Xin mẫu lồng về cầu bán nguyệt

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi 2chan3tat, 14/12/11.

1. 2chan3tat

2chan3tat Thành viên Mới

Ai cho e xin 1 số mẫu lồng tròn sử dụng cầu bán nguyệt hợp lý và cách làm cầu bán nguyệt đẹp và chắc chắn với ạ.
    Thanks !

Bài viết mới
  2. 5in1

5in1 Thành viên Mới

Ðề: Xin mẫu lồng về cầu bán nguyệt

đúng là đề tài mình đang thắc mắc...ai biết giúp top 1ti kìa.....

3. letiendat1993

letiendat1993 Thành viên Mới

các anh mua mây về hơ lửa mà uốn nhớ trong lúc uống thì thỉnh thoảng nhúng nước lạnh nhé xong lại hơ tiếp khi nào thấy hợp lý để cài vào lồng ròi thi ok xong khấc ở 2 bên ngoài cầu 2 ngấc thế là cài vào lồng . Dkien Hơn thì mua lấy 2 cái cài vào 2 đầu 15k 1 đôi đó gắn = 502 hoặc con Voi MA Mút cũng dc ( K có mây các bác làm == tre hoặc trúc nhớ phải là tươi khô là nhóm lò luôn đo !!!!!!!!!

4. *Cazo*

*Cazo* Thành viên Mới

Hiện nay ae lại dộ lên mốt chơi cầu bán nguyệt cho lồng tròn cho chim nhảy nhìn khá đẹp và chim chơi cũng ko bị tưa lông khi nhảy bám vanh :D .
    Các bác có thể sử dụng mây hoặc tre trúc để làm cầu . Trúc thì các bác ra đường Mã Mây hoặc Ngõ Gạch để tìm mua , loại tròn to bằng ngón tay ít người lớn rồi về hơ lửa uống cong ( lấy cái nồi nào có size tạo độ cong cầu hợp lý mà uốn cho cong đều và đẹp ) , mỗi lần hơ lửa uốn thì lại nhúng vào nước để dịnh hình . Đến khi tạo đc độ cong vừa ý thì thôi , rồi khứa rãnh để kẹp nan hoặc mua 2 cái tai cầu ngoài cửa hàng chim đóng đinh hoặc đinh keo lại và cho chim sử dụng thôi .

5. Dream29P1.10099

Dream29P1.10099 Thành viên Mới

Bác xem thử bài này của e nhé: http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=27441
    Lồng 1 size 35- 40, lồng 2 size 40- 45 bác ợ. Size lồng có thể đặt được, tùy theo sở thích, mục đích sử dụng của mình thôi mà bác. Xách đi chơi thì < 40 rất tiện, nhỏ gọn, > 40 thì nhìn lồng thoáng, nhiều không gian cho chim hơn nhưng xách đi chơi hơi vướng. E còn 1 cái 50 - 100 cho ông tướng nhà e tập thể lực, hôm nào e UP nhờ bác coi thử xem sao.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé