Xin hỏi chút về việc mua chòe than đang căng lửa

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi AChauLong, 12/12/12.

1. AChauLong

AChauLong Thành viên Mới

Chào mọi người, mình mới mua 1 em than đang căng lửa của 1 bro khác , tình hình là em nó chơi inh ỏi cả ngày ko nghỉ, mình đang lo là ko biết có cách nào giử lửa đc cho em nó không, mình sợ em nó tuột lửa từ từ quá, vì lúc mua mình chỉ xin ít cám từ bro đó để pha từ từ với cám của mình chứ quên hỏi xem nên em ý tắm mấy ngày 1 lần, rùi tắm táp vào giờ nào, v... v... Nay muốn hỏi ý kiến các tiền bối xem rước than đang căng lửa về nhà mới thì cần làm sao để giử lửa cho em nó 8-> ... mong các cao thủ và tiền bối giúp đỡ :">

P/s : mình đang tính tắm cho em nó 1 ngày 1 lần (vì mình ở trong SG đang có nắng, ko lạnh như HN lắm) mà ko biết có nên không :((

Last edited by a moderator: 12/12/12
  2. vow_loveyou

vow_loveyou Thành viên Mới

Ðề: Xin hỏi chút về việc mua chòe than đang căng lửa

việc thay cám và lạ nhà lạ nguồn nước mà muốn giứ được lửa khất khó bác ak. nếu thấy nó thích ăn cám của bác khôg có hiện tượng vảy cám thì bác cho nó ăn nhiều mồi tuơi vào. cho tắm theo giờ của bác luôn. con chim sẽ mau căng chở lại thôi.

3. xanh_tim

xanh_tim Thành viên Mới

Ðề: Xin hỏi chút về việc mua chòe than đang căng lửa

Anh mua chim có cho ăn cám riêng thì nên hỏi chủ nó làm cám thế nào và chăm chim thế nào thì mình phải chăm chim như chủ cũ chứ thay đổi thì chim dể tụt lửa lắm .
    Cách tốt nhất là bạn cho ăn cám và cho ăn mồi tươi , lúc nào cũng có sâu quy để em nso ăn uống thoải mái thích gì ăn nấy thì sẽ không tụt lửa .
    Cách 1 ngày tắm 1 lần là ok rồi , mà tắm hàng ngày cũng tốt , chỉ sợ con chim tắm nhiều quá không muốn tắm thôi .
    Than khi đã có lửa bạn cho ăn sâu quy 100 % là hót tẹt ga rồi không lo nghỉ nhiều .

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé