Bức xúc mua phải cu gáy mái giá 1,4tr của hunghanquoc

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi Choelua31, 13/9/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. hieutncc

hieutncc Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư
    Ðề: Bức xúc mua phải cu gáy mái giá 1,4tr của hunghanquoc

Không chơi cu nhưng thấy cu mái thì tức thay cho bác

2. Choelua31

Choelua31 Thành viên Mới

Em quyết định lấy rủi thành may, mua cái avary về ghép với em gáy trống giọng thổ đặc để kiếm vài em gay non cho vui. Cám ơn các Bác đã bày tỏ ý kiến cùng, thằng Hunghanquoc còn tý tư cách thì vào đây đối chất.

3. nguyenkhanh38

nguyenkhanh38 Thành viên Mới

Minh cung tung la nan nhan cua dong chi nay, mot e cu gay 1,5tr, nhung minh ko noi vi no chang dang la bao, tien day chia buon cung ban.

4. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Ko phải nói quá, nhưng trong số các loài chim cảnh thì chơi cu gáy thực sự là khó chơi nhất, để chơi cho có thì ko nói nhưng để chuyên sâu am hiểu thì thực sự là khó nhất đấy các bác ah. Chơi gáy nó ko phải cứ học hỏi nhau là biết chơi đâu, nếu ko có cao nhân chỉ bảo thì mãi mãi cũng ko biết đc hết thế nào là chơi gáy,
    Thế nên chuyện mua phải đực hay mái cũng khó nói lắm.
    Nhiều khi ng bán cũng ko biết và cả ng mua cũng ko biết nếu ko tình cờ hay nhờ cao thủ nào đó thẩm cho. Nhưng con gáy mái nếu hay giữ lại chơi cũng đc, còn con dở hơi thì yeu cầu chủ cũ nó nhận lại thôi, chứ nuôi tiếp cũng chỉ tốn công tốn cám thôi.

5. tuanmitq

tuanmitq Thành viên Mới

Em cũng vừa làm con gáy 500k về gáy như máy . Chẳng biết đực hay mái .nó cứ gáy cả ngày . Đêm bật điện lên phát là loan nhà , nhưng chẳng biết nó hay ở chỗ nao nghe cũng vui tai

6. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Choi gáy khó lắm đấy em ah, a bảo thật nếu ko có thầy chỉ cho thì mãi cũng ko khá lên đc đâu, e choi ít thôi cái gì cũng thick cuối cùng vẫn phải về chơi mi thôi hihihi

7. duc_terry

duc_terry Thành viên Mới

Chim mái gáy mùa sinh sản tức trứng gáy và gụ bình thường như chim đực, chỉ không ốp lồng đấu được thôi
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    500k được con gáy như máy là bạn đã hên lắm rồi. nếu chưa sâu vào gáy thì cứ gặp con nào giọng càng to, rõ, vang càng tốt. đừng có nghe chủ chim chém giọng này giọng khác.bên cạnh đó giọng gáy còn kèm chu, lèo, vấp, rặt, đảo, ngọn, lạ...........
    có con gáy được 5 giọng khác nhau, khách đến chơi tưởng nhà nuôi 5 con cu gáy ;))

8. aloso

aloso Thành viên Mới

mua thì giáng chịu bạn ạ,người thân bây giờ còn không tin được huống chi là người dưng,với nó đã nói là NO tiếp ai hông biết gì về chim bác biết về chim sao mà nó vẫn lừa được,cái thứ hai là bác đến tận nhà nó nhìn tận tay day tận chán con chim mà bác vẫn còn lên mang kêu ca được à,nói chung là nuôi chim mình thấy thích hoặc kết con nào thì mình mua chứ nghe người ta hót thì có mà bị lừa suốt ngày,nói chung là rút kinh nghiệm bác ạ,
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    đối chấp thì vào tận nhà chứ mồm cứ ba hoa chích chỏe ở đây thì được cái gì:-/

9. long1980

long1980 Thành viên Mới

Đơn giản là do người mua quá thiếu kinh nghiệm trong việc chơi chim của mình , người gian thì đầy ra,không ít người bị lừa . Qua nhiều lần mua bán mình rút ra nhiều bài học , nếu ko am hiểu tường tận về chim mình định mua thì phải nhờ người rành rỏi trong nghề đi theo để test hàng .Thứ 2 : Ko bao h tin những lời đảm bảo như ''yên tâm '' đại khái là thế .

10. g_fio

g_fio Thành viên Mới

chắc do anh hưng bán nhầm thôi chứ mình mua yến của anh í suốt,đảm bảo ok...chắc có sự nhầm lẫn thôi...cbi bắt tiếp 1 em nữa...

11. thiennhienxanh

thiennhienxanh Thành Viên

Nếu bạn chắc chắn bác hunghanquoc bh đực thì đề nghị bác hunghanquoc nhận lại chim rồi hoàn lại tiền cho ng ta, nếu lúc mua tự bạn chọn thì bạn ráng mà chịu vì bạn đến trực tiếp chọn mua cơ mà. Bản thân tôi chọn con gáy mà nhìn tướng tá, thậm chí các cao thủ đều khẳng định là trống, về chơi 2 năm đầu ko thấy j, đến năm thứ 3 nó lòi ra 2 quả trứng, vậy bạn nghĩ sao? Cu gáy thực sự khó đoán ko như những loại chim khác, kể cả bạn mua ở đâu cũng vậy thôi, độ xác xuất đôi khi là ko tránh đc..

12. binhcs54

binhcs54 Thành viên Mới

bác này nói chuẩn này , kể cả người bán cũng không biết nó là đực hay mái

13. chimnho1810

chimnho1810 Thành viên Mới

là em thì e phê bình bác hunghanquoc..............vì qua lời chủ thớt là bác hùng bán chim có bảo hành đực ............lên chủ thớt cũng yên tâm bắt về.......nhưng khi xảy ra chuyện thì bác hùng k những k trả lại tiền mà còn nhắn tin chày bửa bảo mua rùi giáng triu .....như thế là lừa bịp ..............bố láo ăn cắp ..........việt nam con k ăn ai nữa là hàn quốc

14. quyents83

quyents83 Thành viên Mới

Em nói thật ! bán chim như thế chỉ lừa người rồi bị quả báo chứ hay ho gì!họ lấy của mình 1 họ mất đến 10 lần, xin chia buồn cùng chủ thớt, còn bạn Hunghanquoc có lừa thì đừng lôi vợ con mình vào thề làm gì, ai làm người ấy chịu, biết đâu có sự trùng hợp hối hận không kịp, bác hãy đặt địa vị mình vào người mua xem cảm giác thế nào. Xin đôi lời góp ý, tốt nhất gọi người ta đến kiểm tra xem đúng gáy của mình không thì trả lại tiền , mời nhau chén trà thế có phải vui không? ở đời đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại bao giờ, cho đầu óc mình nó thanh thản.

15. jerry_love

jerry_love Thành Viên

khó đây...2 bác cứ làm khó cho nhau làm j...đúng là chim 2 -3 tuân còn đổi lại được chứ 2 2 - 3 tháng thì đến chủ cũ của nó cũng quên mặt con chim rồi thì ai giám đổi lại cho các bác !
    mua về 2- 3 tuần nó ko gù. ko gáy thì đổi lại thoải mái....! trên phương diện của người bán thì 2 -3 tháng rồi kể cả nó có là đực thì cũng chẳng ai đổi lại bác chòelua31 ạ !
    bác mua về được đúng như bảo hành là gáy mau mồm, có gù là ok rồi
    còn chuyện nó đẻ ra trứng là chuyện ngoài ý muốn...! chả ai lường được chuyện đấy...nhưng mà 2 -3 tháng rồi, nếu bác là người bán thì bác có đổi lại ko......!
    em chẳng bênh ai cả....nhưng mà mọi người cãi nhau làm j ! 1tr4 nó cũng nhỏ khi đem ra so với tình cảm của con người với nhau ý mà.....!

16. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Con chim bạn đến tận nhà mua tự bạn chọn trong 5 con và nuôi gần 03 tháng rồi thì khó đổi lại vì chủ chim quên mất mặt chim vì thế không ai đổi lại cho bạn đâu nói chung là người bán bảo hành cho bạn có gù có gáy là ok rồi bác ạ chứ nó đẻ là ngoài ý muốn của cả 2 bên
    - Lần sau những con chim mua tận nhà thì tự mua tự chịu đi vì mình thấy tận mắt sờ tận tay còn trách ai.
    - xin phép đóng topic nhé tuy nhiên cảnh cáo thành viên hunghanquoc vì đã sử dùng ngôn từ không đúng nội quy diễn đàn nhé.
    - Xin phép đóng topic tại đây

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công