 người bảo sai nhưng vẫn coi mình là đúng thì mới hết thuốc chữa các thầy ak

5. tuan__113

tuan__113 Thành viên Mới

Cái thằng Toàn Ròm này thật sự anh em chơi chim nhiều người biết từ lâu rồi là cái thằng lừa đảo chẳng qua nó làm ăn thì kệ nó để nó làm nhưng vì dạo này nó nhiều điều tiếng quá lên bị anh em bóc mẽ. Thằng này em biết nó từ lâu rồi trước nic nó là bin hoàng diệu. làm ăn lừa đảo lên mới đổi sang nic này. anh em đã mua chim của thằng này thì cứ xác định là nộp học phí trước đi. chim cò con nào nó cũng bảo là đỉnh của đỉnh đèo với lại chim đầu đàn,lại còn mộc tinh mới đánh về chơi giàn k8. thật sự nghe nó quảng cáo đã thấy điêu rồi nhưng vì nó buôn bán mình mặc kệ. thử hỏi anh em đi đánh chim đã ai xác định đc đầu đàn chưa, đã ai có con mộc nào chơi đc dàn chưa? thế mà nó là cái thằng buôn chim mua lại mà nó phán là đầu đàn với đỉnh của đỉnh đèo. thằng này chỉ còn nc bó chiếu mang nó lên đỉnh đèo ném xuống cho no biết thế nào là đỉnh của đỉnh đèo với đầu đàn, chim mộc chơi giàn k8 là gì thôi
    Cái loại vừa ăn cắp vừa la làng, gái đĩ lại còn già mồm vào toppic kêu oan bó chiếu thằng này thật

Last edited by a moderator: 27/11/13
  6. a01656269697

a01656269697 Thành Viên

"không biết xem thời sự hay sao mà không biết mưa gió không gửi được chim?"

đây là kiểu trả lời khi khách hàng hỏi chuyển chim chưa của ông chủ top và còn gọi khách hàng là cù nhầy nữa thì ko thể chấp nhận đc...ko có khách hàng thì liệu chủ top buôn bán cho ai??????ko tôn trọng họ thì chỉ tự hại mình thôi
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    buôn bán chim cò thì tất nhiên trong 1 lô hàng người ta sẽ lọc con đẹp tố chất ra bán giá cao(nhưng chỉ bán cao hơn 1 chút chứ ko phải là cao gấp đôi gấp 3 đâu nhé).làm như vậy để bù vào những con xấu ít tố chất hơn chấp nhận bán = giá nhập hoặc lỗ 1 chút..nhưng vấn đề ở đây ko phải là chuyện đắt rẻ,có bị mua đắt nhưng nếu mua đc con chim ưng ý và thái độ của người bán nhiệt tình thì người mua cũng vui vẻ

7. chaomaovua

chaomaovua Thành viên Mới

Mình K đề gì tới giá mắc hay rẻ đó là quyền của người bán mà là nó tự phán "đầu" hay "đỉnh" rồi tự đưa giá lên vút trời mây xanh hãy xem những toppic chim của nó thì biết. chỉ tội những người mua cứ nghe quảng cáo hay hay tí là đâm đầu vào rọ...!!
    AE ở xa chưa biết về thằng này thì hãy nghe miêu tả sơ nhé: Toàn k8, biệt danh Toàn "Ròm", chiều cao 1m5..??.dáng người nhỏ thó ứng với chiều cao thì khoảng hơn 40kilo, mắt lươn ti hí, đầu tóc trọc lóc( nhìn rất giống bị nghiện ) ăn nói thì chả trúng chả trật nhìn người rất ma lanh..!!
    AE ai biết thằng này thì xem mình miêu tả có đúng chính xác 100% k nhé..!!

8. tuan__113

tuan__113 Thành viên Mới

tên nó là Toàn ròm hay là Toàn rởm vậy bác

9. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Chào bạn Kiên và bạn Toàn,

Mình bận ko theo dõi được hết topic này. Tuy nhiên, cũng ko muốn để topic này tồn tại lâu vì lời ra tiếng vào sẽ ảnh hưởng đến uy tín của cả người mua và người bán.

Mình cần biết hiện sự việc được giải quyết thế nào rồi? Bác chủ topic là thương gia, nếu bác sai bác nên nhận lỗi, đổi hoặc đền bù lại cho anh em để anh em vui vẻ.

Mình vẫn từng nói với anh em: Mạng là ảo nhưng con người là thật, đất nước Việt Nam bé lắm, anh em sống, buôn bán sao để sau này ra ngoài đời gặp nhau còn chào hỏi bắt tay. Đừng vì lợi ích trước mắt mà quên hết cái vế đằng sau.

Mình rất mong 2 bạn vào giải quyết để mình đóng topic lại.

Xin chân thành cảm ơn các anh em thành viên khác đã có comment chứng kiến của mình ở đây. Tuy nhiên, rất mong anh em bình tĩnh để BQT giải quyết giúp các thành viên.

Xin chân thành cảm ơn,
    HMR

10. phanhuuhieu

phanhuuhieu Thành Viên

Cung y kien voi Bac HOAMIRUNG. Ae giải quyết sau cho vui vẻ

11. thang2003

thang2003 Thành viên Mới

theo mình khi dd bên mua vửa bực lại vừa lo ăn quả lừa(tiền thì chuyển rồi mà k nhận được chim gọi điện thì k nghe) vậy thử hỏi ô toàn 1 câu ô thử đặt địa vị người mua mà ô đã tin tưởng gửi toàn bộ số tiền mà mãi k nhận được hàng thì ô nghĩ sao???với thời buổi b giờ mắt nhìn tai nghe tay sờ thấy mà hẳn còn bị lừa chứ huống hồ>>>>> nếu ô còn muốn giữ uy tín trên dd thì tốt nhât ônên gửi lại tiền rôi ngươi mua sẽ gửi trảchim cho ô là ok

12. kienkingk

kienkingk Thành viên Mới

Cảm ơn admin rất nhiều, tối qua em đa gọi cho Toàn bạn ấy xl e, và hứa sang nay có bài viết trên diễn đàn, về chim bạn ấy sẽ gửi lại con khác, nếu bạn ấy có tinh thần nhận lỗi thì ae ok mọi chuyện sẽ xin phép mod dừng ở đay. Nhưng hiện h vẫn chưa thấy có bài viết của bạn ấy.

13. TC MienTrung

TC MienTrung Thương gia

- Giờ mới online được anh Kiên àh.

- Chung lại thì trước tiên lỗi là do chính bản thân mình , mình cũng đã liên lạc được với anh Kiên rồi và 2 anh em cũng đã tạm giải quyết vấn đề vui vẻ .

- Lần nữa cho Toàn xin lỗi anh Kiên vì chút nóng vội nói lung tung và chậm hỗ trợ buôn bán.

- Còn những gì hứa thì anh em cứ thế mà làm nhé anh Kiên.

- Cảm ơn mọi người đã quan tâm nhiều ạ !

P/s: Cảm ơn anh Hoamirung rất nhiều ạ , xin lỗi đã làm phiền anh !

14. kienkingk

kienkingk Thành viên Mới

Ok, nếu bạn Toan có lời như vậy mình đồng ý, bạn Toàn đã hứa gửi ra 1 con sk chuẩn để bù cho con lần trước và tiền ship chưa gửi lại. Xin phép mod close topic, và rất cảm ơn ae đa theo dõi, chúc ae chơi chim thực sự vui vẻ thoải mái, thân!

15. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Ok, mọi việc như vậy là đã êm đẹp. Hy vọng sau sự việc này anh em hiểu nhau hơn.

Mình xin phép đóng topic này tại đây.

Xin chân thành cám ơn anh em thành viên đã nhiệt tình hợp tác.

HMR

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công