Bẫy Họa Mi xổng - thắc mắc muốn anh em giúp

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi tuan287, 21/8/15.

1. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Sổng mất chim là do mình bạn ạ số má gì còn lòng người không ai đo được nên bạn mới bị như vậy.thôi thì đây cũng là bài học để lần sau rút kinh nghiệm.bạn nhớ nuôi chim gì cũng cần có cái lồng chắc chắn

khangnguyen68, ngoctuan and tuan287 like this.
  2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Cụ này nói làm em giật mình ha ha ha 5 năm nuôi chim em chưa có mua cái lống bẫy nào lần này phả trộm tiền của gấu đâu tư cái lồng bẫy mới được

Chỉnh sửa cuối: 22/8/15
    khangnguyen68 thích bài này.
  3. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Hi chia buồn cùng bạn - mình cũng đã bị xổng chim và cũng mời nghệ nhân bẫy hộ ( ông anh quen rất thân - có em mi mồi đẳng cấp để sau xe đi đường vẫn hót nghe ở đâu có mi sổng đến là bắt được ngay - Quá yên tâm ).... và rồi cũng bị mất luôn .....hu hu ,,,, lúc đầu mình cũng trách người ta và cũng đã từng nghĩ sai về người bẫy hộ như vậy ... nhưng sau chơi nhiều mới hiểu ra ....
    ***** những chú chim bổi nói chung khi ko may bị sổng thì phương pháp hữu hiệu là yên tĩnh đừng xua đổi làm chim sợ - dùng lồng bẫy buộc mồi tươi vào treo gần những lồng những con chim nuôi nếu có - yên tĩnh một lúc em nó sẽ mò đến vậy là ok luôn .
    ***** khi một con mi hoặc chim khác nói chung nếu là mình nuôi lâu năm - chim chiến - chim hót đấu chẳng may bị sổng muốn nhanh chóng bắt lại thì lên mời người có chim mồi chuẩn đến bẫy giùm - ok luôn ( với Đ\k chim của mình phải ngang bằng hoặc căng hơn chim của họ ) nếu lai rai thì cũng bẫy như phương pháp một.
    **** còn một khi chim bổi - chim kém - khi sổng mà mời cao thủ bắt hộ thì quả thật là sai lầm ( ko phải là ngu ) - chim mồi càng căng thì chim của mình càng bay xa .....và xa mất luôn ( đừng vội trách họ ) đây là bài học xương máu trong nghiệp nuôi chim .
    ***** nhưng chuẩn chỉ hơn dùng em mái ( mỹ nhân kế ) ...kèm theo mồi tươi .... thì căng - mềm .. đều dính hết . vvvv
    **** trên đây mình có vài ý nhỏ mong các cụ thậm định - phòng khi chẳng may lại đến lượt mình ... nghiệp chơi chim - sổng ... lại bắt - lại mất -lại bắt vvvv ... ko ai nói trước được .

tuan287 thích bài này.
  4. tuan287

tuan287 Moderator Ban quản trị

Vâng. Em hiểu rồi.

Cảm ơn anh nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé