xin ý kiến mọi người

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi hoichaomao, 13/5/12.

1. hoichaomao

hoichaomao Thành viên Mới

mình thì chỉ chơi chào mào, thấy lửa hót hay nuôi thêm 1 em lửa nhưng kinh nghiệm thì chưa có mình muốn có một số câu hỏi về em chòe nhà mình. chú nhà mình lúc ở với chủ củ thì nhát và hót kinh khủng xáh đi đâu cũng chơi, nhưng khi về nhà mình thì ít hót và k nổi cho lắm. <chế độ chăm sóc đảm bảo>ở miệng chim 2 bên mép bây giờ thấy nổi cái gì đó trăng trắng k biết có ảnh hưởng gì k?và lúc nào mình đi về hót vài tiếng là nó đập cánh há miệng như chim con.và hôm trước có người xách đên 1 con thì nó đấu và chơi khá lắm. con chòe như vậy k biết tương lai thế nào nửa

Bài viết mới
  2. chichdat95

chichdat95 Thành viên Mới

Ðề: xin ý kiến mọi người

Chắc nó lạ chỗ thôi , bác cứ nuôi vài tháng xem sao , vài lời góp ý không phải đừng chém thân

3. duchuynh

duchuynh Thành viên Mới

Lạ nhà lạ chủ thôi bác ơi cứ chăm sóc tốt là e nó có lửa lại thui à.E ở nhả tôi cũng vậy mới mang về cũng ít hót hơn ở nhà chủ cũ nhưng tôi chăm chút e nó khoảng 1 tuần sau là wen nhà nè,và giờ chơi khỏi nói đánh đuôi sàng cầu nhìn hoa cả mắt luôn hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :)))))::)).chúc bạn có chú chim như ý.

4. hoichaomao

hôm trước mình bỏ em than mượn về mà nó đấu và hót, đòi đá em than nửa chứ<ở quanh đây ít người nuôi lửa nên k biết xách đi thử xem sao nửa>mình muốn nuôi cho chú nó thành mồi

5. choelua244

choelua244 Thành viên Mới

Có thể chim cl của bạn khi mới đem về còn lạ với khong gian mới . bạn nên chú ý đến thức ăn tươi cho em nó . cho em nó tắm và phơi nắng sớm đều đặn . bạn đừng vội nản chí và đừng đưa chim khác đến dợt như thế ! kiên nhẫn và đừng quên chăm sóc tốt . chúc bạn thành công !

6. hoichaomao

chế độ chăm sóc thì được đảm bảo, con chòe mình mổi lần mình đi đâu về tới lồng hót vài câu là nó đập cánh và há miệng<thấy thích thật>2 bên mép miệng có gì đó nhìn thấy trắng k biết có phải nó bị đau gì k?

7. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Chế độ chăm sóc ra sao mà bạn nói đảm bảo ...? Chim bạn là chim con nuôi lên thì phải ? Cứ từ từ chim quen nhà và cách chăm của mình thì sẽ hót lại thôi ...thân...

8. hoichaomao

bột mình tự làm theo công thức chào mào, bổ sung thêm tôm và đậu phung, đồ tươi caaof cào ngày nào cũng được 5 con,<k có sâu> 2 ngày tắm nắng và tắm nước 1 lần. chim mình người ta nuôi chim tơ khi khi đang thay lông

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé