Bác mạnh hà và các cao thủ cho em nhờ chút

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi hoamimoc, 22/11/12.

1. dinhquynhhuong

dinhquynhhuong Thành Viên

Ðề: Bác mạnh hà và các cao thủ cho em nhờ chút

nhìn hình mà đoán dc đực cái thì quá cao thủ , em nói thật các bác đừng giận nhé .chỉ là thầy bói xem voi thôi .<nói đúng là đoán mò thôi . em cũng chơi gáy nên em biết >em nói vậy vì hội trưởng hội cu gáy quê em còn mua nhầm cái nữa là ,mà nuôi 3 năm mới biết cái ....và lúc mua đã 5t dồi . nuôi dc 1 năm nhiều thợ đòi mua nhưng ống đấy ko bán nói để chơi thôi ko bán ,nói vậy để các bác tham khảo thôi nhé

2. huytruong1

huytruong1 Thành viên Mới

bác văn linh bảo em up ảnh mà không thấy đâu vậy

3. nguyenmanhha

nguyenmanhha Thành viên Mới

Đây mới là cao thủ này :)>-!
    Cứ ai nói nhìn chim mà đoán được đực cái, giọng này giọng kia em chẳng tin.
    Ngay cả câu nói:"Cườm vừng là Thổ, bổng nổ giọng Kim" em cũng chẳng tin, gần nhà có anh bạn có hai con gáy khách, cườm vừng li ti đẹp mê ly, nhưng cả hai em đều giọng Kim =))

4. manhquyet

manhquyet Thành viên Mới

ấy ấy các bác ko nên túm "cu" để cắt lông. các bác nên mắc mùng (màn) dùi thả em nó vào đó, em nó bay 1 hồi sẽ mệt và ngoan ngoãn cho các bác cắt tỉa, cắt như vậy ko lo chim sợ và bể, cắt xong lùa chim lên lồng chim sẽ gáy lại ngay ko sợ . chúc các bác vui

5. duongvanlinhbao

duongvanlinhbao Thành viên Mới

Hình bạn chụp vừa đơn điệu lại vừa mờ thế này thì không mấy ai giám chém cũng phải thôi. Đơn giản vì nó thiếu căn cứ quá. Tuy nhiên thấy bạn hào hứng quá (giống mình ngày mới chơi) nên chém đại mấy câu:
    - Về giới tính, 97% là trống (mình đã nói rồi)
    - Về chất giọng, em này giọng Đồng pha Son (Đồng nhiều hơn Son), khả năng gáy 2 hậu (cục cù cu...cục cục), nước gù yếu.
    - Chỉ được ưu điểm là nhanh thuần nếu bạn chăm sóc đúng cách.
    Nhìn chung không có gì đặc biệt cả, nếu để làm mồi thì không ổn. Tuy nhiên bạn mới nuôi lần đầu thì cứ nuôi để chiêm nghiệm và nghe gáy cũng tốt. Và biết đâu nó là con chim ẩn tướng thì sao.
    Với hình ảnh này, chỉ giám chém đến đây thôi, có gì sai mong bạn và các cao thủ khác bỏ qua !

6. huytruong1

cảm ơn bác nha nuôi thời gian ruì cho con bé nồi cháo.hjhj

7. hieu_hp

hieu_hp Thành viên Mới

Các bác thông cảm cho mấy ông buôn chim bán cám đi, ko phán như vậy thì chim bán làm sao được. Còn về kinh nghiệm các cao thủ tự đúc kết sau quá trình chơi chim? Có dám tự hứa với lương tâm mình ko. Hay là đọc được mẩu sách rồi thi thoảng nói ra 1 câu và cho kinh nghiệm đấy là do tụ đúc kết được

8. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

chuẩn 1 like dành cho bạn hieu_hp, phải như vậy chứ.em cũng mới đọc qua 1 vài page nhưng thấy nhiều bác bói vui quá trời luôn,mà k dám nói câu nào,vì em lâu quá rồi k tham gia rồi,với lại trình độ non kém quá sợ mấy bác ấy ném gạch vỡ đầu như nhiều cao thủ bị rồi nên k giám ho he gì mấy.hehe.1 vote for you.chơi cu có ng tốt ng xấu lợi dụng để bán chác có tiền,và em gặp mấy loại ng đó em chúa ghét.thà k bán k nói còn hơn là vì 1 vài đồng bạc để rồi bị nói tùm lum.em thấy có 1 thằng cha bán cho 1 bạn thanh niên mê cu như là điếu đổ k biết xem cu ntn trống mái ra sao.kêu là mồi thế là rút tiền ra mua ngay,mà con cu đó chơi có dc cái gì đâu,về là cu khách thì tạm chứ mồi gì con đó.mà chủ bán còn khoe chim hay số 1 gù gáy vô tư,treo lên là chơi có chim bắt ngay,nay thấy chú đam mê quá nên để lại giá rẻ cho,em chỉ thấy tội cho chàng thanh niên đó,mua fai con chim mồi bị bể chim,mặc dù có vài nét thì nhìn cũng tạm ổn nhưng bồ cắt đã vồ và bị té xe 1 lần còn gì mà chơi dc,chim hay ai ngta bán.bán nhưng chỉ ngoại lệ k đừng dc.có nc với anh chàng đó và nt cho anh ta la theo các nhân mình bạn k nên mua con chim đó.mua con bổi ở chợ còn hay hơn nữa.nhưng mà biết sao khi chàng đó fang ngay 1 câu ông ấy chơi nhiều và bạn k biết gì về chim cu thì sao mà bạn nói cho mình dc.thế là móc tiền mua 3trieeu ngon ơ,em nghĩ trong lòng về xem dc 1tuan k để rồi xem có lãnh cục nợ cục tức trong ng k.và rút ra 1 điều là chuyện của ng khác đôi khi mình muốn giúp nhưng lại k như mình nghĩ thôi thì hãy kệ ngta muốn sao thì như vậy.haizz cái cuộc đời này.

9. huytruong1

em thịt nấu cháo cho con bé hết rùi mấy bác.xã hội h sợ quá.đến con chim cũng bị lừa suốt.chác nghỉ cho lành.dành tiền mua sữa cho con.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé