Xin tư vấn về CCL non

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Tienong, 26/3/12.

1. Tienong

Tienong Thành viên Mới

Cũng sắp tới mùa lửa non rồi,mình định mua vài em về nuôi nên mong ae tư vấn xem CCL mình nuôi từ non lên liệu có hót tốt và hót dài giọng được không!!!!!việc tập luyện cho chúng có khó khăn không và những ưu điểm khi ta nuôi từ chim non lên như vậy

Bài viết mới
  2. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Ðề: Xin tư vấn về CCL non

Nhữg cái b hỏi đều có các topic giải đáp rồi và nhữg cái đó ae cũg thảo luận nhiều rồi,b chịu khó tìm lại nhé

3. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

tóm lại chim non nếu sống thì chỉ được cái dạn người, mà chim dạn người quá nó sinh ra cửng, tính xấu thì nhiều, hót thì học giỏi lắm cũng không bằng em rừng

4. chimnonkb

chimnonkb Thành viên Mới

nếu nuôi non lên, bạn phải có một con chuẩn để huấn luyện cho nó. mùa vừa rồi mình có nuôi một em non, cho 1 em 4 mùa kẹp dọng, cách chơi, phong cách chơi, giờ thì ok rồi.
    con non của mình khi đưa đi đấu, mọi người nói dáng lửa Trâu, không rít thuốc lào được, nhưng khi mình mở áo lồng, cho đấu nó rít như điên. mọi người ngạc nhiên.
    Do vậy nuôi non quan trọng phải có con ép dọng chuẩn để làm thầy cho con non.
    chúc bạn thành công.

5. skullpack12

skullpack12 Thành Viên Tích Cực

Nuôi non lên làm gì cho cực. Không có thầy học giọng thì cũng bó tay. Như bạn hieuvks nói đúng, chỉ được cái dạn người chứ ko được gì hết. Tốt nhất kiếm bổi về chơi cho lành. Thuần nó cũng đơn giản chứ gì đâu mà lo.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé