Xin mấy anh chữa cho em vẹt em khỏi bệnh !!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi biut, 25/7/12.

1. biut

biut Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Học sinh
    Tình hình là vầy,em có mua một em ngực hồngo:) (hình như là bổix-()Em rất lấy làm lạ là mầy anh nuôi lồng 2-7 ngày là thuần được rùi^:)^.Em chuẩn bị mua lồng mới nhưng đã nuôi được 3-4 ngày nay rùi mà em vẫn chưa hết thói nhát làm con đầu xám lây theo:-w.Mấy anh xin chỉ bí quyết mà không cắt cánh nhá. Em càm ơn luôn.Có 1 trò em thấy ghét nó đó là đi ngang hay nhìn mặt nó là nó quay đi chỗ khác8-}, không thèm nhìnx-( tức ơi là tứcx-(. Và chỉ em cáh thuần theo kiểu bỏ đói(vừa, không quá mức, vì con em nó hấu ăn lắm, ăn khỏe=)) Không phải lo về việc ăn không hợp khẩu vị!!!)=)):)>-;)
    EM SẼ UP CLIP SAU!;)

Last edited by a moderator: 25/7/12
  2. lee.min.ho

lee.min.ho Thành viên Mới

Ðề: Xin mấy anh chữa cho em vẹt em khỏi bệnh !!!

cái tick tưởng bệnh gì , ai ngờ bệnh nhát người , cứ từ từ đi , vẹt nhà mình nuôi 4 ngày nay mà vẫn chưa hết nhát đây

3. tumo

tumo Thành viên Mới

Cắt cánh thì thuần mới dễ bạn ạ vì sau này muốn thuần bạn phải tha ra ngoài làm quen dần, nếu k cắt cánh bé sẽ lao vù vù lúc đấy bạn đuổi theo mệt là 1, thứ 2 nếu bắt lại được thì bé cũng hoảng thành công cốc còn nếu k bắt lại đc thì............ Bé mới về bạn thuần phải từ từ, trước hết phải để bé ổn định môi trường mới, kiểm tra sức khỏe có tốt k? Mập hay gầy, sau đó hãy nghĩ đến chiện thuận bé theo cách nào???? Thuần theo cách cho bé nhịn ăn thì bạn chỉ việc cho bé nhịn ăn từ sáng đến trưa, bạn thử cầm thức ăn trên tay cho đưa từ từ lại bé, nếu cắn thì ráng chịu đau chút hoặc rút tay lại thật chậm tránh làm bé hoảng. Nếu bé chưa chịu ăn thì khoảng 2-3 tiếng sau bạn lại thử lại như vậy. Nếu trong ngày đầu tiên bé chưa chịu lại ăn ( thường alf như vậy) thì tối bạn nên cho bé 1 ít thức ăn cho bé khỏi bị kiệt sức và sáng hôm sau thử đút cho ăn lại như vậy. Khi bé đã chịu ăn trên tay thì bạn cho ăn ngày khoảng 3-4 lần tùy theo sức ăn của bé...cho ăn ít một để bé nhanh đói và khi nhìn thấy bạn là đòi ăn. Trong lúc cho ăn kết hợp vuốt ve sờ mó =)) còn cách để khắc phục bé hay cắn bạn tham khảo topic của bác Phát nhé. Nói trước là thuần vẹt bổi bạn chuẩn bị tinh thần bị cắn mà là cắn đau có khi đổ máu đấy nhá. Quan trọng là sự kiên nhẫn và tình yêu của bạn cho bé. Thân

4. old_father2012

old_father2012 Thành viên Mới

Mới nuôi 4 ngay mà đòi cái gì. Đến cả người vẫn còn nhát. Hihi.

5. Uri

Uri Gà Con

Bạn cho mình đi , chứ nuôi vậy tội nghiệp e nó quá !!! ^:)^

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé